Friday, December 9, 2022
Homeபொதுஇந்திய விலங்குகள் நல வாரியம் வாரிசு தயாரிப்பாளர்களுக்கு ஷோ காஸ் நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது

இந்திய விலங்குகள் நல வாரியம் வாரிசு தயாரிப்பாளர்களுக்கு ஷோ காஸ் நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது

Date:

Related stories

மாண்டூஸ் புயல் இன்று இரவு சென்னை அருகே கரையை கடக்க வாய்ப்புள்ளது

வங்கக்கடலில் உருவாகியுள்ள 'மண்டூஸ்' புயல், தீவிர புயலாக வலுப்பெற்று, படிப்படியாக வலுவிழந்து...

சென்னை நீர்த்தேக்கங்களில் இருந்து WRD 100 கன அடி தண்ணீர் திறந்து விடப்படுகிறது

வியாழக்கிழமை இரவு முதல் பெய்து வரும் கனமழையால் நகரின் முக்கிய நீர்த்தேக்கங்களுக்கு...

திருமணத்திற்கு பின் ஆளே அடையாளம் தெரியாதபடி மாறி போன நயன்தாரா அதிர்ச்சியில் ரசிகர்கள்

எலும்பும், தோலுமாக உடல் மெலிந்து இருக்கும் நடிகை நயன்தாராவின் அண்மைய புகைப்படங்களை...

ஆரம்ப வர்த்தகத்தில் அமெரிக்க டாலருக்கு எதிரான ரூபாயின் மதிப்பு 19 காசுகள் அதிகரித்து 82.19 ஆக உள்ளது

வெள்ளியன்று ஆரம்ப வர்த்தகத்தில் அமெரிக்க டாலருக்கு எதிரான ரூபாயின் மதிப்பு 19...
spot_imgspot_img

இந்திய விலங்குகள் நல வாரியம் (AWBI) விஜய்யின் வரவிருக்கும் தமிழ் திரைப்படமான வரிசுவைத் தயாரிக்கும் ஹைதராபாத்தை தளமாகக் கொண்ட ஸ்ரீ வெங்கடேஸ்வரா கிரியேஷன்ஸ், கட்டாய படப்பிடிப்பு முன் அனுமதி பெறாமல் ஐந்து யானைகளைப் பயன்படுத்தியதற்காக ஷோ காஸ் நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது.

AWBI செயலர் எஸ்.கே. தத்தா, நவம்பர் 23 தேதியிட்ட எழுத்துப்பூர்வ தகவல் ஒன்றில், வாரியத்தின் படப்பிடிப்புக்கு முன் அனுமதியின்றி யானைகளைப் பயன்படுத்துவது விலங்குகள் (பதிவு) விதிகள், 2001ஐ மீறுவதாகும். தனிப்பட்ட புகாரின் அடிப்படையில் வாரியம் நோட்டீஸ் அனுப்பியுள்ளது. வெங்கடேஸ்வரா கிரியேஷன்ஸ் நிறுவனத்திடம் இருந்து வாரிசு என்ற தமிழ் திரைப்படத்தின் ப்ரீ ஷூட் விண்ணப்பத்தை வாரியம் இன்றுவரை பெறவில்லை என்பதை தத்தா உறுதிப்படுத்தினார்.

விலங்குகள் (பதிவு) விதிகள், 2001 இன் படி, விலங்குகள் கண்காட்சி அல்லது பயிற்சி அளிக்கப்பட்டால் ஒவ்வொரு நபரும் வாரியத்தில் பதிவு செய்ய வேண்டும்.

வாரியத்தின் அனுமதியின்றி விலங்குகளை காட்சிப்படுத்துவது, விலங்குகள் மீதான வன்கொடுமை தடுப்புச் சட்டம், 1960, பிரிவு 26ன் கீழ் குற்றமாகும். வனவிலங்கு பாதுகாப்புச் சட்டம், 1972ன் அட்டவணை–I இன் கீழ் மற்றும் விதி 7(2)ன் படி யானைகள் பாதுகாக்கப்படுகின்றன. நடிப்பு விலங்குகள் (பதிவு) விதிகள், 2001, திரைப்படங்களில் நடிக்கும் விலங்குகளைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன் அனுமதி பெறுவது அவசியம்.

விலங்குகளின் வகை, விலங்கின் வயது, விலங்கின் உடல் ஆரோக்கியம், விலங்கு செய்ய வேண்டிய செயல்பாட்டின் தன்மை, அத்தகைய செயல்பாட்டிற்கு விலங்கு பயன்படுத்தப்படும் காலம் ஆகியவற்றைக் குறிப்பிடும் ஒரு பரிந்துரைக்கப்பட்ட வடிவம் பின்பற்றப்பட வேண்டும் — – வனவிலங்கு (பாதுகாப்பு) சட்டம், 1972-ன் கீழ் உள்ளடக்கப்பட்ட விலங்குகளின் உரிமைச் சான்றிதழுடன், கால்நடை மருத்துவரால் வழங்கப்பட்ட உடல் தகுதிச் சான்றிதழுடன், விலங்கின் ஆரோக்கியம் மற்றும் உடற்தகுதி ஆகியவற்றைச் சான்றளிக்கவும்.

இருப்பினும், தயாரிப்பு நிறுவனம், தலைமை வனவிலங்கு காப்பாளர் அலுவலகத்தில் இருந்து போக்குவரத்து அனுமதி பெறுவதைத் தவிர, வாரியத்திடம் கலந்தாலோசிக்கவில்லை என்று கூறப்படுகிறது.

விதிமீறல்கள் குறித்த முழுமையான மற்றும் விரிவான விளக்கத்தை ஏழு நாட்களுக்குள் சமர்ப்பிக்குமாறு ஸ்ரீ வெங்கடேஸ்வரா கிரியேஷன்ஸுக்கு வாரியம் உத்தரவிட்டுள்ளது, தவறினால் வாரியம் விலங்குகளின் நலனுக்காக சரியானது மற்றும் அவசியமானது என்று கருதி எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கும் என்று அறிவிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories