28.3 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023

போகியில் சென்னை ஏக்யூஐ மிதமானது, தரங்களுக்குள் மாசுபடுத்துகிறது: தமிழக அரசு

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக மீனவர்கள் 12 பேரை இலங்கை கடற்படையினர் கைது...

டெல்ஃப்ட் தீவு அருகே பால்கபாய் பகுதியில் மீன்பிடித்துக் கொண்டிருந்த 12 புதுக்கோட்டை...

சென்னையில் 305வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் எந்த...

சென்னையில் கடந்த 304 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

ஆட்டோவில் மர்ம நபர் கொலை! இரண்டு சென்னையில் நடைபெற்றது

புது வண்ணாரப்பேட்டையில் திங்கள்கிழமை காலை நிறுத்தப்பட்டிருந்த ஆட்டோவில் கழுத்து அறுக்கப்பட்ட நிலையில்...

ஆன்லைன் கேமிங்கைத் தடைசெய்யும் சட்டத்தை இயற்றுவதற்கு TNக்கு அதிகாரம்...

சேலம் எம்பி எஸ்ஆர் பார்த்திபன் ஆன்லைன் ரம்மி குறித்த கேள்விக்கு பதிலளித்த...

விவசாய பட்ஜெட் விவசாயிகளை வஞ்சிக்கிறது, இபிஎஸ் குற்றசாட்டு !

பட்ஜெட்டுக்கு பின் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய எதிர்க்கட்சித் தலைவர் எடப்பாடி கே.பழனிசாமி, "விவசாய...

போகி அன்று சென்னையில் காற்றின் தரக் குறியீடு (AQI) மிதமானதாக இருந்தது மற்றும் விமானப் போக்குவரத்தில் எந்த இடையூறும் இல்லை என்று தமிழக அரசு சனிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

குறைந்த ஈரப்பதம், மிதமான வெப்பநிலை மற்றும் மிதமான காற்றின் வேகம் பார்வையை உறுதி செய்துள்ளதாக, தமிழ்நாடு மாசுக்கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தின் அறிக்கையை மேற்கோள் காட்டி சுற்றுச்சூழல் மற்றும் காலநிலை மாற்ற அமைச்சர் சிவா வி மெய்யநாதன் தெரிவித்தார்.

“எல்லா 15 நிலையங்களிலும் வாயு மாசுபடுத்திகளின் ஒட்டுமொத்த நிலை, அதாவது சல்பர் டை ஆக்சைடு (SO2) மற்றும் நைட்ரஜன் டை ஆக்சைடு (NO2) ஆகியவை போகிக்கு முந்தைய இரண்டிலும் 80 µg/m3 (சராசரியாக 24 மணிநேரத்திற்கு) நிர்ணயிக்கப்பட்ட தரங்களுக்குள் நன்றாக இருப்பதாகக் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. மற்றும் போகி நாளில்,” என்று அவர் கூறினார்.

நகர எல்லைகளில் சுற்றுப்புற காற்றின் தரத்தை கண்காணிக்க, சென்னை மாநகராட்சியின் 15 மண்டலங்களிலும் போகிக்கு முந்தைய மற்றும் போகி தினத்தன்று TNPCB 24 மணி நேரமும் AQI நடத்தியது.

போகி அன்று, பரிந்துரைக்கப்பட்ட தரமான 60 µg/m3 (24 மணிநேர சராசரி) மற்றும் துகள்கள் (PM10) 148 என்ற வரம்பிற்கு எதிராக 50-113 µg/m3 வரம்பில் துகள்கள் (PM2.5) இருந்தது. -203 µg/m3 பரிந்துரைக்கப்பட்ட தரமான 100 µg/m3 (24 மணிநேர சராசரி).

AQI அடிப்படையில், அண்ணா நகர் பகுதியில் குறைந்தபட்ச மதிப்பு 135 (மிதமானது) மற்றும் இங்குள்ள வளசரவாக்கத்தில் அதிகபட்ச AQI மதிப்பு 277 (மோசம்) ஆகும்.

TNPCB, பிற அரசுத் துறைகள் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களின் விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சியால் ரப்பர் டயர்கள், டியூப்கள், பிளாஸ்டிக் போன்ற கழிவுப் பொருட்களை பொதுமக்கள் எரிப்பது கணிசமாகக் குறைந்துள்ளதாகவும், இரவு ரோந்துப் பணியின் போது இது கவனிக்கப்பட்டதாகவும் மெய்யநாதன் கூறினார்.

அதிக ஈரப்பதம் மற்றும் குறைந்த வெப்பநிலை முன்னிலையில் குடியிருப்பாளர்கள் எரியும் நெருப்பு புகை மூட்டத்தை ஏற்படுத்துகிறது, இது பல்வேறு உடல்நலக் கேடுகளுக்கு வழிவகுக்கிறது, மேலும் பார்வைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் மற்றும் வாகன ஓட்டிகளை பெரும் சிரமத்திற்கு உள்ளாக்குகிறது மற்றும் அதிகாலை நேரங்களில் விமான செயல்பாடுகளை பாதிக்கிறது என்று TNPCB இன் வெளியீடு தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்