Wednesday, March 29, 2023

மாணவர்களுக்கு மனநல ஆதரவு முக்கியமானது: தற்கொலைகள் குறித்த நிபுணர்கள்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஐபிஎஸ் அதிகாரி பல்வீர் சிங் சஸ்பெண்ட்...

ஏஎஸ்பி பல்வீர் சிங்கை சஸ்பெண்ட் செய்து உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதாக செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின்...

5 மருத்துவரின் பெயரை மெட்ரோ நிலையத்திற்கு பெயரிடுங்கள் வேல்முருகன்...

பண்ருட்டி எம்எல்ஏ டி வேல்முருகன், வடசென்னைக்கு ரயில் சேவையை நீட்டிக்க இயக்கம்...

சென்னையில் 310வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் மாற்றம்...

சென்னையில் கடந்த 309 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

பெண்கள் குளிப்பதை படம்பிடித்த 27 வயது நபர் கைது...

வேளச்சேரியில் உள்ள தங்கும் விடுதியில் பெண்களை குளியலறையில் படம் எடுக்க முயன்ற...

குரூப் IV தேர்வு முறைகேடுகளை விசாரிக்க குழு அமைக்கவும்...

தமிழ்நாடு அரசுப் பணியாளர் தேர்வாணையம் (டிஎன்பிஎஸ்சி) சமீபத்தில் நடத்திய குரூப் 4...

போர்டு தேர்வு முடிவுகள், நீட் மற்றும் பல்வேறு காரணங்களால் மாணவர்கள் தற்கொலை செய்து கொள்ளும் சம்பவங்கள் தற்கொலைக்கு வழிவகுக்கும் நிகழ்வுகள் குறித்த கவலையை எழுப்பியுள்ளன. இருப்பினும், பல காரணிகள் இருப்பதால், தற்கொலைகள் ஒரே ஒரு காரணியாக இருக்க முடியாது என்று உளவியலாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

தற்கொலை மனநலத்துடன் தொடர்புடையது, ஆனால் அது வெறும் தூண்டுதலான முடிவு அல்ல. இது கடந்தகால மனச்சோர்வு கூறுகள் மற்றும் பெறப்பட்ட மனநல ஆதரவைப் பொறுத்தது.

“நகலெடுப்பு தற்கொலைகள் என்பது நீண்ட காலமாக இருந்து வரும் ஒரு நிகழ்வாகும், மேலும் ஒரு பிரபலமான நபரின் தற்கொலை மற்றவர்களைப் பாதிக்கும் என்று ஆராய்ச்சி கூறுகிறது. இளைஞர்கள் உண்மையில் பாதிக்கப்படக்கூடியவர்கள். இளமைப் பருவத்தில், குறிப்பாக மாற்றத்தின் கட்டங்களில், அதிர்ச்சியை அனுபவித்த ஒரு நபர், மனச்சோர்வினால் பாதிக்கப்படுபவர்களுக்கு இது போன்ற சிந்தனைகள் இருக்கலாம். அதனால் தற்கொலை பற்றிப் புகாரளிக்கும்போதோ அல்லது பேசும்போதோ அனைவரும் கவனமாக இருக்க வேண்டியது அவசியம்” என்கிறார் உளவியல் செயல்திறன் மையத்தின் வி-கோப்பின் மருத்துவ உளவியலாளர் வந்தனா.

மாணவர்களின் அடையாளத்தைப் பாதுகாத்து இதுபோன்ற சம்பவங்களைத் தடுப்பது குறித்து ஊடகங்களும் பேச வேண்டும். இந்தச் சம்பவங்களை அரசியலாக்குவதைத் தவிர்க்க வேண்டும். பள்ளிகளில் மனநலத் திட்டங்களை நடத்த வேண்டும், இந்த மாணவர்களுக்கு அரசு ஆலோசனை வழங்கி ஆதரவளிப்பது நல்லது. ,” என்று அவர் மேலும் கூறுகிறார்.

வாசகங்கள், கிராபிக்ஸ் மற்றும் சில சொற்றொடர்கள் உட்பட எந்தவொரு ஊடக தளத்திலும் தற்கொலைகளைப் பற்றி பேசும்போது சில வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகிறார்கள். மேலும் உறுதியளிக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் ஹெல்ப்லைன்கள் மூலம் கிடைக்கும் ஆதரவு அடிக்கடி முன்னிலைப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர்கள் கூறுகிறார்கள்.

குழந்தைகளுக்கு மனநல ஆதரவை வழங்குவதில் பெற்றோரின் பங்கை வலியுறுத்தி, அவர்களின் பதில் முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக மனநல நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

“இன்ஹவுஸ் ஆலோசகர்கள் ஏறக்குறைய ஒவ்வொரு கல்வி நிறுவனங்களிலும் ஒரு அங்கமாக உள்ளனர். இருப்பினும், இளம் பருவ வயதுப் பருவத்தினர், அருகில் இல்லாத ஒருவருடன் தாங்கள் அனுபவிக்கும் களங்கத்தைப் பற்றிப் பேசத் தயங்குகிறார்கள். கூடுதலாக, பெற்றோர்கள் தற்கொலைகளை எப்படி உணர்ந்து பதிலளிப்பார்கள் என்பதைப் பொறுத்தது. பெற்றோர்கள் நேர்மறையாக நடந்துகொள்கிறார்கள், தற்கொலைகள் மற்றும் மனநலப் பிரச்சினைகளை உள்ளடக்கிய விதம் மற்றும் உணர்திறன் கொண்ட செயல், இளம் பருவத்தினரை அவர்களுடன் வெளிப்படையாக இருக்க ஊக்குவிக்கும்” என்கிறார் சிம்ஸ் மருத்துவமனையின் மனநல மருத்துவர் டாக்டர் வி மிதுன் பிரசாத்.

“நிறுவனத்தின் முன்னணியில், மனநலம் குறித்த நடவடிக்கைகளை ஒழுங்கமைப்பது மாணவர்களை விரைவில் சென்றடைய உதவும். ஒரு பரபரப்பான தற்கொலை வழக்கை அடுத்து செயல்படுத்தப்பட்ட தடுப்பு நடவடிக்கைகள் காப்பிகேட் தற்கொலைகளின் எதிர்பார்ப்புடன் முடுக்கிவிடப்பட வேண்டும்,” டாக்டர் மிதுன் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், மாணவர்கள் 104 ஹெல்ப்லைனை அணுகி மனநல கவலைகள் குறித்து பேசுகிறார்கள்.

“அனைத்து அரசுப் பள்ளி மாணவர்களையும் தொடர்பு கொண்டு, அவர்களின் படிப்பு மற்றும் தேர்வுகள் குறித்து வெளியில் செல்லும் அழைப்புகளை மேற்கொண்டுள்ளோம். அவர்கள் மனநலம் குறித்து நேரடியாகப் பேசத் தயங்குவதால், சில அறிகுறிகள் மற்றும் அறிகுறிகளைக் காட்டும் மாணவர்களை அடையாளம் காண முயற்சிக்கிறோம். பாதிப்பு, இவற்றைப் பின்தொடர்ந்து, நீட் தேர்வு முடிவுகள் வந்தவுடன், மற்றொரு கட்ட கவுன்சிலிங் நடத்துவோம்,” என்கிறார் 104 ஹெல்ப்லைன் நோடல் அதிகாரி சரவணன்.

தற்கொலை உதவி எண்: 9152987821

சமீபத்திய கதைகள்