அத்தியாவசியப் பொருட்கள் மீதான புதிய ஜிஎஸ்டி திட்டத்தை திரும்பப் பெற மத்திய அரசை இபிஎஸ்

0
அத்தியாவசியப் பொருட்கள் மீதான புதிய ஜிஎஸ்டி திட்டத்தை திரும்பப் பெற மத்திய அரசை இபிஎஸ்

அதிமுகவின் இடைக்கால பொதுச் செயலாளரும், முன்னாள் முதலமைச்சருமான எடப்பாடி கே.பழனிசாமி புதன்கிழமை, அத்தியாவசியப் பொருட்கள் மீதான புதிய சரக்கு மற்றும் சேவை வரி (ஜிஎஸ்டி) திட்டத்தை திரும்பப் பெற வேண்டும், ஏனெனில் வரி விதிப்பது சாமானிய மக்களை பாதிக்கும் என்று மத்திய அரசை வலியுறுத்தினார்.

ஜிஎஸ்டியின் 47வது கூட்டம் சமீபத்தில் மத்திய நிதியமைச்சர் தலைமையில் நடைபெற்றதை சுட்டிக்காட்டி, அ.தி.மு.க., தலைவர், அ.தி.மு.க., கூட்டத்தில், தொடர்ந்து, குறிப்பாக நடுத்தர மக்கள் பயன்படுத்தும் பல்வேறு அத்தியாவசியப் பொருட்களுக்கு, ஜி.எஸ்.டி., வரி விதிக்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

பாக்கெட்டுகளில் வரும் அரிசி மற்றும் கோதுமைக்கு 5% ஜிஎஸ்டி விதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அதே நேரத்தில் காய்கறிகள், உலர் பழங்கள் மற்றும் இறைச்சிக்கு வரி விதிக்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். மேலும், தபால் சேவைகளுக்கு கூட 5% ஜிஎஸ்டி விதிக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது, புதிய ஜிஎஸ்டி குறியீடால் பொருட்களின் விலை கடுமையாக உயரும் என்றும், எனவே, மையங்களின் நடவடிக்கையை மக்கள் ஆதரிப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

வரி விதிக்கப்பட்டால் ஓட்டல்களில் உணவுப் பொருட்களின் விலையும் உயரும் என்று கூறிய பழனிசாமி, சிறு உணவக உரிமையாளர்கள் கூட தங்கள் வணிகம் நஷ்டத்தை சந்திக்க நேரிடும் என்று கவலைப்படுவதாக கூறினார்.

அ.தி.மு.க., ஆட்சியில் இருந்தபோது, ​​அனைத்து ஜி.எஸ்.டி., கூட்டங்களிலும் பங்கேற்ற, முன்னாள் அமைச்சர் டி.ஜெயக்குமார், பல்வேறு பொருட்களுக்கு, ஜி.எஸ்.டி., வரிவிலக்கு பெற்றதால், மக்கள் பயன் அடைந்தனர்.

அ.தி.மு.க., ஆட்சியில், வீட்டு உபயோக வெட்கிரைண்டர்களுக்கு, 18 சதவீதத்தில் இருந்து, 5 சதவீதமாக வரி குறைக்கப்பட்டது.இதனால், தொழில் மேம்படும், குறிப்பாக கோவை மாவட்டத்தில், தற்போது, ​​மீண்டும், 18 சதவீதமாக வரி உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. , இது உற்பத்தியாளர்களை பாதிக்கும்.

ஜிஎஸ்டி கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட திமுக அரசும், அதன் நிதியமைச்சரும் புதிய ஜிஎஸ்டி திட்டத்தை எதிர்க்கவில்லை என்று குற்றம்சாட்டிய அதிமுகவினர், “அரசாங்கம் மக்கள் மீது எவ்வளவு அக்கறை செலுத்துகிறது என்பது இதிலிருந்து தெரிகிறது” என்றார்.

புதிய ஜிஎஸ்டி திட்டத்தை வாபஸ் பெறுமாறு மத்திய அரசின் ஜிஎஸ்டி கவுன்சிலுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்த பழனிசாமி, “புதிய வரிகள் எதையும் அறிமுகப்படுத்தாமல் இருக்க தி.மு.க அரசும் கவுன்சிலில் மேலோங்க வேண்டும்” என்றார்.

No posts to display