ஈரோட்டில் தீவிரவாத அமைப்புடன் தொடர்புடைய நபர் கைது

0
ஈரோட்டில் தீவிரவாத அமைப்புடன் தொடர்புடைய நபர் கைது

ஈரோட்டில் தடை செய்யப்பட்ட தீவிரவாத இயக்கத்துடன் தொடர்புடைய 29 வயது இளைஞரை போலீஸார் புதன்கிழமை கைது செய்தனர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட மாணிக்கம்பாளையத்தைச் சேர்ந்த ஆசிப் முசாபுதீன், 29, தடை செய்யப்பட்ட இஸ்லாமிய தேசமான ஈராக் மற்றும் சிரியா (ஐஎஸ்ஐஎஸ்) உடன் தொடர்பு வைத்திருந்தார்.

வீரப்பன் சத்திரம் போலீஸார் அவர் மீது ஐபிசியின் 121 (இந்திய அரசுக்கு எதிராகப் போரை நடத்த முயற்சி செய்தல் அல்லது போரை நடத்தத் தூண்டுதல்), 122 (போர் செய்யும் நோக்கத்துடன் ஆயுதங்களைச் சேகரித்தல்) மற்றும் 123 (வடிவமைப்பை எளிதாக்கும் நோக்கத்தில் மறைத்தல்) உள்ளிட்ட பல்வேறு பிரிவுகளின் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்தனர். போர் செய்). அவர் மீது சட்டவிரோத நடவடிக்கைகள் (தடுப்பு) சட்டம் (யுஏபிஏ) கொண்டு செல்லப்பட்டது.

ஆசிஃப் நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டு ஆகஸ்ட் 10 வரை நீதிமன்ற காவலில் வைக்கப்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். பின்னர் அவர் கோவைக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டு கோவை மத்திய சிறையில் அடைக்கப்பட்டார். அவரை தேசிய புலனாய்வு முகமை (என்ஐஏ) அதிகாரிகள், அவரது நண்பர் யாசின் (33) என்பவருடன் அழைத்துச் சென்று, ஈரோடு மாவட்ட காவல்துறையினருடன் இணைந்து நீண்ட நேரம் விசாரணை நடத்தினர். ஆர்.என்.புதூரில் உள்ள போலீஸ் குவார்ட்டர் வளாகத்தில் யாசினிடம் விசாரணை நடந்து வந்தது.

சோதனையின் போது ஆசிப் வீட்டில் இருந்து ஒரு லேப்டாப், மொபைல் போன், சிம் கார்டுகள், பாரபட்சமான ஆவணங்கள், ஆயுதங்கள் மற்றும் தடை செய்யப்பட்ட ஆடைகளின் கொடிகளை மத்திய புலனாய்வு அமைப்பு கைப்பற்றியுள்ளது. பெங்களூரு காவல்துறையின் மத்திய குற்றப்பிரிவு (சிசிபி) போலீசார் அப்துல் அலிம் முல்லாவை சேலத்தில் இருந்து பயங்கரவாத தொடர்புகளுக்காக கைது செய்ததை அடுத்து இந்த வளர்ச்சி ஏற்பட்டுள்ளது.

No posts to display