அரசு நடத்தும் பள்ளிகளில் அரையாண்டுத் தேர்வுகள், லாக்டவுனுக்குப் பிறகு

தமிழகம் முழுவதும் உள்ள அரசு மற்றும் உதவி பெறும் பள்ளி மாணவர்களுக்கான அரையாண்டுத் தேர்வுகளை பள்ளிக் கல்வித்துறை தொடங்கியுள்ளது. 2022-23 கல்வியாண்டில் பள்ளிகள் ஆஃப்லைன் வகுப்புகளைத் தொடங்கிய பிறகு, தமிழ்நாடு முழுவதும் வெவ்வேறு தேதிகளில் நடத்தப்படும் இந்தத் தேர்வு, முதல் முறையாகும்.

மாநிலத்தின் ஒவ்வொரு மாவட்டமும் இடைக்காலத் தேர்வுகளுக்கான பாடத்திட்டத்தின்படி தேர்வு தேதிகளை திட்டமிட அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளது. சென்னையில் ஆகஸ்ட் 4 ஆம் தேதி தேர்வுகள் தொடங்கும் நிலையில், சில வட மாவட்டங்களில் ஆகஸ்ட் 12 ஆம் தேதி முதல் தேர்வுகள் நடைபெறும்.

துறையின்படி, 11 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கு, சென்னையில் ஆகஸ்ட் 4 ஆம் தேதி தொடங்கி ஆகஸ்ட் 12 ஆம் தேதிக்குள் தேர்வுகள் முடிவடைய உள்ளன. தொடர்ந்து சென்னையில் 6-10 ஆம் வகுப்புகளில் இருந்து ஆகஸ்ட் 5 ஆம் தேதி தேர்வுகள் தொடங்கி ஆகஸ்ட் 12 ஆம் தேதி முடிவடையும். .

மேல்நிலைப் பள்ளி ஆசிரியர் ஒருவர் கூறுகையில், “ஆஃப்லைன் வகுப்புகள் தொடங்கியதில் இருந்து, மாணவர்களுக்கு வாராந்திர தேர்வுகளை நடத்தி வருகிறோம். மாணவர்களுக்கான தலைப்புகளைத் திருத்தவும், வீட்டுப்பாடப் புத்தகங்களை வைத்திருக்கவும் கல்வி ஆணையர் எங்களிடம் கூறினார். நான் தாள்களை மதிப்பிடுவதால், நடைமுறை பலனளித்ததை என்னால் கவனிக்க முடிகிறது.

கடலூரில் 6-12 வகுப்புகளுக்கான தேர்வுகள் ஆகஸ்ட் 12-ம் தேதி தொடங்கும். கள்ளக்குறிச்சி மற்றும் விழுப்புரம் மாவட்டங்களில் ஆகஸ்ட் 15ஆம் தேதி 75வது சுதந்திர தினத்தை முன்னிட்டு ஆகஸ்ட் 16ஆம் தேதி நடைபெற உள்ளது.

“ஒவ்வொரு பாடத்திலும் குறைந்தபட்ச பகுதிகளுடன் தேர்வுகள் நடத்தப்படுகின்றன. எனவே, நீண்ட இடைவெளிக்குப் பிறகு தேர்வு எழுதும் அழுத்தத்தை மாணவர்கள் உணர மாட்டார்கள்” என்கிறார் செஞ்சியில் உள்ள அரசுப் பள்ளி ஆசிரியர்.