இறந்த கேரளாவைச் சேர்ந்த நபரின் மாதிரிகள் குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன

0
இறந்த கேரளாவைச் சேர்ந்த நபரின் மாதிரிகள் குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன

கேரளாவில் ஜூலை 30 அன்று இறந்த 22 வயது இளைஞனின் மாதிரிகள் திங்களன்று குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரப்பூர்வ வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அந்த நபர் சமீபத்தில் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இருந்து திரும்பினார், அங்கு அவரது மாதிரிகள் நோய்க்கு சாதகமாக பரிசோதிக்கப்பட்டன என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அவரது மாதிரிகள் ஜூலை 19 அன்று ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் எடுக்கப்பட்டு, ஜூலை 21 அன்று அவர் இந்தியா திரும்பினார், ஜூலை 27 அன்று திருச்சூரில் உள்ள மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார். அவரது மாதிரிகள் புனேவில் உள்ள தேசிய வைராலஜி நிறுவனத்திற்கு (என்ஐவி) பரிசோதனைக்காக அனுப்பப்பட்டன.

”திங்கட்கிழமை முடிவுகள் சாதகமாக வெளிவந்தன” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

இறந்தவரின் உறவினர்களின் கூற்றுப்படி, ஜூலை 30 அன்று – நோயாளி இறந்த அதே நாளில் – ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் எடுக்கப்பட்ட அவரது மாதிரிகளும் நேர்மறையானவை என்று சோதனை செய்ததாக அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அந்த நபரின் மரணத்திற்கான காரணங்களை சுகாதாரத்துறை ஆய்வு செய்யும் என்று கேரள சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் வீணா ஜார்ஜ் ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்தார்.

நோயாளி இளமையாக இருந்தார், வேறு எந்த நோய் அல்லது உடல்நலப் பிரச்சினைகளால் பாதிக்கப்படவில்லை, எனவே, அவரது இறப்புக்கான காரணத்தை சுகாதாரத் துறை விசாரித்து வருகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அவர் ஜூலை 21 அன்று ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இருந்து வந்த பிறகு அவர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுவதில் தாமதம் ஏன் ஏற்பட்டது என்பதையும் அவர்கள் ஆய்வு செய்வார்கள் என்று ஜார்ஜ் கூறினார்.

குரங்கு பாக்ஸின் இந்த குறிப்பிட்ட மாறுபாடு, கோவிட்-19 போன்று அதிக வீரியம் மிக்கது அல்லது தொற்றுநோயானது அல்ல, ஆனால் அது பரவுகிறது. ஒப்பீட்டளவில், இந்த மாறுபாட்டின் இறப்பு விகிதம் குறைவாக உள்ளது. எனவே, 22 வயது இளைஞருக்கு வேறு எந்த நோயும் அல்லது உடல்நலப் பிரச்சினையும் இல்லாததால், இந்த குறிப்பிட்ட வழக்கில் இறந்தது ஏன் என்பதை நாங்கள் ஆராய்வோம், ”என்று அமைச்சர் கூறினார்.

குரங்கு காய்ச்சலின் இந்த மாறுபாடு பரவுவதால், அதைத் தடுக்க தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளும் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

WHO இன் கூற்றுப்படி, குரங்கு பாக்ஸ் என்பது ஒரு வைரஸ் ஜூனோசிஸ் ஆகும் — விலங்குகளிடமிருந்து மனிதர்களுக்கு பரவும் வைரஸ் — மருத்துவரீதியாக குறைவான தீவிரம் இருந்தாலும் பெரியம்மை போன்ற அறிகுறிகளுடன்.

குரங்கு பாக்ஸ் பொதுவாக காய்ச்சல், சொறி மற்றும் வீங்கிய நிணநீர் முனைகளுடன் வெளிப்படுகிறது மற்றும் பல மருத்துவ சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும். இது பொதுவாக இரண்டு முதல் நான்கு வாரங்கள் வரை நீடிக்கும் அறிகுறிகளுடன் கூடிய சுய-வரம்பிற்குட்பட்ட நோயாகும்.

மையத்தால் வெளியிடப்பட்ட குரங்கு நோய் மேலாண்மை குறித்த வழிகாட்டுதல்கள், மனிதனிடமிருந்து மனிதனுக்கு பரவுவது முதன்மையாக பெரிய சுவாசத் துளிகள் மூலம் நிகழ்கிறது, பொதுவாக நீண்ட நெருங்கிய தொடர்பு தேவைப்படுகிறது.

உடல் திரவங்கள் அல்லது காயங்களுடனான நேரடி தொடர்பு மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட நபரின் அசுத்தமான ஆடை அல்லது கைத்தறி போன்ற புண் பொருட்களுடன் மறைமுக தொடர்பு மூலம் இது பரவுகிறது. பாதிக்கப்பட்ட விலங்குகளை கடித்தல் அல்லது கீறல் அல்லது புதர் இறைச்சி தயாரிப்பதன் மூலம் விலங்கு-மனிதனுக்கு பரவுதல் ஏற்படலாம்.

அடைகாக்கும் காலம் பொதுவாக ஆறு முதல் 13 நாட்கள் வரை இருக்கும் மற்றும் குரங்கு பாக்ஸின் இறப்பு விகிதம் வரலாற்று ரீதியாக பொது மக்களில் 11 சதவீதம் வரையிலும் குழந்தைகளிடையே அதிகமாகவும் உள்ளது. சமீபத்திய காலங்களில், வழக்கு இறப்பு விகிதம் மூன்று முதல் ஆறு சதவீதம் வரை உள்ளது.

அறிகுறிகள் பொதுவாக காய்ச்சல் தொடங்கியதிலிருந்து ஒன்று முதல் மூன்று நாட்களுக்குள் தொடங்கி, இரண்டு முதல் நான்கு வாரங்கள் வரை நீடிக்கும் மற்றும் அவை அரிக்கும் போது குணமடையும் வரை வலியாக விவரிக்கப்படும். பனை மற்றும் உள்ளங்கால்களுக்கு குறிப்பிடத்தக்க முன்னறிவிப்பு குரங்கு காய்ச்சலின் சிறப்பியல்பு என்று வழிகாட்டுதல்கள் கூறுகின்றன.

No posts to display