Saturday, March 2, 2024 1:23 pm

நீர்த்தேக்கங்கள் நிரம்பிய நிலையில், நிவாரண முகாம்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளன !!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

தமிழகத்தின் பல்வேறு பகுதிகளில் கனமழை பெய்து வருவதாலும், தென்மேற்கு பருவமழை தீவிரம் அடைந்துள்ளதாலும், நீர்த்தேக்கங்கள் முழுவதுமாக நிரம்பியுள்ளன.

மாநில நீர்வளத்துறை வியாழக்கிழமை வெளியிட்ட அறிக்கையில், மாநிலத்தில் உள்ள 90 நீர்த்தேக்கங்களின் மொத்த நீர்த்தேக்க அளவு 86.74 சதவீதமாக உள்ளது.

மாநிலத்தில் உள்ள மேட்டூர், வீராணம், குண்டாறு உள்ளிட்ட 10 நீர்த்தேக்கங்கள் முழு கொள்ளளவை எட்டி, தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டு வருகிறது. நீர்ப்பிடிப்புப் பகுதிகளில் பெய்த கனமழை மற்றும் காவிரியில் இருந்து அதிக அளவு நீர் வரத்து காரணமாக இந்த நீர்த்தேக்கங்கள் தென்மேற்கு பருவமழையின் முழு சீற்றத்திற்கு முன்பே நிரம்பியுள்ளன.

மாநிலத்தில் உள்ள பத்து நீர்த்தேக்கங்கள் நிரம்பியுள்ள நிலையில், மற்றவற்றில் 70 முதல் 90 சதவீதம் தண்ணீர் நிரம்பியுள்ளது. மாநில நீர்வளத்துறை வியாழக்கிழமை வெளியிட்ட அறிக்கையில், மாநிலத்தில் உள்ள மொத்த கொள்ளளவான 224.297 டிஎம்சி (ஆயிரம் மில்லியன் கனஅடி) நீர்த்தேக்கங்களில் 194.55 டிஎம்சி தண்ணீர் உள்ளது.

கர்நாடகாவுடனான மாநிலங்களுக்கு இடையேயான நீர் ஒப்பந்தத்தின்படி ஜூன் மற்றும் ஜூலை மாதங்களில் 40.43 டி.எம்.சி.அடி தண்ணீரை தமிழகம் பெற வேண்டும், ஆனால் தமிழகத்திற்கு 3 மடங்கு அதிகமாக 138.14 டி.எம்.சி. கர்நாடகாவில் பெய்து வரும் கனமழையே இதற்கு காரணம் என மூத்த அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

தமிழக நீர்த்தேக்கங்கள் கிட்டத்தட்ட நிரம்பியுள்ள நிலையில், கடைசியில் தண்ணீரை கடலுக்கு விட வேண்டும், ஆனால் இந்த ஆண்டு தென்மேற்கு பருவமழையை தொடர்ந்து மாநிலத்தின் பாசனம் மற்றும் குடிநீர் தேவைகள் சரியாக பூர்த்தி செய்யப்படும் என்று நீர்வளத்துறை அதிகாரிகள் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தனர்.

மற்றொரு வளர்ச்சியில், காவிரியில் இருந்து அதிகளவான வரத்து காரணமாக மேட்டூர் நீர்த்தேக்கம் திறக்கப்பட்டதை அடுத்து, ஈரோடு மற்றும் சேலத்தில் பல வீடுகளுக்குள் தண்ணீர் புகுந்தது. தாழ்வான பகுதிகளில் வசிக்கும் மக்கள் ஈரோட்டில் திறக்கப்பட்ட நிவாரண முகாம்களுக்கு மாற்றப்பட்டு தேசிய பேரிடர் மீட்பு படையினரும் வரவழைக்கப்பட்டனர். முதல்வர் மு.க. ஸ்டாலின், 12 மாவட்ட ஆட்சியர்களுடன் காணொலி காட்சி மூலம் ஆலோசனை நடத்தி, உருவாகும் சூழ்நிலையை கையாளவும், வளர்ச்சிகள் குறித்து அவரிடம் தெரிவிக்கவும் அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவிட்டார்.

நாமக்கல் மாவட்டம் குமாரபாளையத்தில் பெய்த கனமழையால் பொதுமக்கள் வீடுகளை விட்டு வெளியேறினர், சேலம் மாவட்டம் எடப்பாடியில் சுமார் 1000 ஏக்கர் விவசாய நிலங்கள் வெள்ளத்தில் மூழ்கின.

சேலம் மாவட்ட ஆட்சியர் எஸ்.கார்மேகம் கூறியதாவது: காவிரி ஆற்றில் குளிப்பதற்கும், மீன்பிடிப்பதற்கும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதுடன், ஆற்றின் அருகே செல்ஃபி எடுக்கவும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

திருச்சி, கரூர், தஞ்சாவூர் மாவட்ட நிர்வாகம் கொள்ளிடம் ஆற்றங்கரையோரம் வசிக்கும் மக்களுக்கு எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. திருச்சி அருகே உத்தமர்சீலியில் சுமார் 200 ஏக்கர் வாழைத் தோட்டங்கள் வெள்ளத்தில் மூழ்கின.

கோவை ஆழியாறு, அமராவதி, திருமூர்த்தி, பவானிசாகர் ஆகிய இடங்களில் உள்ள அனைத்து நீர்த்தேக்கங்களும் முழுமட்டத்தை எட்டியுள்ளதால், நீர் வெளியேற்றம் அதிகரித்துள்ளது.

தேனி, திண்டுக்கல் மாவட்டங்களில் பலத்த மழை பெய்து வருவதால் கல்வி நிறுவனங்களுக்கு விடுமுறை அளிக்கப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்