கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவி மரணம்: சிபிசிஐடி அரசு மருத்துவமனைக்கு இன்று வருகை

0
கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவி மரணம்: சிபிசிஐடி அரசு மருத்துவமனைக்கு இன்று வருகை

கள்ளக்குறிச்சி அரசு மருத்துவமனையில் இன்று பள்ளி மாணவி உயிரிழந்தது குறித்து சிபிசிஐடி போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். உயர் நீதிமன்ற உத்தரவின்படி மருத்துவமனையில் மாணவியின் உடல் மறு பிரேதப் பரிசோதனை நடைபெற்று வருகிறது.

சிபிசிஐடி எஸ்பி ஜியாவுல் ஹக், ஏடிஎஸ்பி கோமதி உள்ளிட்டோர் ஜியாவுலாரே தலைமையில் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இதனால் அரசு மருத்துவமனை முழுவதும் போலீஸ் பாதுகாப்பு போடப்பட்டுள்ளது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை போராட்டக்காரர்கள், மரணத்திற்கு நீதி கோரி, வெறித்தனமாகச் சென்று வாகனங்களுக்கு தீ வைத்தனர், கல் வீச்சுகளில் ஈடுபட்டு, அவரது பள்ளியைச் சூறையாடி சேதப்படுத்தியதால் வன்முறை வெடித்தது.

திங்கள்கிழமை, கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவியின் மரணம் தொடர்பான வழக்கை மீண்டும் பிரேதப் பரிசோதனை செய்ய சென்னை உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி என் சதீஷ் குமார் உத்தரவிட்டார், இது இறந்தவரின் தந்தை மற்றும் அவரது வழக்கறிஞர் முன்னிலையில் வீடியோ படம் எடுக்கப்படும். மேலும், எதிர்காலத்தில் கல்வி நிறுவனங்களில் மாணவர்கள் உயிரிழக்கும் வழக்குகளில் சிபி-சிஐடி போலீசார் மட்டுமே விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்றும், மூன்று டாக்டர்கள் கொண்ட குழு பிரேதப் பரிசோதனை நடத்த வேண்டும் என்றும் நீதிமன்றம் விதிமுறைகளை வகுத்துள்ளது.

அரசின் அறிவுரையை மீறி பள்ளிகளை மூடுவது தொடர்பாக 987 தனியார் பள்ளிகளுக்கு விளக்கம் கேட்டு மெட்ரிகுலேஷன் இயக்குனரகம் நோட்டீஸ் அனுப்பவுள்ளது.

கள்ளக்குறிச்சியில் பள்ளி வளாகத்தில் மாணவி உயிரிழந்த சம்பவத்திற்கு காரணமானவர்கள் மீது கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என உச்ச குழந்தைகள் உரிமை அமைப்பான என்சிபிசிஆர் உறுதி அளித்துள்ளது. கள்ளக்குறிச்சியில் 12-ஆம் வகுப்பு மாணவர் உயிரிழந்ததைக் கண்டித்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 278 பேர் கைது செய்யப்பட்டதாக பொதுப்பணித் துறை அமைச்சர் எ.வ.வேலு திங்கள்கிழமை தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், கள்ளக்குறிச்சி தாலுகாவிலும், சின்னசேலம் தாலுகாவில் சில பகுதிகளிலும் ஜூலை 31 வரை 144 தடை உத்தரவின் கீழ் கள்ளக்குறிச்சி மாவட்ட ஆட்சியர் பிஎன் ஸ்ரீதர் உத்தரவிட்டார்.

No posts to display