கணவர் மீது தாலியை வீசிய பெண்; திருமணத்தை கலைத்தது சென்னை உயர்நீதிமன்றம்

0
கணவர் மீது தாலியை வீசிய பெண்; திருமணத்தை கலைத்தது சென்னை உயர்நீதிமன்றம்

தாலி சங்கிலியை (மங்கல் சூத்திரம்) அகற்றுவது பெரும்பாலும் சம்பிரதாயமற்ற செயலாகக் கருதப்படுவதைக் கவனித்த சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தின் டிவிஷன் பெஞ்ச், மனைவி தாலியை கழற்றி எறிந்ததாகக் கூறி இருவரின் திருமணத்தைக் கலைக்க உத்தரவு பிறப்பித்தது. பிரிவின் போது அவரது கணவர்.

நீதிபதி வி.எம்.வேலுமணி, நீதிபதி எஸ்.எஸ்.சௌந்தர் ஆகியோர் அடங்கிய டிவிஷன் பெஞ்ச், மனைவியின் செயலை கணவன் மனக் கொடுமைக்கு ஆளாக்குவதற்கான சாட்சியங்களில் ஒன்றாகக் கருதி உத்தரவு பிறப்பித்தது.

“தாலி சங்கிலியை அகற்றுவது திருமண முடிச்சுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்க போதுமானது என்று நாங்கள் ஒரு கணம் சொல்லவில்லை, ஆனால் பிரதிவாதியின் செயல் கட்சிகளின் நோக்கங்களைப் பற்றி ஒரு அனுமானத்தை எடுப்பதற்கான ஒரு சான்றாகும். பிரிந்த நேரத்தில் தாலிச் சங்கிலியை அகற்றியதில் பிரதிவாதியின் செயல், பதிவேட்டில் உள்ள பல்வேறு சான்றுகளுடன், சமரசம் செய்து திருமண முடிச்சைத் தொடரும் எண்ணம் இரு தரப்பினருக்கும் இல்லை என்று உறுதியான முடிவுக்கு வரத் தூண்டுகிறது,” நீதிபதி எஸ்.எஸ்.சௌந்தர். ஒரு நபர் தாக்கல் செய்த சிவில் இதர மேல்முறையீட்டை தள்ளுபடி செய்யும் போது நடந்த உத்தரவை எழுதியவர்.

2011-ம் ஆண்டு பிரிந்த நேரத்தில், மேல்முறையீட்டாளரின் மனைவி தனது தாலியை கழற்றி, மனுதாரர்/கணவரிடம் முழுவதுமாகப் போட வேண்டும் என்ற எண்ணத்தின் அடையாளமாக, மேல்முறையீட்டு மனுதாரர் வக்கீல் எஸ் சுப்பையாவின் சமர்ப்பணங்களைக் கேட்டபின், பெஞ்ச் இந்த உத்தரவை நிறைவேற்றியது. திருமண முடிச்சை நிறுத்துங்கள்.

பிரதிவாதியின் வழக்கறிஞர் எஸ்.விஜயராகவன் தனது வாடிக்கையாளர் தாலியைத் தக்கவைத்துக்கொண்டதாகவும், சங்கிலியை மட்டும் அகற்றியதாகவும் தெரிவித்த போதிலும், தாலி சங்கிலியை அகற்றும் செயலுக்கு அதன் சொந்த முக்கியத்துவம் இருப்பதாக பெஞ்ச் குறிப்பிட்டது.

மேலும், இந்து திருமணச் சட்டத்தின் 7-வது பிரிவின்படி தாலி கட்ட வேண்டிய அவசியமில்லை என எதிர்தரப்பு வழக்கறிஞர் தெரிவித்தார். சமர்ப்பிப்பை நிராகரித்த நீதிபதி சவுந்தர், உலகின் இந்த பகுதியில் நடைபெறும் திருமணச் சடங்குகளில் தாலி கட்டுவது இன்றியமையாத சடங்கு என்பது அனைவரும் அறிந்த விஷயம் என்று கூறினார்.

இந்து திருமணமான எந்தப் பெண்ணும் தன் கணவரின் வாழ்நாளில் எந்த நேரத்திலும் தாலியை அகற்ற மாட்டார்கள் என்று வல்லபி Vs R ராஜாசபி வழக்கில் 2017 ஆம் ஆண்டு சென்னை உயர்நீதிமன்றத்தின் உத்தரவையும் பெஞ்ச் குறிப்பிடுகிறது. “மனைவியால் தாலி அகற்றப்பட்டதை மிக உயர்ந்த உத்தரவின் மனக் கொடுமையைப் பிரதிபலிக்கும் செயலாகக் கூறலாம், ஏனெனில் இது வேதனையையும் கணவரின் உணர்வுகளையும் புண்படுத்தும்” என்று பெஞ்ச் 2017 இல் பிறப்பித்த உத்தரவை நினைவு கூர்ந்தது.

2016 ஆம் ஆண்டு ஜூன் 15 ஆம் தேதி ஈரோடு குடும்பநல நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்தவர், திருமணக் கொடுமையின் அடிப்படையில் விவாகரத்து கோரி தாக்கல் செய்த மனுவை தள்ளுபடி செய்தார்.

மனுதாரர், மருத்துவக் கல்லூரி விரிவுரையாளரின் படி, அவர் நவம்பர் 2008 இல் ஒரு பெண்ணை மணந்தார். தம்பதியருக்கு திருமணத்தின் மூலம் பெண் குழந்தை பிறந்தது. இருப்பினும், மனுதாரரை அவரது மனைவி சந்தேகிக்கத் தொடங்கியதால் பிரச்சினை தொடங்கியது. அவரது நடத்தை மற்றும் குணநலன்கள் குறித்து அவரது மனைவிக்கு சந்தேகம் இருப்பதாகவும், தனது பெண் சக ஊழியர்களுடன் தன்னை இணைத்து தன்னை அவமானப்படுத்தியதாகவும் மனுதாரர் கூறினார்.

மேல்முறையீட்டாளரின் வக்கீல் எஸ் சுப்பையா, மேல்முறையீட்டாளரின் நற்பெயருக்கு களங்கம் விளைவிக்கும் தீய நோக்கத்துடன் தனது பணியிடத்திற்கு (கல்லூரி) வந்ததாகவும், அவரை மற்ற பெண் விரிவுரையாளர்களுடன் இணைத்து தவறாகப் பேசியதாகவும் தெரிவித்தார். வக்கீலின் படி, அவர் தனது கணவர் மீது இரண்டு முறை போலீசில் புகார் செய்தார்.

மனுக்களை பதிவு செய்த நீதிபதிகள், கணவரின் குணாதிசயத்தில் சந்தேகம் கொண்டு, சக ஊழியர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் முன்னிலையில், போலீஸ் முன்னிலையில், திருமணத்துக்குப் புறம்பான தொடர்பு இருப்பதாக பொய்யான குற்றச்சாட்டுகளை கூறி, மனைவி மன உளைச்சலை ஏற்படுத்தியதாக கூறி, திருமண முடிச்சை கலைக்க அரசாணை பிறப்பித்தனர். .

No posts to display