26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeதமிழகம்தமிழ்நாடு மருத்துவமனையின் 1.5 லட்சம் நோயாளிகளின் தனிப்பட்ட தகவல்கள் ஆன்லைனில் விற்கப்படுகின்றன

தமிழ்நாடு மருத்துவமனையின் 1.5 லட்சம் நோயாளிகளின் தனிப்பட்ட தகவல்கள் ஆன்லைனில் விற்கப்படுகின்றன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அதிமுகவின் அமைப்புச் செயலாளராக செந்தில்முருகனை ஓபிஎஸ் நியமனம்!

அதிமுக அதிகார மோதலில் இபிஎஸ்-க்கு மேலும் ஒரு அடியை அளித்து, கட்சியில்...

நகர விமான நிலையத்தில் 6 ஆண்டுகளாக பஞ்சாப் காவல்துறையின்...

6 ஆண்டுகளாக பஞ்சாப் காவல்துறையின் லுக்அவுட் பட்டியலில் இருந்த குல்ஜித் சிங்...

தொடர் உயர்வுக்குப் பிறகு, தங்கத்தின் விலை ஒரு சவரன்...

கடந்த சில நாட்களாக தொடர்ந்து அதிகரித்து வந்த தங்கத்தின் விலை இன்று...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலில் போட்டியிடும் வேட்பாளர் குறித்து அதிமுகவில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கு பொதுக்குழு மூலம் வேட்பாளரை தேர்வு செய்யக்கோரி, உச்ச...

ஈரோடு இடைத்தேர்தலில் சுயேச்சை சின்னத்தை பாஜக ஆதரிக்காது: அண்ணாமலை

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலில் அதிமுக சுயேட்சை சின்னத்தில் போட்டியிட்டால் தனது கட்சி...

தமிழ்நாட்டின் ஸ்ரீ சரண் மருத்துவ மையத்தைச் சேர்ந்த 1.5 லட்சம் நோயாளிகளின் தனிப்பட்ட தரவு, பிரபலமான சைபர் கிரைம் மன்றங்கள் மற்றும் டேட்டாபேஸ்களை விற்கப் பயன்படுத்தப்படும் டெலிகிராம் சேனலில் ஹேக்கர்களால் விற்கப்பட்டது. இணைய அச்சுறுத்தல்களைக் கணிக்கும் நிறுவனமான CloudSEK ஆல் தரவு மீறல் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

CloudSEK இன் கூற்றுப்படி, முக்கியமான தரவு சமரசம் செய்யப்பட்ட மூன்றாம் தரப்பு விற்பனையாளரிடமிருந்து பெறப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது, மேலும் இது 2007 முதல் 2011 வரையிலான நோயாளிகளின் தரவுகளையும் உள்ளடக்கியது. இருப்பினும், த்ரீ க்யூப் ஒரு மென்பொருள் விற்பனையாளராக செயல்படக்கூடும் என்று எந்தத் தகவலும் இல்லை என்று CloudSEK கூறியது. ஸ்ரீ சரண் மருத்துவ மையத்திற்கு.

தரவின் நம்பகத்தன்மையை ஆய்வு செய்ய சாத்தியமான வாங்குபவர்களுக்கு ஆதாரமாக ஹேக்கர்கள் ஒரு மாதிரியைப் பகிர்ந்துள்ளனர். கசிந்த தரவுகளில் நோயாளிகளின் பெயர்கள், பிறந்த தேதிகள், முகவரிகள், பாதுகாவலரின் பெயர்கள் மற்றும் மருத்துவரின் விவரங்கள் உள்ளன.

CloudSEK இன் ஆராய்ச்சியாளர்கள் தரவுத்தளத்தில் உள்ள மருத்துவர்களின் பெயர்களைப் பயன்படுத்தி, மாதிரியில் தரவு உள்ள சுகாதார நிறுவனத்தை அடையாளம் கண்டனர். தமிழ்நாட்டில் உள்ள ஸ்ரீ சரண் மருத்துவ மையத்தில் மருத்துவர்கள் பணியாற்றுவதை அவர்களால் அடையாளம் காண முடிந்தது.

CloudSEK ஆனது, தரவு மீறல் பற்றி அனைத்து பங்குதாரர்களுக்கும் இப்போது தெரிவித்துள்ளது. CloudSEK இன் அச்சுறுத்தல் ஆய்வாளர் நோயல் வர்கீஸ் கூறுகையில், “இந்தச் சம்பவத்தை ஒரு சப்ளை செயின் தாக்குதல் என்று கூறலாம், ஏனெனில் மருத்துவமனையின் ஐடி விற்பனையாளர், இந்த வழக்கில் த்ரீ கியூப் ஐடி ஆய்வகம், முதலில் குறிவைக்கப்பட்டது. விற்பனையாளரின் அமைப்புகளுக்கான அணுகலைப் பயன்படுத்துதல் ஆரம்ப நிலை, அச்சுறுத்தல் நடிகர் அவர்களின் மருத்துவமனை வாடிக்கையாளர்களின் தனிப்பட்ட முறையில் அடையாளம் காணக்கூடிய தகவல் (PII) மற்றும் பாதுகாக்கப்பட்ட சுகாதார தகவல் (PHI) ஆகியவற்றை வெளியேற்ற முடிந்தது.

டெல்லியில் உள்ள அகில இந்திய மருத்துவ அறிவியல் கழகத்தில் (எய்ம்ஸ்) சைபர் தாக்குதல் நடத்தப்பட்டு மில்லியன் கணக்கான நோயாளிகளின் தனிப்பட்ட தரவுகளை சமரசம் செய்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு நோயாளிகளின் தரவு விற்பனையின் இந்த கண்டுபிடிப்பு வந்துள்ளது.

நோயாளிகளின் தரவுகளின் விலை
ஆன்லைன் ஹேக்கர்கள் நோயாளிகளின் தரவை USD 100 விலையில் விளம்பரப்படுத்தியுள்ளனர், அதாவது தரவுத்தளத்தின் பல பிரதிகள் விற்கப்படும். தரவுத்தளத்தின் பிரத்தியேக உரிமையாளராக இருக்க விரும்புவோருக்கு, விலை USD 300 ஆக உயர்த்தப்பட்டது. மேலும், தரவுத்தளத்தை யாராவது மறுவிற்பனை செய்ய விரும்பினால், மேற்கோள் காட்டப்பட்ட விலை USD 400 ஆகும்.

சமீபத்திய கதைகள்