24 C
Chennai
Thursday, February 9, 2023
Homeதமிழகம்கூட்டணி கட்சியான அதிமுகவிற்குள் ஏற்பட்டுள்ள அதிகார மோதலில் பாஜக காத்திருப்பு கொள்கையை கடைபிடிக்கிறது

கூட்டணி கட்சியான அதிமுகவிற்குள் ஏற்பட்டுள்ள அதிகார மோதலில் பாஜக காத்திருப்பு கொள்கையை கடைபிடிக்கிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

YouTube வீடியோவை பார்த்து செயின் பறிப்பு இருவரும் காவலர்களிடம்...

பொதுமக்களிடம் இருந்து செயினை பறித்துக்கொண்டு காவல்துறையினரிடம் இருந்து தப்பிப்பது எப்படி என்பது...

புதுமைப் பெண் திட்டத்தின் 2ம் கட்டத்தை ஸ்டாலின் தொடங்கி...

12,000 உட்பட 1,16,342. "புதுமை பென்" திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தின் மூலம்...

10-ம் வகுப்பு பொதுத்தேர்வில் தமிழ் தேர்வு எழுதுவதில்...

மொழிவழி சிறுபான்மையினர் பள்ளிகளில் பயிலும் மாணவர்களுக்கு 10-ம் வகுப்பு பொதுத்தேர்வில் தமிழ்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலில் அமமுக போட்டியிடாது: டிடிவி தினகரன்

பிப்ரவரி 27-ம் தேதி நடைபெறும் ஈரோடு கிழக்கு தொகுதி இடைத்தேர்தலில் அக்கட்சியின்...

ஒரகடத்தில் சொத்து தகராறு காரணமாக தந்தை மீது லாரி...

திங்கள்கிழமை ஒரகடத்தில் நிலவும் சொத்துத் தகராறில் 40 வயது நபர் தனது...

தமிழ்நாட்டின் அ.தி.மு.க.வில் சமீபகாலமாக ஏற்பட்டுள்ள வளர்ச்சிகளைக் கண்காணித்து வரும் பா.ஜ.க., பிராந்தியக் கட்சியில் நிலவி வரும் அதிகாரப் போட்டி குறித்து காத்திருப்பு கொள்கையை கடைபிடிக்கிறது.

இந்த மாத தொடக்கத்தில் அதிமுக பொதுக்குழுவில் எடப்பாடி பழனிசாமி (இபிஎஸ்) கட்சியின் இடைக்கால பொதுச் செயலாளராக நியமிக்கப்பட்டார். அதிமுக பொதுக்குழுவில் முறையே ஓ.பன்னீர்செல்வம் (ஓபிஎஸ்), இபிஎஸ் ஆகியோர் வகித்து வந்த ஒருங்கிணைப்பாளர் மற்றும் இணை ஒருங்கிணைப்பாளர் ஆகிய இரட்டை தலைமை பதவிகளும் ரத்து செய்யப்பட்டன. ஜெ.ஜெயலலிதாவின் மறைவுக்குப் பிறகு இரட்டைத் தலைமைக் கொள்கை கடைப்பிடிக்கப்பட்டது. அதிமுக ஆட்சியை கைப்பற்றியதும் ஓபிஎஸ்-ஐ கட்சியில் இருந்து நீக்கினார் ஈபிஎஸ்.

இபிஎஸ் மற்றும் ஓபிஎஸ் இடையேயான அதிகார மோதல் அதிமுகவின் உள்விவகாரம் என்று பாஜக மூத்த நிர்வாகி ஒருவர் தெரிவித்துள்ளார். அ.தி.மு.க.வில் ஏற்பட்டுள்ள சமீபத்திய முன்னேற்றங்களை உன்னிப்பாக கவனித்து வருகிறோம், இந்த விஷயத்தில் காத்திருப்பு கொள்கையை கடைபிடித்து வருகிறோம்.

பாஜக தனது அமைப்பு கட்டமைப்பை வலுப்படுத்த கடுமையாக உழைத்து வருகிறது, கடந்த 2021 சட்டமன்றத் தேர்தலில் நான்கு இடங்களை வென்றது.

மற்றொரு மூத்த தலைவர், பாஜக நிறுவனத்திற்கு தான் முக்கியம், தனிநபர்கள் அல்ல என்று குறிப்பிட்டார். “தமிழகத்தில் அரசியல் சக்தியாக உருவெடுக்கும் நிலை உருவாகி வருகிறது. கடந்த சட்டசபை தேர்தலில் அதிமுகவுடன் கூட்டணி வைத்து போட்டியிட்டோம். அ.தி.மு.க. போன்ற அமைப்புதான் எங்களுக்கு முக்கியம், தனி நபர் அல்ல’ என கட்சி முடிவு செய்துள்ளது.

பிஜேபி இபிஎஸ் மற்றும் ஓபிஎஸ் ஆகிய இருவருடனும் நல்ல உறவைக் கொண்டுள்ளது என்று கூறுகிறது, சமீபத்தில் பாஜக தலைவர்கள் இருவரையும் சந்தித்து NDA ஜனாதிபதி வேட்பாளர் திரௌபதி முர்முவுக்கு ஆதரவு கோரினர்.

“என்டிஏ ஜனாதிபதி வேட்பாளர் முர்முவுக்கு இபிஎஸ் மற்றும் ஓபிஎஸ் இருவரிடமும் நாங்கள் ஆதரவை கோருகிறோம். கட்சியை நாங்கள் கையாள்வது ஒரு தனிநபருடன் அல்ல. எங்களுக்கு நிறுவனங்கள் முக்கியம், தனிநபர்கள் அல்ல,” என்று அவர் கூறினார்.

மாநிலத்தில் உடனடித் தேர்தல் இல்லாததால், 2024 லோக்சபா தேர்தலுக்குப் பிறகுதான் இந்த சண்டையின் தாக்கம் தெரியவரும் என்று பாஜக கருதுகிறது.

“கடந்த ஆண்டு சட்டசபை தேர்தல் நடந்தது, உள்ளாட்சி தேர்தலும் நடந்தது. லோக்சபா தேர்தலுக்கு முன், மாநிலத்தில் தேர்தல் இல்லை. எனவே, அதிமுகவில் ஏற்பட்டுள்ள உட்கட்சி பூசல்களின் தாக்கம், லோக்சபா தேர்தலுக்கு பிறகே தெரியவரும்,” என, அக்கட்சியினர் தெரிவித்துள்ளனர். கூறினார்.

கூட்டணி கட்சிகளிடையே நிலவும் பூசல்களுக்கு மத்தியில், பாஜக தமிழகத்தில் தனது தேர்தல் முன்னிலையை அதிகரிக்க களப்பணியில் கவனம் செலுத்தி வருகிறது.

கட்சியின் மற்றொரு மூத்த தலைவர், மாநிலம் முழுவதும் வலுவான கட்சிக் கட்டமைப்பு உருவாக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இப்போது கட்சியை புதிய நபர்களுக்குச் சென்றடையும் முயற்சிகள் நடந்து வருவதாகவும் சுட்டிக்காட்டினார்.

அ.தி.மு.க.வில் நிலவும் அதிகாரப் போட்டிக்கு மத்தியில், பழனிசாமி தனது இரு மகன்கள் மற்றும் 16 ஆதரவாளர்களை அதிமுகவில் இருந்து நீக்கியதை அடுத்து, ஓபிஎஸ், பழனிசாமி உட்பட 22 தலைவர்களை கட்சியில் இருந்து நீக்கினார்.

சமீபத்திய கதைகள்