உத்தியோகபூர்வ வாகனங்களின் கண்ணாடிகளில் இருண்ட படம் அனுமதி இல்லை: காவல்துறைக்கு டிஜிபி

0
உத்தியோகபூர்வ வாகனங்களின் கண்ணாடிகளில் இருண்ட படம் அனுமதி இல்லை: காவல்துறைக்கு டிஜிபி

தமிழக காவல்துறையின் தலைவர் டிஜிபி சி சைலேந்திர பாபு, அதிகாரப்பூர்வ வாகனங்களின் கண்ணாடிகள் மற்றும் பக்கவாட்டு கண்ணாடிகளில் உள்ள டார்க் பிலிமை அகற்றுமாறு அனைத்து அதிகாரிகளுக்கும் அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

‘அதிகாரப்பூர்வ வாகனங்களின் ஜன்னல் கண்ணாடிகளில் வாகனத்தை இருண்ட ஃபிலிம் மூலம் மறைக்கக் கூடாது என்று காவல்துறை அதிகாரிகளைப் பயன்படுத்தும் அனைத்து வாகனங்களுக்கும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது” என்று மாநில காவல்துறை தலைமையகத்தின் சமீபத்திய சுற்றறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அதேபோல், தனியார் வாகனங்களில் போலீஸ் என்ற பெயரில் தனித்தனி போர்டுகள் வைக்கப்பட்டுள்ளன. “காவல்துறையின் பெயர் பலகைகள்/ஸ்டிக்கர்களை அலுவல் துறை வாகனங்கள் மட்டுமே பயன்படுத்த வேண்டும், தனியார் வாகனங்களில் பயன்படுத்தக்கூடாது” என்று அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

“எனவே, நகரங்களில் உள்ள அனைத்து காவல் ஆணையர்களும், மண்டலங்களில் உள்ள அனைத்து காவல் கண்காணிப்பாளர்களும் மற்றும் அனைத்து சிறப்புப் பிரிவு அலுவலர்களும், தனியார் வாகனங்களில் பயன்படுத்தப்படும் “காவல்” பலகைகள்/ஸ்டிக்கர்களை உடனடியாக அகற்றுவதற்கு தகுந்த அறிவுரைகளை வழங்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். சுற்றறிக்கை மேலும் கூறியது.

கடந்த 2012-ம் ஆண்டு உச்ச நீதிமன்றம், “வாகனத்தின் காற்றுத் திரை மற்றும் பக்கவாட்டுக் கண்ணாடிகளில் கருப்புப் படம் அல்லது வேறு எந்தப் பொருளையும் ஒட்டக் கூடாது” என்று உத்தரவு பிறப்பித்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்திய உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பின் தொடர்ச்சியாக, சென்னை உயர் நீதிமன்றம் கடந்த மாதம் இதே போன்ற உத்தரவுகளை பிறப்பித்துள்ளது.

No posts to display