தருமபுரி விவசாயிகள் திறன் தொகுப்புகளை மேம்படுத்துவதற்கான ஆன்லைன் குறிப்புகளைப் பெறுகின்றனர்

0
தருமபுரி விவசாயிகள் திறன் தொகுப்புகளை மேம்படுத்துவதற்கான ஆன்லைன் குறிப்புகளைப் பெறுகின்றனர்

தமிழ்நாட்டின் தர்மபுரி மாவட்டத்தின் வேளாண்மைத் துறை, மாவட்ட விவசாயிகளுக்கு புதிய வேளாண் குறிப்புகள் மற்றும் சமீபத்திய பண்ணை நுட்பங்கள் குறித்த ஆன்லைன் பயிற்சியின் யோசனையைத் தாக்கியுள்ளது.

டிஜிட்டல் விவசாய முறை மூலம் விவசாய தொழில்நுட்பங்களில் புதுமைகள் குறித்து விவசாயிகளுக்கு இப்போது கல்வி அளிக்கப்படுகிறது. வேளாண் தொழில்நுட்ப மேலாண்மை முகமை (ATMA), மாநில வேளாண்மைத் துறையின் கீழ் உள்ள ஏஜென்சி, ஆன்லைன் முறையில் விவசாயிகளுக்குப் பயிற்சிகளை நடத்துவதற்கான நோடல் ஏஜென்சியாகச் செயல்படுகிறது.

மாவட்ட விவசாயிகளுக்கான ஆன்லைன் பயிற்சி அமர்வுகள் யூடியூப் மற்றும் Spotify இல் பதிவேற்றப்பட்டு, விவசாய நடைமுறைகள் மற்றும் பண்ணைத் துறையில் அறிமுகப்படுத்தப்படும் புதுமைகள் குறித்த புதிய வீடியோக்களுடன் விவசாயிகளை எப்போதும் மேம்படுத்துகிறது.

தருமபுரி மாவட்ட வேளாண்மைத் துறை அதிகாரிகள் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் கூறியதாவது: விவசாயிகளுக்கு சமீபத்திய தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் சாகுபடிக்கான தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் உதவிக்குறிப்புகள் குறித்துக் கற்பிப்பதில் கவனம் செலுத்துவதன் மூலம் நிலையான விவசாய வளர்ச்சியை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது.

ATMA மாவட்டத்தில் ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் வளவாளர்களை இணைத்து, மாவட்டத்தின் எட்டு தொகுதிகளுக்கும் விவசாயிகளுக்கு பயிற்சி அளிக்கப்படுகிறது. விவசாயத் துறையில் உருவாகி வரும் புதிய தொழில்நுட்பங்கள் குறித்து யூடியூப் வீடியோக்கள் மூலம் விவாதிக்கப்பட்டு, ATMA இணைந்துள்ள இந்த ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் வளவாளர்களால் நேரடி விளக்கக்காட்சிகள் வழங்கப்படுகின்றன.

நிரல் ஒரு ஆன்லைன் தளத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படுவதன் முக்கிய யோசனை, நிரல் பரந்த பார்வையாளர்களை சென்றடைவதை உறுதி செய்வதாகும். விவசாயிகளுக்கு அறிவை வழங்குவதற்காக ATMA களமிறங்கும் வளவாளர்கள் மூத்த விவசாயிகள், வேளாண் விஞ்ஞானிகள் மற்றும் கள அறிவுள்ள நிபுணர்கள்.

யூடியூப் மற்றும் ஸ்பாட்டிஃபையில் பதிவேற்றப்படும் வீடியோக்களை முதல்முறையாகப் பார்க்கும் போது அவர்களுக்குப் புரியவில்லை என்றால், அந்த வீடியோக்களை விவசாயிகள் மீண்டும் மீண்டும் பார்க்க முடியும் என்று ஏடிஎம்ஏவின் அதிகாரி ஒருவர் ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம் தெரிவித்தார்.

ஏடிஎம்ஏவில் உள்ள வளவாளர்களின் கூற்றுப்படி, வீடியோக்கள் ஆன்லைன் பயன்முறையில் பதிவேற்றப்படும்போது விவசாயிகள் மகிழ்ச்சியடைகிறார்கள், ஏனெனில் மீண்டும் மீண்டும் பார்ப்பது விவசாயத்தின் சமீபத்திய நுட்பங்களைப் பற்றி நன்கு புரிந்துகொள்ள உதவுகிறது.

ஆன்லைன் விவசாய வகுப்புகளை ஆதரிப்பவர்கள் வலியுறுத்தும் மற்றொரு காரணி என்னவென்றால், ஆன்லைன் பயன்முறையின் மூலம், நாட்டிற்கு வெளியில் உள்ள நிபுணர்களையும், தொழில்துறையில் நன்கு அறியப்பட்ட கல்வியாளர்களையும் இணைக்க முடியும்.

ஆஃப்லைனில் வகுப்புகளில் கலந்துகொள்வது சில நேரங்களில் கடினமாக இருப்பதால், ஆன்லைன் பயிற்சித் திட்டங்களால் மகிழ்ச்சியடைவதாகவும் விவசாயிகள் தெரிவித்தனர். பூச்சிகளை ஒழிக்க ஆன்லைன் பயிற்சித் திட்டங்கள் மூலம் வழங்கப்பட்ட குறிப்புகள் விவசாயிகளுக்குப் பெரிதும் பயன்படுகின்றன.

தருமபுரி மாவட்டம் 6-வது பிளாக்கை சேர்ந்த விவசாயி கருப்புசாமி ஆர்., ஐ.ஏ.என்.எஸ். நிறுவனத்திடம் பேசுகையில், “வேளாண்மைத் துறையினர் முன்பு உடற்கல்வி வகுப்புகளை நடத்தி வந்தனர், ஆனால் நேரமின்மையால் எங்களால் அதில் கலந்து கொள்ள முடியவில்லை. இப்போது ஆன்லைன் வகுப்புகள் மிகவும் பயனுள்ளதாக உள்ளன. எங்கள் பகுதியில் பிரச்சனைகளை உருவாக்கும் பூச்சிகளை ஒழிக்க முக்கியமான குறிப்புகளை பெறுகிறோம்.”

பூச்சி மேலாண்மைக்கு அளிக்கப்பட்ட குறிப்புகள் பெரும் உதவியாக இருந்ததாகவும், விளைநிலங்களில் உள்ள குறிப்புகளை திறம்பட செயல்படுத்த யூடியூப்பில் பதிவேற்றிய வீடியோக்களை எப்போதும் பார்க்கலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

No posts to display