Thursday, March 30, 2023

ரியல் எஸ்டேட் தொழில் வரிச் சலுகைகள், உள்கட்டமைப்பு நிலை ஆகியவற்றை நாடுகிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தஞ்சை கார்ப்பரேஷன் உறுப்பினர்கள் ஸ்லக்ஃபெஸ்டில் ஈடுபடுவதால் குழப்பம்

தஞ்சாவூர் மாநகராட்சி நிர்வாகத்தின் ஓராண்டு சாதனை குறித்து திமுக, அதிமுக உறுப்பினர்கள்...

18 லட்சம் மதிப்புள்ள போதைப்பொருளுடன் சென்னையைச் சேர்ந்த 21...

மெத்தகுலோன் போதைப்பொருளை வைத்திருந்ததாக 21 வயது இளைஞரை நகர காவல்துறையினர் கைது...

தமிழகத்தில் தங்க நகை கடன் தள்ளுபடி திட்டத்திற்கு ரூ.1,000...

தங்க நகை கடன் தள்ளுபடி திட்டத்திற்காக கூட்டுறவு சங்கங்களுக்கு இந்த ஆண்டு...

குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஐபிஎஸ் அதிகாரி பல்வீர் சிங் சஸ்பெண்ட்...

ஏஎஸ்பி பல்வீர் சிங்கை சஸ்பெண்ட் செய்து உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதாக செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின்...

5 மருத்துவரின் பெயரை மெட்ரோ நிலையத்திற்கு பெயரிடுங்கள் வேல்முருகன்...

பண்ருட்டி எம்எல்ஏ டி வேல்முருகன், வடசென்னைக்கு ரயில் சேவையை நீட்டிக்க இயக்கம்...

2023-24ஆம் ஆண்டுக்கான மத்திய பட்ஜெட் பிப்ரவரி 1ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்பட உள்ள நிலையில், ரியல் எஸ்டேட் துறையின் உச்ச அமைப்பான தேசிய ரியல் எஸ்டேட் மேம்பாட்டு கவுன்சில் (NAREDCO) தனது பட்ஜெட்டுக்கு முந்தைய பரிந்துரைகளை அரசிடம் முன்வைத்துள்ளது. அரசாங்கத்திற்கான தனது குறிப்பில், NAREDCO குறிப்பிட்ட விதிமுறைகள் மற்றும் வரிவிதிப்புத் தடைகள் நீக்கப்பட்டால், குறிப்பாக வீட்டுக் கடனைத் தேடும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு வரிச் சுமையைத் தவிர வட்டிக் கழித்தல் தொடர்பான ரியல் எஸ்டேட் தொழில் அதிக உற்பத்தி மற்றும் வளர்ச்சியடையலாம் என்று பரிந்துரைத்துள்ளது. மலிவு மற்றும் வாடகை வீடுகளில் பணிபுரியும் டெவலப்பர்கள்.

வருமான வரிச் சட்டத்தின் சில பிரிவுகளில் திருத்தம் செய்யவும் அல்லது நீக்கவும் பரிந்துரைத்துள்ளது, மேலும் முதலீட்டுத் துறையில் முதலீடு செய்ய விரும்பும் வணிக நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிப்பட்ட முதலீட்டாளர்களை ஊக்குவிக்கிறது. இருப்பினும், சம்பந்தப்பட்ட சட்டத்தின் கீழ் அந்தப் பிரிவுகளைக் குறிப்பிடவில்லை. மேலும், உச்ச ரியல் எஸ்டேட் அமைப்பு, வருமான வரிச் சட்டத்தின் 23(5) பிரிவை நீக்குமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

“டெவலப்பர்கள் 23(5) பிரிவின் கீழ் கற்பனையான வாடகை வருமானத்தின் மீதான வரிச் சுமையிலிருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட வேண்டும், NAREDCO இன் தலைவர் ராஜன் பந்தேல்கர், இந்தியாவில் வாடகை வீடுகளை மேம்படுத்தும் யோசனையை எதிர்க்கிறது என்று NAREDCO இன் தலைவர் ராஜன் பந்தேல்கர் கூறினார். 2022 ஆம் ஆண்டு உறுதியான குறிப்பில் முடிவடைந்தது, முக்கிய பெருநகரங்களில் குடியிருப்பு சொத்துக்களின் விற்பனை அதிகரித்தது. வணிக குத்தகை, கோவிட் அமைதிக்குப் பிறகு மறுமலர்ச்சி கண்டது.

I-T சட்டத்தின் பிரிவு 24(b) இன் கீழ் வட்டி விலக்கு வரம்பை அதிகரிப்பதை அரசாங்கம் பரிசீலிக்க பரிந்துரைக்கிறது “வேகத்தை தொடர, தொழில்துறையில் நம்பிக்கையை அதிகரிக்க நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும். துப்பறியும் தொகையை விரிவுபடுத்துவதும் இதில் அடங்கும். பிரிவு 24 (பி) இன் கீழ் ரூ. இரண்டு லட்சம் முதல் ரூ. ஐந்து லட்சம் வரையிலான வீட்டுக் கடன்களுக்குக் கிடைக்கிறது. இத்தகைய ஊக்குவிப்பு தேவையைத் தூண்டும் மற்றும் நாட்டில் வீட்டுப் பற்றாக்குறையைக் குறைக்கும்” என்று பந்தேல்கர் கூறினார்.

இந்திய ரியல் எஸ்டேட் துறையானது, கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் ஏற்பட்ட வலுவான தலைகாற்றை எதிர்கொண்டுள்ள பதற்றமான நீரில் இருந்து வெளியே வந்துள்ளது மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டில் ஒப்பீட்டளவில் சிறப்பாகச் செயல்பட்டதுடன், இந்த ஆண்டுக்கான வளர்ச்சிக் கண்ணோட்டம் வலுவாக இருக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு நூற்றாண்டிற்கு ஒருமுறை ஏற்படும் தொற்றுநோயைத் தவிர, அதிகரித்து வரும் உள்ளீட்டு செலவுகள் மற்றும் கடன் வாங்குவதற்கான ஒப்பீட்டளவில் உயர்ந்த செலவினங்களையும் ரியல் எஸ்டேட் புத்திசாலித்தனமாக கையாளுகிறது. இந்த வேகத்தை அப்படியே வைத்திருக்க, NAREDCO இன் துணைத் தலைவர் நிரஞ்சன் ஹிராநந்தானி, ரியல் எஸ்டேட் தொழிலுக்கு அரசாங்கம் உள்கட்டமைப்பு அந்தஸ்தை வழங்க பரிந்துரைத்தார்.

“இந்த வட்டி விகித உணர்திறன் துறையானது பணவீக்கத்தால் கடன் வாங்குதலின் அதிக செலவில் சிக்கித் தவிப்பதால், நீண்ட கால மலிவான நிதியைப் பெற உள்கட்டமைப்பு அந்தஸ்தை வழங்குதல். இது டெவலப்பர்கள் வீட்டுத் திட்டங்களை மலிவு விலையில் உருவாக்கவும் வழங்கவும் அனுமதிக்கும்” என்று ஹிராநந்தனி மேலும் கூறினார். பட்ஜெட் 2023-24:

மத்திய அரசு பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்பட உள்ள பட்ஜெட் ஆவணத்தை இறுதி செய்யும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளது. 2023 ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட், 2024 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல்-மே மாதங்களில் நடைபெறவுள்ள அடுத்த மக்களவைத் தேர்தலுடன் மோடி அரசாங்கத்தின் இரண்டாவது ஆட்சியில் கடைசி முழு பட்ஜெட்டாக இருக்கும். .

அடுத்த நிதியாண்டுக்கான வருடாந்திர பட்ஜெட் தயாரிப்பதற்கான முறையான பயிற்சி அக்டோபர் 10 ஆம் தேதி தொடங்கியது.

சமீபத்திய கதைகள்