ஆக்கிரமிப்பு தாவர இனங்களைப் பயன்படுத்தி பிரத்தியேக மரச்சாமான்கள் அலகுகளை அமைக்க அரசு திட்டம் !!

0
ஆக்கிரமிப்பு தாவர இனங்களைப் பயன்படுத்தி பிரத்தியேக மரச்சாமான்கள் அலகுகளை அமைக்க அரசு திட்டம் !!

ஆக்கிரமிப்புத் தாவர வகைகளான லந்தானா கமாராவைப் பயன்படுத்தி மரச்சாமான்கள் தயாரிக்கப் பயிற்சி பெற்ற பழங்குடியினருக்காக பிரத்யேகமாக தமிழ்நாடு பழங்குடியினர் துறை இரண்டு மரச்சாமான்கள் உற்பத்தி அலகுகளைத் திறக்கவுள்ளது.

ஈரோடு மற்றும் நீலகிரியில் பர்னிச்சர் யூனிட்கள் தொடங்கப்படும். பழங்குடியினர் துறையின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் பேசுகையில், “பல பழங்குடியினர் காடுகளில் இருந்து லாந்தனா கமாரா இனங்களை அகற்றுவதில் ஈடுபட்டுள்ளனர். மூங்கில் போன்ற பிற பொருட்களிலிருந்து தயாரிக்கப்படும் லாந்தனா கமாரா மரச்சாமான்கள் மிகவும் மலிவானவை என்பதை நாங்கள் கண்டறிந்தோம். .”

இயற்கைக்கான உலக வனவிலங்கு நிதியம் மற்றும் தமிழ்நாடு வாழ்க கட்டுவோம் திட்டத்தின் கீழ் ஏறத்தாழ 60 பழங்குடியின மக்களுக்கு பயிற்சி அளிக்கப்பட்டது.

இதன் மூலம் 1,50,000 ரூபாய்க்கு மேல் தனது குழு சம்பாதித்ததாக லாந்தனா கமராவால் செய்யப்பட்ட மரச்சாமான்களை தயாரித்து விற்பனை செய்வதில் ஈடுபட்டுள்ள பழங்குடியின சமூக முதியவர் மருதன் ஆர்.

ஆக்கிரமிப்பு இனங்களை அகற்றுவதில் தனது சமூகம் ஈடுபட்டுள்ளதாகவும், அவற்றை விறகுகளாக விற்பனை செய்வதாகவும், ஆனால் புதிய முயற்சியின் மூலம், ஆக்கிரமிப்பு இனங்களை அகற்ற முடியும் என்றும், மதிப்பு கூட்டல் நன்றாக சம்பாதிக்க உதவும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இரண்டு புதிய உற்பத்தி அலகுகள் திறக்கப்பட்டவுடன், சில்லறை விற்பனை நிலையங்களைத் திறக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும், இதனால் தயாரிப்புகள் விற்றுத் தீர்ந்துவிடும் என்றும் பழங்குடியினர் துறை தெரிவித்துள்ளது.

பழங்குடியினர் துறை அதிகாரி கூறுகையில், லாந்தனா கமாரா மூலம் தயாரிக்கப்படும் மரச்சாமான்கள் விலை குறைவாக இருப்பதால், மூன்று இருக்கை கொண்ட சோபா செட் மற்றும் இரண்டு இருக்கை கொண்ட சோபா செட், மேஜை, நாற்காலிகள் தயாரிக்கின்றனர்.

இருளர் சமூகத்தைச் சேர்ந்த சமூக ஆர்வலர் எம்.கிரிபாண்டியன், ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் பேசுகையில், “பழங்குடியினர் அதிகாரம் பெற்றவர்களாகவும், அவர்களுக்கு தன்னம்பிக்கையை அளிப்பவர்களாகவும் உள்ளதால், பழங்குடியினர் துறையின் முயற்சி மிகவும் பாராட்டத்தக்கது, இது மாநிலம் முழுவதும் பரவினால் பழங்குடியினர் பல வருட சுரண்டல் மற்றும் வறுமையில் இருந்து வெளிவரும்.”

No posts to display