Friday, March 31, 2023

ஸ்டாலின், சர்வதேச மகளிர் தின வாழ்த்துகளை தெரிவித்து, பெண்கள் சார்ந்த திட்டங்களை பட்டியலிட்டுள்ளார்

தொடர்புடைய கதைகள்

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

பொது இடத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக AIMIM தலைவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது

ஹுசைங்கஞ்சில் உள்ள மெட்ரோ ரயில் நிலையத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர்...

வண்டலூர் – மீஞ்சூர் ஓஆர்ஆர் பகுதியில் ஆட்டோ ரேஸ் நடத்திய 4 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்

பந்தயத்தில் ஈடுபட்டு வாகன ஓட்டிகளுக்கு இடையூறு ஏற்படுத்திய நான்கு ஆட்டோ ரிக்‌ஷா...

உலக மகளிர் தினத்தை முன்னிட்டு பெண்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்துள்ள முதலமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின், அச்சம் இல்லாத பெண்கள் தமிழகத்தின் கண்கள்.

இது குறித்து திமுக தலைவர் வெளியிட்டுள்ள அதிகாரப்பூர்வ அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது: நமது திராவிட மாதிரி அரசு ஆட்சிக்கு வந்ததும், முதல்வராக பதவியேற்ற எனது முதல் கையெழுத்து பெண்களின் பொருளாதார சுதந்திரத்துக்கான இலவச பேருந்து திட்டத்துக்காகத்தான்.

தந்தை பெரியார், அண்ணாதுரை, கலைஞர் ஆகியோர் பெருமைப்படும் வகையில் செயல்பட்டு வருகிறோம். நாங்கள் தொடர்ந்து முன்னோடிகளாக இருக்கப் போகிறோம், என்றார்.

“மகாத்மா காந்தியின் கீழ் பெண்களுக்கு முக்கியமான போட்டித் தேர்வுகளுக்கான பயிற்சி அளிப்பது, குடும்பத் தலைவியாக இருக்கும் பெண்களுக்கு கூடுதலாக 50 நாட்கள் வேலை வழங்குவது போன்ற பல திட்டங்களை பெண்களின் முன்னேற்றத்திற்காக எங்கள் அரசாங்கம் செயல்படுத்த உள்ளது என்பதையும் உங்களுக்குத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். ஊரக வேலை உறுதித் திட்டம்.”

“முதல் நிதிநிலை அறிக்கையில், உலகின் முன்னேறிய நாடுகளில் கூட இல்லாத வகையில், பெண்களுக்கான ஊதியத்துடன் கூடிய மகப்பேறு விடுப்பை 9 மாதத்திலிருந்து 12 மாதங்களாக உயர்த்தினோம். மேலும் அரசு வேலைகளில் பெண்களுக்கான இட ஒதுக்கீட்டை 40 சதவீதமாக உயர்த்தி உருவாக்கினோம். பெண்கள் எல்லா அலுவலகங்களிலும் ஆண்களுக்கு சமமாக வேலை செய்கிறார்கள் மற்றும் ஆண்களை மிஞ்சுகிறார்கள்” என்று அது கூறியது.வெளியீடு மேலும் தொடர்ந்து பட்டியலிடப்பட்டது:

“2022ஆம் ஆண்டு மகளிர் தினத்தன்று, தமிழ்நாடு நகர்ப்புற வாழ்விட மேம்பாட்டு வாரியம் சார்பில் பயனாளிகளுக்கு வழங்கப்படும் வீடுகள் இல்லத்தரசிகள் பெயரில் வழங்கப்படும் என்ற ஆழ்ந்த அக்கறையுள்ள அறிவிப்பை அறிவித்தேன்.

“மூவலூர் மராட்டி ராமாமிர்தம் அம்மையார் பெயரில், பெண்கள் உயர்கல்வி பெற வேண்டும் என்பதற்காக, ‘புதுமைப் பெண்’ திட்டமும் துவங்கப்பட்டது. கல்லூரி மாணவிகளுக்கு, மாதம், 1,000 ரூபாய் வழங்குகிறோம்.

”கூட்டுறவு வங்கிகளில் பெற்ற கடன், நகைக்கடன்களை தள்ளுபடி செய்து, மகளிர் சுயஉதவிக்குழுக்கள் அளித்த வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றியுள்ளோம். நகர்ப்புற வேலைவாய்ப்புத் திட்டத்தின் கீழ், பெண்களுக்கு 50 சதவீத வேலைவாய்ப்புகளை அமல்படுத்தியுள்ளோம். பெண்களுக்கு வேலைவாய்ப்பில் முன்னுரிமை வழங்கப்படும் என அறிவித்துள்ளோம். புதிய சிப்காட் தொழிற்பேட்டைகளில்,” கடிதம் தொடர்ந்தது.

திராவிட முன்னேற்றக் கழகம், சென்னை, கோவை, மதுரை போன்ற பெரிய மாநகராட்சிகள் உட்பட 11 மாநகராட்சிகளை (50 சதவீதத்துக்கும் மேல்) பெண்களுக்காக ஒதுக்கி இன்று மரியாதைக்குரிய மேயர்களாகப் பணிபுரிகின்றனர். மற்ற உள்ளாட்சி அமைப்புகளில், ஒதுக்கப்பட்ட பெண்களில், 50 சதவீதத்துக்கும் அதிகமானோர், தலைவர், துணைத்தலைவர், கவுன்சிலர் பதவிகளை கைப்பற்றியிருப்பது வரலாறு காணாத சாதனை.

“பெண்களுக்கு எதிரான வன்கொடுமை குற்றங்களை ஒழித்தல், அவர்களுக்கு எதிரான பாகுபாடுகளை ஒழித்தல், அவர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்தல் மற்றும் சம உரிமைகளை நிலைநாட்டுதல் போன்ற உயரிய இலக்குகளை அடைய, “தமிழக அரசின் பெண்களுக்கான புதிய கொள்கை” விரைவில் இறுதி செய்யப்பட்டு, போனஸாக வெளியிடப்பட உள்ளது. அனைவருக்கும், வரவிருக்கும் நிதிநிலை அறிக்கையில் பெண்களுக்கு 1000 ரூபாய் மாதாந்திர உதவித்தொகை வழங்குவது குறித்த அறிவிப்பையும் வெளியிட உள்ளோம்” என்று அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

“கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில், பெண்களின் உரிமைகளை வெறும் வார்த்தைகளால் காட்டாமல், இதுபோன்ற எண்ணற்ற புரட்சிகரமான திட்டங்களால் திராவிட முன்மாதிரி என்பதை நாங்கள் நிரூபித்துள்ளோம்” என்று கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்