கள்ளக்குறிச்சி வன்முறையில் ஈடுபட்ட 278 பேர் இதுவரை கைது !! எ.வ.வேலு

0
கள்ளக்குறிச்சி வன்முறையில் ஈடுபட்ட 278 பேர் இதுவரை கைது !! எ.வ.வேலு

கள்ளக்குறிச்சியில் 12-ஆம் வகுப்பு மாணவர் உயிரிழந்ததைக் கண்டித்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 278 பேர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டுள்ளதாக பொதுப்பணித் துறை அமைச்சர் எ.வ.வேலு திங்கள்கிழமை தெரிவித்தார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை போராட்டக்காரர்கள், மரணத்திற்கு நீதி கோரி, வெறித்தனமாகச் சென்று வாகனங்களுக்கு தீ வைத்தனர், கல் வீச்சுகளில் ஈடுபட்டு, அவரது பள்ளியைச் சூறையாடி சேதப்படுத்தியதால் வன்முறை வெடித்தது.

வன்முறை கும்பலை கட்டுப்படுத்த போலீசார் வானத்தை நோக்கி துப்பாக்கியால் சுட்டனர் மற்றும் தடை உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது. அருகில் உள்ள பகுதிகளில் இருந்து போலீசார் வரவழைக்கப்பட்டதால், படிப்படியாக இயல்பு நிலை திரும்பியது.

பள்ளிக் கல்வித்துறை அமைச்சர் அன்பில் மகேஷ் பொய்யாமொழியுடன் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய வேலு கூறியதாவது: இந்த வழக்கில் விசாரணை மற்றும் சட்ட நடைமுறைகள் நடந்து கொண்டிருக்கும் வேளையில், வன்முறையில் ஈடுபட்ட பல்வேறு மாவட்டங்களைச் சேர்ந்த மக்களை வதந்திகள் கவர்ந்தன. போராட்டங்கள் மரியாதைக்குரியவை, ஆனால் அவை அமைதியாக இருக்கும்போதுதான் நடக்கும்.

இதற்கிடையில், போராட்டக்காரர்கள் மீது ஐபிசி பிரிவு 147 (கலவரத்திற்கான தண்டனை), 148 (கொடிய ஆயுதம் ஏந்திய கலவரம்), 294 (ஆபாசமான செயல்கள் மற்றும் பாடல்கள்), 323 (தானாக முன்வந்து காயப்படுத்தியதற்காக), 324 (தன்னிச்சையாக ஏற்படுத்துதல்) ஆகியவற்றின் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்யப்படும் என்று கூறப்படுகிறது. ஆபத்தான ஆயுதங்கள் அல்லது வழிமுறைகளால் காயப்படுத்துதல்), 353 (பொது ஊழியரை கடமையை நிறைவேற்றுவதைத் தடுக்கும் தாக்குதல் அல்லது குற்றவியல் சக்தி), 506 (குற்றம் சார்ந்த மிரட்டல்), 435 (நெருப்பு அல்லது வெடிபொருள் மூலம் குறும்பு செய்தல்), 436, 379 (திருட்டு), 34 (செயல்கள் பொதுவான நோக்கத்தை மேம்படுத்துவதற்காக பல நபர்களால் செய்யப்பட்டது).

விடுதியின் மூன்றாவது மாடியில் உள்ள அறையில் தங்கியிருந்த சிறுமி, மேல் தளத்தில் இருந்து தரையில் குதித்து தனது வாழ்க்கையை முடித்துக்கொண்டதாக சந்தேகிக்கப்படுகிறது. ஒரு பிரேத பரிசோதனை அறிக்கையில் அவர் இறப்பதற்கு முன் காயங்கள் ஏற்பட்டதாகக் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. போலீசார் வழக்கு பதிவு செய்து விசாரணையை தொடங்கினர்.

No posts to display