Saturday, June 15, 2024 10:52 pm

வெரிகோஸ் வெயின் தொடர்பான தோல் மாற்றங்களை எளிய முறையில் சரிசெய்வது எப்படி!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

தாய்ப்பால் கொடுப்பதின் நன்மைகள்!

தாய்ப்பால் குழந்தைக்கு ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் அவசியமானது. தாய்ப்பாலில் உள்ள சத்துக்கள் குழந்தையின் வளர்ச்சிக்குத் தேவையானவை....

முகத் தழும்புகள் மறைய உதவும் ப்ளம் எண்ணெய்

முகத்தில் இறந்த செல்கள் அதிகமாக இருந்தால் முகப்பரு, ஒயிட்ஹெட்ஸ் போன்ற பிரச்சனைகள் ஏற்படும். இவற்றைச் சரிசெய்ய ப்ளம் எண்ணெய் சிறந்த ஒரு இயற்கை...

வீட்டில் ஈ, எலி தொல்லையா ? ஈசியாக விரட்டலாம் வாங்க.!

உங்கள் வீட்டில் ஈ, கரப்பான்பூச்சி, எலி தொல்லை அதிகமாக இருக்கிறதா அவற்றை...

நரைமுடியை போக்க உதவும் எண்ணெய்

நரைமுடியை கருப்பாக மாற்ற வீட்டிலே இயற்கை முறையில் எண்ணெய் தயாரிக்கலாம். நீங்கள் கூறியது...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

கால்கள் இயற்கையாகவே உங்கள் நரம்புகளால் பச்சை குத்தப்பட்டால், அது கவலைக்குரிய விஷயம். சரியாக, வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகள் உடலின் இரத்த ஓட்டத்தை சீர்குலைக்கும் அளவுக்கு தோல் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கின்றன.

அடிப்படையில், அவை தோலின் அடியில் அமைந்துள்ள நரம்புகள் ஆகும், அவை இரத்தத்தில் மூழ்கி, அடர் சிவப்பு நிறமாக மாறும், பருமனாகவும், முறுக்கப்பட்டதாகவும், இறுதியில் தோல் வழியாகக் காட்டத் தொடங்குகின்றன.

அவை உடலில் எங்கும் நிகழலாம், ஆனால் பெரும்பாலும் கால்களில் காணப்படுகின்றன – இது நின்று மற்றும் நடப்பதால் ஏற்படும் கால் தசைகளின் நரம்புகளில் அதிகரித்த அழுத்தம் காரணமாகும்.

இந்த வலை போன்ற கந்தலான, சிவப்பு-நீல நரம்புகள் உங்கள் தொடைகள் மற்றும் கன்றுகள் முழுவதும் பரவி, அவற்றை மிகவும் அழகற்றதாகவும் அசிங்கமாகவும் ஆக்குகின்றன. அச்சம் தவிர்; நவீன மருத்துவத்தில் வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கும் உங்கள் சருமத்தை மீண்டும் வடிவம் பெறுவதற்கும் குணப்படுத்தும் முறைகள் உள்ளன.

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகள் ஏன் சருமத்தை பாதிக்கின்றன?

நரம்புகள் உங்கள் கால்களில் இருந்து இதயத்திற்கு இரத்தத்தை கொண்டு செல்கின்றன. இரத்தத்தை மேல்நோக்கித் தள்ள அவர்களுக்கு அதிக முயற்சி தேவை. இந்த ஈர்ப்பு எதிர்ப்பு நடவடிக்கை நரம்புகளுக்குள் காணப்படும் சிறிய வால்வுகளால் உதவுகிறது. வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகள் இந்த வால்வுகளை கடுமையாக சேதப்படுத்தி, இரத்த ஓட்டத்தை நிறுத்துகின்றன.

திரட்டப்பட்ட இரத்தம் நரம்பு சுவர்களை சேதப்படுத்துகிறது, மேலும் இரத்த திரவங்கள் சுற்றியுள்ள திசுக்களில் கசிய ஆரம்பிக்கின்றன. இது அருகிலுள்ள தோலுக்கு ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஆக்ஸிஜன் விநியோகத்தை நிறுத்துகிறது. தோல் ஆக்ஸிஜனை இழப்பதால், அது அரிப்பு, வறண்டு, நிறமாற்றம் மற்றும் தோற்றமளிக்கும்.

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளால் ஏற்படும் தோல் பிரச்சினைகள்:

சுருள் சிரை நாளங்களில் உள்ள அனைத்து தோல் மாற்றங்களும் ஒரு வடிவத்தைக் கொண்டுள்ளன. ஒரு பிரச்சினை மற்றொன்றில் பனிப்பந்துகள். கால்களின் நரம்புகளில் நீடித்த அழுத்தம் வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளை ஏற்படுத்துகிறது. இதன் காரணமாக, காலில் இருந்து இதயத்திற்கு ஈர்ப்பு விசைக்கு எதிராக இரத்த ஓட்டத்தை அனுமதிக்கும் சிறிய வால்வுகள் சேதமடைகின்றன.

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளைச் சுற்றி இரத்தம் உருவாகிறது, அவற்றை பலவீனப்படுத்துகிறது மற்றும் நரம்பு சுவர்களை அவற்றின் எல்லைக்கு நீட்டிக்கிறது. இரத்தத்திலிருந்து திரவங்கள் சுவர்கள் வழியாகவும் சுற்றியுள்ள திசுக்களில் ஊடுருவி தோலின் நிறமாற்றத்தை ஏற்படுத்துகின்றன.

காலப்போக்கில், தேங்கி நிற்கும் இரத்த ஓட்டம் சருமத்திற்கு வழங்கப்படும் ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனின் அளவைக் குறைக்கிறது, இதனால் அது வறண்டு, அரிப்பு மற்றும் செதில்களாக மாறும். இருண்ட நிறமி தோல் தடிமனாகவும், அதிக நார்ச்சத்து நிறைந்ததாகவும் மாறும், மேலும் நிலை மோசமாகும்போது இறுதியில் மேலோடு உருவாகிறது. வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்பு தொடர்பான அரிக்கும் தோலழற்சி மற்றும் அல்சர் ஆகியவை மேலோடு எழும் சில சிக்கல்கள்.

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளைப் பற்றி நீங்கள் எப்போது கவலைப்பட வேண்டும்?

மேலோடு, இரத்தப்போக்கு, வலியின் நீண்ட அத்தியாயங்கள் மற்றும் நடைபயிற்சி சிரமம் போன்ற அனைத்து அறிகுறிகளும் எதிர்கால சிக்கல்களைத் தடுக்க சுருள் சிரை நரம்பு நிபுணரிடம் உடனடியாக தெரிவிக்கப்பட வேண்டும்.

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்பு தொடர்பான தோல் மாற்றங்களுக்கான சிகிச்சை

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளுடன் வரும் தோல் மாற்றங்களை மாற்றுவதற்கு நவீன மருத்துவம் பல தீர்வுகளைக் கொண்டுள்ளது. சில வீட்டு பராமரிப்பு குறிப்புகள் மற்றும் தந்திரங்கள் மற்றும் வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்பு நிபுணர் வழங்குவதைப் பற்றி நாங்கள் பார்ப்போம்.

தோல் சிக்கல்களைத் தவிர்ப்பதற்கான விரைவான உதவிக்குறிப்புகள் மற்றும் தந்திரங்கள்:

1. வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளின் ஆரம்ப அறிகுறிகளைத் தேடுங்கள்.

2. கூடிய விரைவில் மருத்துவரை சந்திக்கவும்.

3. உங்கள் தோல் சொறியைப் போக்கவும், சிகிச்சையளிக்கவும், பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகள் மட்டுமின்றி உங்கள் முழு சருமத்தையும் கவனித்துக்கொள்வதன் மூலம் தொடங்க வேண்டும்.

1. சுய பாதுகாப்புடன் தொடங்க:

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்பு நிபுணர் உங்கள் கால்களுக்கு இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துவது குறித்து உங்களுக்கு ஆலோசனை கூறுவார்.

சில முறைகள் அடங்கும்

உடற்பயிற்சி, உடற்பயிற்சி மற்றும் பயிற்சி!
உங்கள் கால்களை உயர்த்துங்கள். படுக்கையில் இருக்கும் போது உங்கள் கால்களை தலையணைகள் அடுக்கி வைக்கவும். கால் தூக்கும் யோகாசனங்களை பயிற்சி செய்யுங்கள்.
கூட சுற்றி உட்கார வேண்டாம். நடைபயிற்சிக்கு குறுகிய இடைவெளிகளை எடுங்கள்.
அதிக நேரம் நிற்க வேண்டாம். 30 நிமிட ஓய்வு மற்றும் உட்காருவது கட்டாயம்.
சூடான தொட்டிகள் மற்றும் சானாக்களில் அதிக நேரம் ஊற வேண்டாம்.
2. சுருக்க சாக்ஸ்

இந்த காலுறைகள் வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளில் நிலையான அழுத்தத்தை அளித்து வீக்கம் மற்றும் இரத்தக் கட்டிகளைக் குறைக்கின்றன. அவர்கள் நிலைமையை அழகாக நடத்துவதில்லை.

3. ஸ்கெலரோதெரபி

சிகிச்சையானது சுமார் 4 அமர்வுகள் எடுக்கும் மற்றும் 3 முதல் 4 மாதங்களில் நிரந்தரமாக வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளை குணப்படுத்துகிறது. நரம்புகளின் பல பகுதிகளில் செலுத்தப்படும் ஒரு இரசாயனம் நரம்புச் சுவர்களை இடிக்கிறது. இதனால் இரத்த ஓட்டத்திற்கு நரம்பு தடைப்பட்டு, இறுதியில் மறைந்துவிடும்.

4. லேசர் சிகிச்சைகள்

இது அதிக ஆற்றல் கொண்ட ஒளிக்கற்றை ஆகும், இது பாதிக்கப்பட்ட நரம்பைத் தோலுக்கு தீங்கு விளைவிக்காமல் அழிக்கிறது. இது வலியற்றது மற்றும் பல அமர்வுகள் தேவைப்படுகிறது.

5. கதிரியக்க அதிர்வெண் (RFA) நீக்கம் மற்றும் எண்டோவெனஸ் லேசர் சிகிச்சை (EVLT)

இது ஒரு குறுகிய செயல்முறையாகும், அங்கு லேசர் குழாய் அல்லது கதிரியக்க அதிர்வெண் உற்பத்தி செய்யும் குழாய் சுருள் சிரை நரம்புக்குள் செருகப்பட்டு, அது சரிந்து சீல் வைக்கும். அறுவைசிகிச்சை மூலம் நரம்புகளை அகற்றுவதை விட மீட்பு சற்று நீண்டது ஆனால் மிக விரைவானது.

முடிவுரை

வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகள் கூர்ந்துபார்க்க முடியாதவை மற்றும் சமூக தொடர்புகள் மற்றும் மன ஆரோக்கியத்தில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். புறக்கணிப்பு மற்றும் அறியாமை மூலம் இது இன்னும் மோசமாகி, உயிருக்கு கடுமையான ஆபத்தை ஏற்படுத்தும். ஒன்றாக, நோயாளி மற்றும் மருத்துவர் வெற்றிகரமாக வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்புகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க முடியும். மேலும் தாமதிக்காமல், வீங்கி பருத்து வலிக்கிற நரம்பு சிகிச்சையை வீட்டிலேயே தொடங்குங்கள் மற்றும் தேவையற்ற சிக்கல்களைத் தவிர்க்கவும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்