Sunday, June 4, 2023 2:41 am

கௌதம் அதானி இப்போது உலகின் 3வது பணக்காரர், எல்வி தலைவரை முந்தியுள்ளார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அதிரடியாக குறைந்தது தங்க விலை – எவ்வளவு தெரியுமா ?

தங்கம் விலை கடந்த மார்ச் மாதம் முதல் அதிகரித்து வருகிறது. ஒரு...

தமிழகத்தில் புதிய ராயல் என்ஃபீல்டு நிறுவனத்தை தொடங்கவுள்ளது

உலகம் முழுவதும் பல ரசிகர்களை கொண்ட ராயல் என்ஃபீல்டு நிறுவனம் சென்னையை...

இனி ட்விட்டர் நிறுவனத்தில் புதிதாக பெண் சிஇஓ நியமனம் : எலன் மாஸ்க் அறிவிப்பு

உலகம் முழுவதும் அதிகமாக பயன்படுத்தப்படும் சமூக வலைத்தளங்களில் ட்விட்டர் மிக பிரபலமான...

சென்னையில் தங்கம் விலை சவரனுக்கு ரூ.200 அதிகரித்துள்ளது

சென்னையில் இன்று 22 காரட் தங்கத்தின் விலை சவரனுக்கு ரூ.200 அதிகரித்து...
- Advertisement -

Bloomberg Billionaires Index இன் படி, வர்த்தக நிறுவனமான அதானி குழுமத்தின் தலைவர் கௌதம் அதானி, பிரான்சின் பெர்னார்ட் அர்னால்ட்டை பின்னுக்குத் தள்ளி, இப்போது உலகின் மூன்றாவது பெரிய பணக்காரராக உள்ளார்.

மொத்த நிகர மதிப்பு 137.4 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களுடன், 60 வயதான அதானி, லூயிஸ் உய்ட்டன் தலைவர் அர்னால்ட்டின் செல்வத்தை விஞ்சி, இப்போது தரவரிசையில் வணிக அதிபரான எலோன் மஸ்க் மற்றும் ஜெஃப் பெசோஸ் ஆகியோருக்குப் பின்னால் இருக்கிறார்.

சமீபத்திய ப்ளூம்பெர்க் பில்லியனர்கள் குறியீட்டில், ரிலையன்ஸ் தலைவர் முகேஷ் அம்பானி மொத்தம் 91.9 பில்லியன் டாலர் மதிப்புடன் 11வது இடத்தில் உள்ளார். ப்ளூம்பெர்க் பில்லியனர்கள் குறியீட்டின் முதல் மூன்று இடங்களுக்குள் ஆசிய நபர் ஒருவர் இடம்பிடிப்பது இதுவே முதல் முறை. குறியீட்டு என்பது உலகின் பணக்காரர்களின் தினசரி தரவரிசையாகும்.

ஒவ்வொரு கோடீஸ்வரரின் சுயவிவரப் பக்கத்திலும் உள்ள நிகர மதிப்பு பகுப்பாய்வில் கணக்கீடுகள் பற்றிய விவரங்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன. நியூயார்க்கில் ஒவ்வொரு வர்த்தக நாளின் முடிவிலும் புள்ளிவிவரங்கள் புதுப்பிக்கப்படும். எலோன் மஸ்க் மற்றும் ஜெஃப் பெசோஸ் ஆகியோரின் நிகர மதிப்பு தற்போது முறையே 251 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் மற்றும் 153 பில்லியன் டாலர்கள்.

அதானி ஒரு முதல் தலைமுறை தொழில்முனைவோர் மற்றும் அதானி குழுமம் எரிசக்தி, துறைமுகங்கள் மற்றும் தளவாடங்கள், சுரங்கம் மற்றும் வளங்கள், எரிவாயு, பாதுகாப்பு மற்றும் விண்வெளி மற்றும் விமான நிலையங்கள் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய 7 பொது பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களைக் கொண்டுள்ளது. அதன் ஒவ்வொரு வணிகப் பகுதியிலும், குழுமம் இந்தியாவில் ஒரு தலைமை நிலையை நிறுவியுள்ளது.

அதானி குழுமம் இந்தியாவின் மூன்றாவது பெரிய கூட்டு நிறுவனமாகும் (ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் மற்றும் டாடா குழுமத்திற்கு பிறகு). பட்டியலிடப்பட்ட அதானி குழும நிறுவனங்கள் அதானி எண்டர்பிரைசஸ், அதானி கிரீன் எனர்ஜி, அதானி போர்ட்ஸ் மற்றும் சிறப்பு பொருளாதார மண்டலம், அதானி பவர், அதானி டோட்டல் கேஸ் மற்றும் அதானி டிரான்ஸ்மிஷன்.

கடந்த 5 ஆண்டுகளில், முதன்மை நிறுவனமான அதானி எண்டர்பிரைசஸ் விமான நிலையங்கள், சிமெண்ட், தாமிர சுத்திகரிப்பு, தரவு மையங்கள், பச்சை ஹைட்ரஜன், பெட்ரோ கெமிக்கல் சுத்திகரிப்பு, சாலைகள் மற்றும் சூரிய மின்கல உற்பத்தி உள்ளிட்ட புதிய வளர்ச்சித் துறைகளில் அதிக முதலீடு செய்துள்ளது.

முன்னோக்கிப் பார்க்கும்போது, ​​தொலைத்தொடர்பு வெளியில் நுழையத் திட்டமிட்டுள்ளது மற்றும் அதன் பசுமையான ஹைட்ரஜன் மற்றும் விமான நிலைய வணிகங்களை வளர்ப்பதற்கான பாரிய திட்டங்களைக் கொண்டுள்ளது.

சமீபத்தில், ஒடிசாவில் 4.1 mtpa ஒருங்கிணைந்த அலுமினா சுத்திகரிப்பு நிலையம் மற்றும் 30 mtpa இரும்பு தாது உற்பத்தி ஆலையை அமைக்கும் திட்டத்தையும் குழு அறிவித்தது, இதன் விலை ரூ.580 பில்லியனுக்கும் அதிகமாகும்.

சமூகத்தின் மீதான கார்ப்பரேட் சமூகப் பொறுப்பாக, அதானி குழுமம், குறிப்பாக கிராமப்புற இந்தியாவை மையமாகக் கொண்டு, சுகாதாரம், கல்வி மற்றும் திறன் மேம்பாடு தொடர்பான தொண்டு நடவடிக்கைகளுக்கு ரூ.60,000 கோடி பங்களிக்க முடிவு செய்துள்ளதாக, ஜூலை மாத இறுதியில் நடைபெற்ற குழுமத்தின் வருடாந்திர பொதுக் கூட்டத்தில் பங்குதாரர்களிடம் கூறினார். .

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்