ஆடி ஆரம்பம்: காசிமேடு சந்தையில் மீன் அமோகமாக விற்பனை !!

0
ஆடி ஆரம்பம்: காசிமேடு சந்தையில் மீன் அமோகமாக விற்பனை !!

தமிழ் மாதமான ஆடி ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்கியதால் மீன்களின் தேவை அதிகரித்துள்ளது. காசிமேடு மீன் மார்க்கெட்டில் கடல் உணவு பிரியர்கள் குவிந்ததால், விலை குறைந்தது 50 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. நீண்ட இடைவெளிக்குப் பிறகு ஞாயிற்றுக்கிழமை விறுவிறுப்பான விற்பனையைக் கண்டதாக வியாபாரிகள் தெரிவித்தனர்.

“ஆடி மாதத்தில், மீன்களின் விலை இயல்பை விட இரட்டிப்பாக உள்ளது, ஏனெனில் மக்கள் பல அம்மன் கோவில் திருவிழாக்கள் காரணமாக ஒவ்வொரு வார இறுதியில் மீன்களை வாங்குவார்கள், மேலும் மீன்களுடன் கூழ் வினியோகம் செய்கிறார்கள். இந்த ஆண்டு நாங்கள் பிடிபடாததால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளோம். மட்டுப்படுத்தப்பட்ட மீன்களையே பெற முடிந்தது, இதனால் 50 சதவீதம் விலை உயர்ந்தது,” என்கிறார் காசிமேடு மீன்பிடி துறைமுகத்தின் மீனவர் மற்றும் மொத்த வியாபாரி ஆர்.முகேஷ்.

தற்போது சீர் மீன் (வஞ்சிரம்) கிலோ ரூ.1,400க்கும், ரெட் ஸ்னாப்பர் (சங்கரா) கிலோ ரூ.450க்கும், கடலைப்பருப்பு (கொடுவா) கிலோ ரூ.800க்கும், கருப்பு பாம்ஃப்ரெட் கிலோ ரூ.850க்கும், நண்டு ரூ.350க்கும், புலி இறால் ரூ.350க்கும் விற்கப்படுகிறது. ஒரு கிலோ ரூ.1,300. காசிமேடு மார்க்கெட்டில் அடுத்த சில நாட்களுக்கு இதே விலை நீடிக்கும் என வியாபாரிகள் தெரிவித்தனர்.

“ஆண்டுதோறும் மீன்பிடி தடைக்காலம் முடிந்த பிறகும் விற்பனை அதிகரிக்கவில்லை. மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு சந்தையில் மீன் வாங்க ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் குவிந்ததால் விறுவிறுப்பான விற்பனையைக் கண்டோம். கூடுதலாக, இந்த மாதம் முழுவதும் கோவில் திருவிழாக்கள் நடக்கும். ஆகஸ்ட் நடுப்பகுதியில் விலைகள் குறைக்கப்படும்,” என்று சந்தையில் சில்லறை வர்த்தகர் ஜே பிரகாஷ் குமார் கூறினார்.

No posts to display