Thursday, June 8, 2023 4:35 am

உங்கள் மூளை சக்தியை அதிகரிக்க இத ட்ரை பண்ணுங்க

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அல்சர் பிரச்சனைக்கு சிறந்த வழி இதோ

உங்களுக்கு அல்சர் இருக்கா, அதற்கு நீங்கள் தினமும் சாதத்தில் தேங்காய்ப் பால்...

இளநீர் யார்யார் குடிக்க வேண்டும் ?

பொதுவாக மரத்திலிருந்து இளநீரைப் பறித்து, உடனடியாக குடித்து விடுவது தான் நல்லது. இரண்டு மூன்று...

நாவல்பழம் சாப்பிடுவதால் இத்தனை நன்மைகளா ?

நீங்கள் சாப்பிடும் நாவல்பழத்தில் வைட்டமின் பி1, பி2, பி6 ஆகிய சத்துக்கள் அதிகளவில் நிறைந்துள்ளது....

கர்ப்ப காலங்களில் தவிரிக்க வேண்டிய உணவுகள்

பொதுவாகக் கர்ப்ப காலத்தில் காப்ஃபைன் உடலில் சேர்ந்தால், கருச்சிதைவோ அல்லது குழந்தைக்கு ஆரோக்கியம் சார்ந்த பிரச்சனைகளோ...
- Advertisement -

நீங்கள் மறதியாக உணர்கிறீர்களா அல்லது கவனம் செலுத்த சிரமப்படுகிறீர்களா? உங்கள் உணவுமுறை குற்றம் இருக்கலாம். மெக்னீசியம் உட்கொள்வதற்கும் மூளை ஆரோக்கியத்திற்கும், குறிப்பாக பெண்களுக்கு இடையே ஒரு வலுவான தொடர்பை சமீபத்திய ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.

துரதிர்ஷ்டவசமாக, பலர் தங்கள் உணவில் போதுமான மெக்னீசியம் பெறுவதில்லை. ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், உங்கள் மெக்னீசியம் உட்கொள்ளலை அதிகரிப்பது சில எளிய உதவிக்குறிப்புகளுடன் எளிமையாகவும் சுவையாகவும் இருக்கும். சிறந்த மூளை ஆரோக்கியத்திற்காக உங்கள் உடலில் மெக்னீசியம் அளவை எவ்வாறு அதிகரிப்பது என்பதை அறிய படிக்கவும்.

ஆஸ்திரேலிய தேசிய பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்களால் நடத்தப்பட்ட சமீபத்திய ஆய்வில், உணவு மெக்னீசியம் உட்கொள்ளல் மற்றும் மூளை ஆரோக்கியம் ஆகியவற்றுக்கு இடையே வலுவான தொடர்பைக் கண்டறிந்துள்ளது. அதிக அளவு மெக்னீசியத்தை உட்கொள்ளும் ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் மூளையின் அளவு அதிகமாக இருப்பதாக ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது. இருப்பினும், ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் மெக்னீசியத்தின் நரம்பியல் விளைவுகள் குறிப்பாக பெண்களுக்கு, குறிப்பாக மாதவிடாய் நின்ற பெண்களில் குறிப்பிடத்தக்கவை என்பதைக் காட்டுகிறது. இந்த முடிவுகளின் அடிப்படையில், எதிர்காலத்தில் அல்சைமர் போன்ற நரம்பியக்கடத்தல் நோய்களிலிருந்து பாதுகாக்க, சிறு வயதிலிருந்தே மெக்னீசியம் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்க ஆராய்ச்சியாளர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர்.

மெக்னீசியம் ஒரு அத்தியாவசிய தாது ஆகும், இது இரத்த அழுத்தத்தை ஒழுங்குபடுத்துதல், நரம்பு மற்றும் தசைகளின் செயல்பாட்டை ஆதரித்தல் மற்றும் ஆரோக்கியமான எலும்புகளை பராமரித்தல் உட்பட பல முக்கியமான உடல் செயல்பாடுகளுக்கு தேவைப்படுகிறது. இருப்பினும், பலர் தங்கள் உணவில் போதுமான மெக்னீசியத்தை உட்கொள்வதில்லை. உண்மையில், நேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் ஹெல்த் (NIH) படி, சுமார் 50 சதவிகித மக்கள் மக்னீசியம் பரிந்துரைக்கப்பட்ட தினசரி அளவைப் பெறுவதில்லை.

உங்கள் உடலில் மெக்னீசியம் அளவை அதிகரிப்பது எப்படி?

அதிர்ஷ்டவசமாக, மெக்னீசியம் அளவை அதிகரிப்பது சில எளிய மாற்றங்களுடன் எளிதானது. காட்டினால்
மெக்னீசியம் குறைபாட்டின் அறிகுறிகள்,
அல்லது பொதுவாக, உங்கள் மெக்னீசியம் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்க உதவும் சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன.

1. மெக்னீசியம் நிறைந்த உணவுகளை உண்ணுங்கள்

உங்கள் மெக்னீசியம் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்க சிறந்த வழிகளில் ஒன்று, இயற்கையாகவே மெக்னீசியம் அதிகம் உள்ள உணவுகளை சாப்பிடுவது. சில உதாரணங்கள்
மெக்னீசியம் நிறைந்த உணவுகள்
சேர்க்கிறது:

* அடர்ந்த இலை கீரைகள்: கீரை, முட்டைக்கோஸ் மற்றும் முட்டைக்கோஸ் ஆகியவை மெக்னீசியத்தின் சிறந்த ஆதாரங்கள்.
* கொட்டைகள் மற்றும் விதைகள்: பாதாம், முந்திரி, பூசணி விதைகள் மற்றும் எள் விதைகள் அனைத்தும் மெக்னீசியத்தின் நல்ல ஆதாரங்கள்.
* முழு தானியங்கள்: பிரவுன் அரிசி, கினோவா மற்றும் முழு கோதுமை ரொட்டி ஆகியவற்றில் மெக்னீசியம் அதிகமாக உள்ளது.
* பருப்பு வகைகள்: உளுத்தம்பருப்பு, கடலைப்பருப்பு, உளுந்து போன்றவை நல்லது

2. மெக்னீசியம் செறிவூட்டப்பட்ட உணவுகளைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்

உங்கள் தினசரி உட்கொள்ளும் இலக்குகளை அடைய உங்களுக்கு உதவ பல உணவுகள் இப்போது மெக்னீசியத்துடன் வலுவூட்டப்பட்டுள்ளன. மெக்னீசியம்-செறிவூட்டப்பட்ட உணவுகளின் சில எடுத்துக்காட்டுகளில் காலை உணவு தானியங்கள், பால் மற்றும் சில பிராண்டுகள் பாட்டில் தண்ணீர் ஆகியவை அடங்கும்.

3. மெக்னீசியம் சப்ளிமெண்ட் எடுத்துக்கொள்வதைக் கருத்தில் கொள்ளுங்கள்

உங்கள் உணவில் இருந்து போதுமான மெக்னீசியத்தை நீங்கள் பெற முடியாவிட்டால், நீங்கள் ஒரு மெக்னீசியம் சப்ளிமெண்ட் எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும். புதிய சப்ளிமெண்ட்ஸ் தொடங்குவதற்கு முன் உங்கள் மருத்துவரிடம் பேசுங்கள்.

4. காஃபின் மற்றும் ஆல்கஹால் உட்கொள்ளலைக் கட்டுப்படுத்துங்கள்

ஆய்வுகளின்படி, காஃபின் மற்றும் ஆல்கஹால் இரண்டும் மெக்னீசியம் உறிஞ்சுதலில் தலையிடலாம், எனவே இந்த பொருட்களின் உட்கொள்ளலைக் கட்டுப்படுத்துவது நல்லது.5. மூலிகைகள் மற்றும் மசாலாப் பொருட்களுடன் சமைக்கவும்

துளசி, கொத்தமல்லி மற்றும் சீரகம் போன்ற சில மூலிகைகள் மற்றும் மசாலாப் பொருட்களில் மெக்னீசியம் நிறைந்துள்ளது. உங்கள் மெக்னீசியம் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்க இந்த மூலிகைகள் மற்றும் மசாலாப் பொருட்களை உங்கள் உணவில் சேர்க்க முயற்சிக்கவும்.

6. பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளின் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்கவும்

பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் பொதுவாக மெக்னீசியம் உட்பட பல்வேறு வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களில் நிறைந்துள்ளன. வாழைப்பழங்கள், வெண்ணெய் பழங்கள், அத்திப்பழங்கள் மற்றும் இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு ஆகியவை மெக்னீசியம் அதிகம் உள்ள பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளின் சில எடுத்துக்காட்டுகள்.

உங்கள் உணவில் போதுமான மெக்னீசியம் இருப்பதை உறுதி செய்வது உகந்த மூளை ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க முக்கியமானது. இந்த உதவிக்குறிப்புகளைப் பின்பற்றுவதன் மூலம், உங்கள் மூளை மற்றும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தைப் பாதுகாக்க உதவலாம்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்