பணியாளர் பற்றாக்குறையால் தமிழக மின்வாரியத்தின் பருவமழை பராமரிப்பு திட்டங்களில் பாதிப்பு

0
பணியாளர் பற்றாக்குறையால் தமிழக மின்வாரியத்தின் பருவமழை பராமரிப்பு திட்டங்களில் பாதிப்பு

தமிழ்நாடு மின் உற்பத்தி மற்றும் விநியோக நிறுவனத்தின் (டாங்கேட்கோ) பருவமழைக் காலத்திற்கான பராமரிப்புத் திட்டங்கள் கடுமையான பணியாளர்கள் மற்றும் பொருட்கள் பற்றாக்குறையைத் தொடர்ந்து பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

ஜூலை 15 ஆம் தேதிக்கு முன்னர் பராமரிப்புப் பணிகளை மேற்கொள்ள தமிழ்நாடு மின்வாரியம் திட்டமிட்டிருந்தது, ஆனால் கடுமையான பணியாளர் பற்றாக்குறை அதன் திட்டங்களைத் தாக்கியுள்ளது.

சேதமடைந்த மின்கம்பங்களை மாற்றவும், மாநிலம் முழுவதும் சுமார் 80,000 மரங்களை வெட்டி அகற்றவும் டாங்கேட்கோ திட்டமிட்டுள்ளது. சேதமடைந்த 27,000 மின்கம்பங்களை மாற்ற வேண்டியுள்ளதாக மின்வாரிய வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

டாங்கெட்கோவின் பராமரிப்புப் பணிகளை பாதிக்கும் மற்றொரு காரணி பொருள் பற்றாக்குறை. சம்பந்தப்பட்ட கோட்ட அலுவலகங்களின் கீழ் பராமரிப்பு பணிகள் மேற்கொள்ள மின்வாரியத்தில் ஒவ்வொரு கோட்டத்திற்கும் தலா ரூ.10 லட்சம் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

பராமரிப்பு பணிகளை மேற்கொள்ள, தலைமை பொறியாளர்கள் மற்றும் கண்காணிப்பு பொறியாளர்களுக்கு, மாநில மின்துறை அமைச்சர் வி.செந்தில் பாலாஜி உத்தரவிட்டுள்ளார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. மின்கம்பங்கள், ஜெனரேட்டர்கள் மற்றும் துணை மின்நிலையங்கள் கூட முறையாக பராமரிக்கப்படாதது குறித்து பொதுமக்கள் மற்றும் சமூக அமைப்புகளிடம் இருந்து பல புகார்கள் வந்ததை அடுத்து இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது.

மின்வாரியத்தில் சுமார் 25,000 பணியாளர்கள் பற்றாக்குறை இருப்பதாகவும், இது மாநில மக்களுக்கு மின்சாரம் வழங்கும் அமைப்பின் பல பராமரிப்பு பணிகள் மற்றும் வழக்கமான திட்டங்களில் பாதிப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளதாகவும் டாங்கேட்கோ வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

Tangedco மெதுவாக ஆனால் சீராக காற்றாலை மற்றும் சூரிய ஆற்றல் போன்ற புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் ஆதாரங்களில் அதிக கவனம் செலுத்துகிறது, மின் இணைப்புகள் மற்றும் துணை மின்நிலையங்களை பராமரிக்காதது வழக்கமான வெப்ப சக்தியிலிருந்து புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் ஆதாரங்களுக்கு இந்த முன்மொழியப்பட்ட மாற்றத்தை பாதிக்கும்.

No posts to display