தலித்துகள் படுகொலை: குற்றம் சாட்டப்பட்ட 27 பேருக்கும் ஆயுள் தண்டனை

0
தலித்துகள் படுகொலை: குற்றம் சாட்டப்பட்ட 27 பேருக்கும் ஆயுள் தண்டனை

2018-ம் ஆண்டு கோயில் திருவிழாவில் தலித்துகள் படுகொலை செய்யப்பட்ட வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட 27 பேருக்கும் ஆயுள் தண்டனை விதித்து சிவகங்கை உள்ளூர் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் திங்கள்கிழமை குற்றவாளிகள் என அறிவிக்கப்பட்டது.

கச்சநத்தம் கிராமத்தைச் சேர்ந்த தலித்துகளுக்கும், ஆவாரங்காடு உயர் சாதி இந்துக்களுக்கும் இடையே நடைபெற்ற கோயில் திருவிழாவின் போது ‘முதல் மரியாதை’ பெறுவது தொடர்பான பிரச்சினையில் 2018 மே 28 அன்று இரவு அந்தக் கிராமத்தில் இந்த பரிதாப சம்பவம் நிகழ்ந்தது.

யாருக்கு முதல் மரியாதை என்ற பிரச்னையில், காயமடைந்த 5 பேரில் ஆறுமுகம் (65), ஏ சண்முகநாதன் (31), சந்திரசேகர் (34) ஆகியோர் உயிரிழந்தனர். சம்பவம் நடந்து ஒன்றரை ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு தனசேகரன் (32) உயிரிழந்தார்.

மொத்தம் 33 பேர் கொலை மற்றும் வன்முறையில் ஈடுபட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இருப்பினும், காவலில் இருந்தபோது இருவர் இறந்தனர், மூன்று சிறுவர்கள் மற்றும் ஒருவர் தலைமறைவாக உள்ளார். மீதமுள்ள 27 பேருக்கும் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

No posts to display