அக்டோபர் மாதம் உலக புலிகள் மாநாடு தமிழகத்தில் நடைபெற உள்ளது

0
அக்டோபர் மாதம் உலக புலிகள் மாநாடு தமிழகத்தில் நடைபெற உள்ளது

சர்வதேச அளவில் நடைபெறும் தொடர் நிகழ்வுகளுக்குப் பிறகு, தமிழ்நாடு உலகளாவிய புலிகள் உச்சி மாநாடு வரும் அக்டோபர் 17 முதல் 19 வரை சென்னையில் நடைபெறவுள்ள நிலையில், தமிழகம் மற்றொரு பெரிய சர்வதேச நிகழ்வை நடத்த உள்ளது.

புலிகள் பாதுகாப்பில் தமிழகத்தின் முன்னோடி முயற்சிகளுக்குப் பொருத்தமான அஞ்சலியாக, அக்டோபர் 22-ஆம் தேதி சென்னையில் இந்திய அரசுடன் (GOI) இணைந்து ‘TN Global Tiger Summit’ நடத்தப்படும் என்பதை மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன் என்று முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் தெரிவித்துள்ளார். சர்வதேச புலிகள் தினத்தை முன்னிட்டு ஒரு ட்வீட்டில்.

தமிழ்நாட்டில் திருநெல்வேலி மற்றும் தென்காசி மாவட்டங்களில் களக்காடு முண்டந்துறை புலிகள் காப்பகம், கோவை மற்றும் திருப்பூர் மாவட்டங்களில் உள்ள ஆனைமலை புலிகள் காப்பகம், நீலகிரி மாவட்டத்தில் முதுமலை புலிகள் காப்பகம், ஈரோடு மாவட்டத்தில் உள்ள சத்தியமங்கலம் புலிகள் காப்பகம் மற்றும் ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் மேகமலை புலிகள் காப்பகம் ஆகிய ஐந்து புலிகள் காப்பகங்கள் உள்ளன. , தேனி மற்றும் மதுரை மாவட்டங்கள். ஐந்து புலிகள் காப்பகங்களின் மொத்த பரப்பளவு 6,150 சதுர கிலோமீட்டருக்கும் அதிகமாகும்.

“தேசிய புலிகள் பாதுகாப்பு ஆணையத்தின்படி, 264 புலிகளுடன் இந்தியாவின் 10 சதவீத புலிகள் தமிழ்நாட்டில் உள்ளன” என்று முதல்வர் மற்றொரு ட்வீட்டில் கூறினார்.

தாமதமாக, ஆகஸ்ட் 15 முதல் 17 வரை மகாபலிபுரத்தில் நடைபெறும் சர்வதேச செஸ் ஒலிம்பியாட் முதல் சர்வதேச காத்தாடி விழா வரை பல சர்வதேச நிகழ்வுகளை தமிழ்நாடு நடத்தத் தொடங்கியது.

No posts to display