குட்கா ஊழல்: முன்னாள் அமைச்சர்கள் மீது வழக்குப்பதிவு செய்ய சிபிஐ அரசிடம் அனுமதி

0
குட்கா ஊழல்: முன்னாள் அமைச்சர்கள் மீது வழக்குப்பதிவு செய்ய சிபிஐ அரசிடம் அனுமதி

அதிமுக ஆட்சியில் தமிழகத்தையே உலுக்கிய பல கோடி குட்கா ஊழல் வழக்கில் இரண்டு முன்னாள் அமைச்சர்கள், ஓய்வுபெற்ற காவல்துறை இயக்குநர்கள் என 8 பேர் மீது வழக்குப்பதிவு செய்ய தமிழக அரசிடம் மத்திய புலனாய்வுத் துறை (சிபிஐ) அனுமதி கோரியுள்ளது.

தமிழக முன்னாள் அமைச்சர்களான சி.விஜயபாஸ்கர் மற்றும் அதிமுகவின் முன்னாள் வரித்துறை அமைச்சர் பி.வி.ரமணா ஆகிய இரு முன்னாள் அமைச்சர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க அனுமதி பெறுமாறு சிபிஐ ஊழல் தடுப்புப் பிரிவு கடிதம் எழுதியுள்ளதாக தமிழக உள்துறை வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. அரசாங்கம். மேலும் இரண்டு முன்னாள் டிஜிபிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கவும் அனுமதி கோரப்பட்டுள்ளது — டி.கே. ராஜேந்திரன் மற்றும் எஸ்.ஜெரோஜ் — முந்தைய ஆட்சியில் சென்னை காவல் ஆணையராகப் பணியாற்றியவர்கள்.

முன்னாள் அமைச்சர்கள் மற்றும் முன்னாள் மூத்த ஐபிஎஸ் அதிகாரிகள் மீது வழக்கு தொடர அனுமதி அவசியம் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

தடை செய்யப்பட்ட குட்காவை சேமிப்பதற்கும், கொண்டு செல்வதற்கும் ஆதரவாகவும், வசதிக்காகவும் அமைச்சர்கள், அதிகாரிகள், முன்னாள் காவல்துறை அதிகாரிகள் உள்ளிட்ட பல அரசியல்வாதிகளுக்கு ரூ.39.91 கோடி லஞ்சம் கொடுக்கப்பட்ட சம்பவம் 2017-ம் ஆண்டு நடந்துள்ளது. சென்னையில்.

நாட்டில் உள்ள முக்கிய குட்கா உற்பத்தியாளர் நிறுவனத்தில் வருமான வரித்துறையினர் சோதனை நடத்தியபோது இந்த மோசடியை கண்டுபிடித்துள்ளனர். குட்கா உற்பத்தியாளர், வருமான வரித்துறையினர் கைப்பற்றிய பதிவேடுகளில், அமைச்சர்கள் மற்றும் காவல்துறை அதிகாரிகள் உள்ளிட்ட அரசியல்வாதிகளுக்கு அவர்கள் கொடுத்த லஞ்சம் குறித்து சிபிஐ கூறியுள்ளது. தகவல் தொழில்நுட்பத் துறை, ஆதாரங்களின்படி, தமிழக அரசுக்கு அறிக்கை அனுப்பியும், குற்றத்தில் ஈடுபட்டவர்கள் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை.

சிபிஐ 2018 இல் விசாரணையை எடுத்துக் கொண்டது மற்றும் மூன்று அதிகாரிகள் உட்பட குற்றம் சாட்டப்பட்ட 6 பேர் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்தது. இரண்டாவது குற்றப்பத்திரிகை, முன்னாள் அமைச்சர்கள் மற்றும் உயர் போலீஸ் அதிகாரிகள் உட்பட மற்ற குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர அனுமதி கிடைத்ததும், ஆதாரங்களின்படி தாக்கல் செய்யப்படும்.

No posts to display