26.7 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்திரைப்படங்கள் மூலம் வரலாற்றை அறிய இளைஞர்கள் ஆர்வமாக உள்ளனர் சீமான்

திரைப்படங்கள் மூலம் வரலாற்றை அறிய இளைஞர்கள் ஆர்வமாக உள்ளனர் சீமான்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக பட்ஜெட்: முதல்வரின் காலை உணவு திட்டத்திற்கு ரூ.500...

தமிழக நிதியமைச்சர் டாக்டர் பி.டி.ஆர். தியாகராஜன் திங்கள்கிழமை மாநிலத்தில் உள்ள அரசுப்...

தமிழக அரசு பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்கிறது, வருவாய் பற்றாக்குறை...

பேரறிஞர் அண்ணா பிறந்தநாளான செப்டம்பர் முதல் தகுதி வாய்ந்த குடும்பத்தலைவிகளுக்கு மகளிர்...

1.5 கிலோ தங்கம், ரூ.6 லட்சம் ரொக்கம் ஆகியவற்றை...

நகைக்கடைக்காரரை வழிமறித்து அவரிடமிருந்து 1.5 கிலோ தங்கம் மற்றும் ரூ.6.25 லட்சம்...

சென்னையில் 301வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் எந்த...

சென்னையில் கடந்த 300 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

தமிழகத்தில் புதிய அரசியல் சக்தியாக சீமான் உருவாகி வருகிறார்...

நாம் தமிழர் கட்சி தலைவரும், முன்னாள் இயக்குநருமான சீமான் தமிழக அரசியலில்...

பிரபல இயக்குனர் வெற்றிமாறனுடன் இணைந்து சோழர்களின் வரலாற்றை படமாக எடுக்கப்போவதாக அறிவித்துள்ள நாம் தமிழர் கட்சி தலைவர் சீமான், டிடி நெக்ஸ்ட் செய்தி நிறுவனத்திற்கு அளித்த பிரத்யேக பேட்டியில், சோழர்களின் வரலாற்றை படமாக்கும் தனது பிரமாண்ட திட்டத்தை வெளிப்படுத்தினார். ராஜ ராஜ சோழன். கொல்லப்பட்ட விடுதலைப் புலிகளின் தலைவர் வேலுப்பிள்ளை பிரபாகரனின் வரலாற்றை படமாக எடுக்க உள்ளதாகவும் அவர் அறிவித்துள்ளார். அந்த பேட்டியில், ‘இந்து மதம்’ என்ற சொல் எப்படி உருவானது, அப்போது தமிழகத்தில் நிலவிய மதம் என்ன என்பது குறித்தும் பேசினார்.

சோழர்களின் வரலாற்றை திரைப்படமாக எடுக்க உங்களைத் தூண்டியது எது? இது பிஎஸ்-ஐயா?

சோழர்களுக்கு நீண்ட வரலாறு உண்டு, அவர்களை பொன்னியின் செல்வன் போல் இரண்டாகக் கட்டுப்படுத்த நான் விரும்பவில்லை. சோழர்களைப் பற்றி நாம் மறுபரிசீலனை செய்யும்போது, ​​அவர்களின் வரலாறு தமிழ்நாட்டிலோ அல்லது அதை ஒட்டிய நிலத்திலோ மட்டுமல்ல, வெளி நாடுகளிலும் நடந்த போர்களால் நிறைந்துள்ளது. சோழர்கள் தங்கள் காலத்தில் மிகப்பெரிய கடற்படையை கொண்டிருந்தனர் மற்றும் சோழர்களில், ராஜேந்திர சோழன் மிகவும் வீரம் மிக்க மன்னன். சோழர்கால வரலாற்றின் அனைத்து முக்கிய கூறுகளையும் சேர்த்து நான்கு பகுதிகளாக படமாக்க திட்டமிட்டுள்ளேன்.

வெற்றிமாறன் தமிழ் சினிமாவில் புகழ்பெற்ற இயக்குனர் என்பதில் சந்தேகமில்லை, ஆனால் சரித்திர திரைப்படங்களை எடுப்பதில் அவருக்கு எந்த சாதனையும் இல்லை. அவரை எப்படி தேர்ந்தெடுத்தீர்கள்?

வெற்றிமாறன் சோழர்களின் வரலாற்றை படமாக்குவதில் ஆர்வம் காட்டி அதற்கான திட்டங்களையும் தயார் நிலையில் வைத்துள்ளார். ஒரு இயக்குனராக வெற்றிமாறன் தனது படங்களில் மிகவும் கவனமாகவும் அர்ப்பணிப்புடனும் இருக்கிறார். மேலும், இன்றைய இளைஞர்கள் வரலாற்றை புத்தகங்கள் மூலம் அறியாமல், திரைப்படங்கள் மூலம் தெரிந்து கொள்வதில் ஆர்வம் காட்டுகிறார்கள், இளைய ரசிகர்களுக்கு சரியான இயக்குநராக வெற்றிமாறன் இருப்பார்.

ராஜராஜ சோழனை இந்து அரசனாக்கும் முயற்சிகள் நடப்பதாக வெற்றிமாறன் சமீபத்தில் கூறிய கருத்து பற்றி என்ன நினைக்கிறீர்கள்? சோழர் காலத்தில் இந்து மதம் இருந்ததா?

நீண்ட நாட்களாக நாங்கள் கூறி வந்த எங்கள் நிலைப்பாட்டை எனது தம்பி (இளைஞன்) வெற்றிமாறன் எதிரொலித்துள்ளார். நமது மூதாதையரான இராஜ ராஜ சோழன் ஒரு சைவர், சோழர் காலத்தில் இந்து மதம் இல்லை. வெவ்வேறு மதங்களைச் சேர்ந்தவர்களை வேறுபடுத்திப் பார்க்க முடியாத ஆங்கிலேயர்கள் பல்வேறு வழிபாட்டு முறைகளை ஒன்றாகக் கொண்டு வந்து எங்களை இந்துக்கள் என்று அழைத்தனர். ஒருமுறை திருவனந்தபுரத்தில் சுவாமி விவேகானந்தருக்கு எதிராகத் தமிழ்த் தாய் வாழ்த்து வழங்கிய மனோன்மணியம் சுந்தரனார் யார் இந்து என்ற பிரச்சினை எழுந்தபோது வென்று நாம் சைவர்கள் என்பதை நிரூபித்தார். சிவனை வழிபடும் முறை சிவனியம் என்றும், திருமாலின் வழிபாட்டு முறை மாலியம் என்றும் அழைக்கப்பட்டது.

பிரபாகரன் பற்றிய வரலாற்று படம் எப்படி? உங்களுடைய திட்டம் என்ன?

இந்த நூற்றாண்டில் உலகமே கண்ட மாபெரும் புரட்சியாளர் பிரபாகரன், அப்படிப்பட்ட மாபெரும் ஆளுமையின் வரலாற்றை ஒரு திரைப்படத்தில் மட்டும் அடக்கிவிட முடியாது, எனவே இணக்கமான அரசியல் சூழல் அமையும் போது தொடராக எடுக்க முடிவு செய்துள்ளோம். புலித்தேவன், வேலுநாச்சியார் போன்ற தமிழ் விடுதலைப் போராட்ட வீரர்களின் வரலாற்றை ஆவணப்படுத்தவும் திட்டமிட்டுள்ளோம்.

இறுதியாக, பொன்னியின் செல்வன்-நான் படம் பார்த்தீர்களா? உங்களுக்கு பிடித்ததா?

இல்லை, திரையரங்குகளில் படம் பார்க்கும் பழக்கம் எனக்கில்லை, ஏனென்றால் நான் செல்லும்போதெல்லாம் மக்கள் என்னைச் சூழ்ந்துகொண்டு படம் பார்க்க விடுவதில்லை. நான் OTT தளங்களில் படத்தைப் பார்க்க திட்டமிட்டுள்ளேன், ஆனால் என் மனைவியும் என் மகனும் படத்தைப் பார்த்திருக்கிறார்கள், அவர்கள் அதை விரும்பினர்.

சமீபத்திய கதைகள்