Thursday, November 30, 2023 3:47 pm

தேர்தல் வாக்குறுதியை நிறைவேற்றாத மத்திய அரசு மீது திமுக குற்றச்சாட்டு: பா.ஜ.க

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

தேர்தல் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்ற இயலாமையை மறைக்கும் வகையில், எரிபொருள் விலை உள்ளிட்ட பல்வேறு விவகாரங்களில் மத்திய அரசை திமுக அரசு குற்றம் சாட்டுகிறது என்று தமிழக பாஜக தலைவர் அண்ணாமலை வியாழக்கிழமை கூறினார்.

மாநில அரசு தனது தேர்தல் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றாததற்கு சாக்குப்போக்குகளை கூறி வருவதாகவும், இது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார். “கடந்த 6 மாதங்களில், மத்திய அரசு பெட்ரோல் லிட்டருக்கு 14.5 ரூபாயும், டீசலுக்கு 17 ரூபாயும் குறைத்துள்ளது, அதேசமயம் மாநிலம் வெறும் 3 ரூபாயை குறைத்துள்ளது,” என்றார் அண்ணாமலை.

தமிழகத்துடன் ஒப்பிடும்போது, ​​அண்டை மாநிலமான புதுச்சேரியிலும், உத்தரபிரதேசம், குஜராத் போன்ற சில மாநிலங்களிலும் எரிபொருள் விலை குறைவாக உள்ளது.

“தேர்தல் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றாத திமுகவுக்கு மத்திய அரசை எப்படி குற்றம் சொல்ல முடியும்?” அண்ணாமலை செய்தியாளர் சந்திப்பில் கேள்வி எழுப்பினார். தமிழக அரசு, மத்திய அரசை குற்றம் சாட்டுவதை நிறுத்திவிட்டு, அதற்குப் பதிலாக, சட்டசபை தேர்தலின்போது, ​​பெட்ரோல், டீசல் விலையை முறையே, 5 மற்றும் 4 ரூபாயும், எல்பிஜி விலையை 100 ரூபாயும் குறைப்பதாக தேர்தல் வாக்குறுதியை நிறைவேற்ற நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். கடந்த ஆண்டு தேர்தல்.

நாடாளுமன்றத்தில் திமுக எம்பி கனிமொழி இந்த விவகாரத்தை எழுப்பியதைக் குறிப்பிட்ட அவர், கட்சியின் தேர்தல் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றவும், மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமனை குறிவைப்பதைத் தவிர்க்கவும் முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினுக்கு அறிவுறுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

மேலும், மாநில நிதியமைச்சர் பழனிவேல் தியாக ராஜன், தமிழகத்திற்கான ஒதுக்கீடு மற்றும் ஜிஎஸ்டி நிலுவைத் தொகை தொடர்பாக மத்திய அரசின் மீதான குற்றச்சாட்டு “முழு பூசணிக்காயை அரிசியில் மறைப்பது போல” என்று பாஜக தலைவர் கூறினார்.

நரேந்திர மோடி அரசு தமிழகத்திற்கு ரூ.39,000 கோடி மானியம் வழங்கியதாகவும், கடந்த 8 ஆண்டுகளில், பாஜக அரசு மாநிலத்தில் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டுக்காக ரூ.7.5 லட்சம் கோடியை வழங்கியதாகவும் அவர் கூறினார்.

“திமுக அரசு உணவுப் பொருட்களின் விலைகளை நியாயமற்ற முறையில் உயர்த்தியுள்ளது, ஜிஎஸ்டி கவுன்சிலின் பரிந்துரைகள் இவைதான் அடிப்படை என்று அரை உண்மைகளைப் பரப்புகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

“துரதிர்ஷ்டவசமாக, தியாக ராஜன் இந்த விலைவாசி உயர்வை முழுவதுமாகத் தீர்க்க வேண்டாம் என்று வசதியாகத் தேர்ந்தெடுத்தார்,” என்று அண்ணாமலை கூறியதுடன், திமுகவின் கூட்டணிக் கட்சிகள் தனது கருத்தை ஆதரிக்கிறார்களா என்று ஆச்சரியப்பட்டார்.

5ஜி அலைக்கற்றை ஏலத்தில் முறைகேடுகள் நடந்ததாக முன்னாள் தொலைத்தொடர்பு அமைச்சர் ஆ.ராஜா கூறியதற்கு, இந்த விவகாரம் குறித்து பேசுவதற்கு முன்னாள் அமைச்சருக்கு இடமில்லை என்று பாஜக தலைவர் கூறினார்.

“2ஜி ஸ்பெக்ட்ரம் ஊழல் பற்றி பேச நான் கட்டாயப்படுத்தப்படுவேன். ராஜாவின் ஆட்சிக் காலத்தில், முதலில் வருபவருக்கே முன்னுரிமை என்ற அடிப்படையில் ஏலம் விடப்பட்டது, திங்கள்கிழமை செய்யப்பட்டதைப் போல வெளிப்படையான டெண்டர் மூலம் அல்ல, ”என்று அண்ணாமலை கூறினார்.

1.5 லட்சம் கோடி ரூபாய்க்கு மேல் ஏலத்தில் எடுக்கப்பட்ட 5ஜி அலைக்கற்றை இந்தியாவின் மிகப் பெரிய ஏலமாகும், மேலும் இந்த விவகாரத்தை நாடாளுமன்றத்தில் எழுப்புமாறு ராஜாவிடம் கேட்டுக் கொண்டார்.

மத்திய நிதியமைச்சரைக் குறிவைத்து திமுக எம்.பி.க்களுக்கு கடுமையான விதிவிலக்கு அளித்த அண்ணாமலை, சீதாராமன் தமிழில் பதிலளிக்கும் போது வெளிநடப்பு செய்வதற்கு திமுக மற்றும் தோழமைக் கட்சிகள் எந்த காரணத்தையும் தெரிவிக்கவில்லை என்றார்.

சீதாராமன் தமிழில் பதில் அளிக்கும் போது, ​​நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து வெளிநடப்பு செய்து தமிழ் மக்களை அவமதித்ததற்காக அவர்கள் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்