Sunday, June 16, 2024 2:54 am

சென்னைக்கு அருகே இரண்டாவது விமான நிலையம் அமைக்கப்பட வேண்டியது காலத்தின் தேவை என தமிழக அரசு தெரிவித்துள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

20,000 கோடி செலவில் பாரந்தூரில் அமைக்கப்பட உள்ள விமான நிலையம், 1 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதார இலக்கை எட்டுவது உள்ளிட்ட பல நோக்கங்களை நிறைவேற்றத் திட்டமிடப்பட்டுள்ளதால், இது காலத்தின் தேவை என்று தமிழக அரசு வெள்ளிக்கிழமை கூறியது. .

4,700 ஏக்கர் திட்டத்திற்கு எதிராக உள்ளூர் மக்களிடையே எதிர்ப்பு அறிக்கைகளுக்கு மத்தியில், இரண்டாவது விமான நிலையம் இல்லாததால் நகரம் பெங்களூரு மற்றும் ஹைதராபாத்தை இழக்கிறது என்று அரசாங்கம் கூறியது.

ஒரு வர்த்தக அமைப்புடனான சமீபத்திய உரையாடலைக் குறிப்பிடுகையில், இங்கே ஒரு அதிகாரப்பூர்வ வெளியீடு, இரண்டாவது விமான நிலையத்தின் தேவைக்காக பிரதிநிதிகள் பாடுபட்டனர், இருப்பினும் யோசனை 24 ஆண்டுகளாக குழாய்த்திட்டத்தில் இருந்தது.

”நகரில் உள்ள மீனம்பாக்கம் விமான நிலையத்தில் நெரிசல் காரணமாக, சரக்கு பரிவர்த்தனை பெங்களூரு விமான நிலையத்திற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது. அதேபோல், ஐதராபாத் விமான நிலையமும், தமிழகத்தின் வாய்ப்புகளை பறித்துள்ளது.” ”இரண்டு விமான நிலையங்களின் ஆண்டு வளர்ச்சி, 17 சதவீதமாக உயர்ந்து, இரண்டாவது வசதி இல்லாததால், சென்னை விமான நிலையம் பின்தங்கியுள்ளது,” என, கூறப்பட்டுள்ளது.

தற்போதுள்ள விமான நிலையத்தை விரிவுபடுத்துவது விரும்பிய பலனைப் பூர்த்தி செய்யாது, மேலும் இராணுவ அகாடமி உட்பட அதைச் சுற்றி இருக்கும் கட்டமைப்புகளின் வடிவத்தில் பிற தடைகளும் இருந்தன.

தற்போதைய விமான நிலையத்தின் விரிவாக்கம், தற்போதுள்ள 2.2 கோடியில் இருந்து ஆண்டுக்கு 3.5 கோடி பயணிகளின் திறனை மேம்படுத்தும் என்றும், இது முடிவடைய 7 ஆண்டுகள் ஆகும் என்றும், அதிகரித்து வரும் சுமைகளை சமாளிக்க முடியாது என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மறுபுறம், முன்மொழியப்பட்ட இரண்டாவது விமான நிலையம் 600 பயணிகளை ஏற்றிச் செல்லக்கூடிய பெரிய விமானங்களைக் கையாள முடியும், மேலும் நகரத்திலிருந்து பல்வேறு உலகளாவிய இடங்களுக்கு நேரடி இணைப்பையும் ஏற்படுத்தும்.

”தமிழகத்தை 1 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதாரமாக மாற்ற பல முயற்சிகள் எடுக்கப்பட்டு வருகின்றன. 2030க்குள் இந்த இலக்கை அடைய, பல நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டியுள்ளது. அதன் ஒரு பகுதியாக, இரண்டாவது விமான நிலையம் அமைக்க வேண்டியது அவசியம்,” என, அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இம்முயற்சி முடிந்தவுடன் பணக்கார ஈவுத்தொகையை அறுவடை செய்யும்.

முன்மொழியப்பட்ட இடம் நகரத்திலிருந்து வெகு தொலைவில் இருந்தாலும், தேவையைப் பூர்த்தி செய்ய மெட்ரோ ரயில் பாதை விரிவாக்கம் செய்யப்படும், இது பயண நேரத்தை ஒரு மணிநேரமாகக் குறைக்கும்.

”அனைத்திற்கும் மேலாக, அதிகரித்த சரக்கு கையாளுதல், தொழில்துறைக்கு உத்வேகத்தை அளிப்பதோடு, அதிக வேலை வாய்ப்புகளையும் உருவாக்கும்.” ”தமிழகத்தின் தொழில் வளர்ச்சிக்கு உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டை உருவாக்குவது முக்கியமானது. அந்த வகையில், பரந்தூர் விமான நிலையம் காலத்தின் தேவையாக உள்ளது,” என்றார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்