Sunday, April 2, 2023

விமான நடவடிக்கைகளில் பாதிப்பு இல்லை: பயணிகளுக்கு ஸ்பைஸ்ஜெட் உறுதி

தொடர்புடைய கதைகள்

தேசிய தலைநகரில் வணிக ரீதியான எல்பிஜி சிலிண்டர் விலை ரூ.91.50 குறைக்கப்பட்டுள்ளது.

தேசிய தலைநகரில் 19 கிலோ கமர்ஷியல் எல்பிஜி சிலிண்டரின் விலை ரூ.2,028...

புதுச்சேரி சட்டசபை 17 நாள் பட்ஜெட் கூட்டத்தொடர் முடிந்து ஒத்திவைக்கப்பட்டது

புதுச்சேரி சட்டப்பேரவை பட்ஜெட் கூட்டத் தொடருக்காக மார்ச் 9-ஆம் தேதி முதல்...

தேர்தலையொட்டி கர்நாடகாவில் ராகுல் காந்தி ஜெய் பாரத் பேரணி நடத்துகிறார்

வரும் கர்நாடக சட்டசபை தேர்தலுக்கு முன்னதாக, காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி,...

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் திடீர் விஜயம்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழக்கிழமை மாலை திடீர்...

ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு பிரதமர் மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

வியாழக்கிழமை ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர...

இந்திய விமான நிறுவனமான ஸ்பைஸ்ஜெட் வியாழன் அன்று தங்கள் பயணிகள் மற்றும் பயண கூட்டாளர்களுக்கு அனைத்து விமானங்களும் சரியான நேரத்தில் புறப்பட்டுவிட்டதாகவும், விமான நடவடிக்கைகளில் எந்த பாதிப்பும் இல்லை என்றும் உறுதியளித்துள்ளது.

ஸ்பைஸ்ஜெட் விமான போக்குவரத்து ஒழுங்குமுறை இயக்குனரகம் (டிஜிசிஏ) புதன்கிழமை அதன் பல விமானங்கள் தொழில்நுட்பக் கோளாறைப் புகாரளித்ததை அடுத்து, எட்டு வாரங்களுக்கு அதிகபட்சமாக 50 சதவீத விமானங்களை இயக்குமாறு ஸ்பைஸ்ஜெட் நிறுவனத்திற்கு உத்தரவிட்ட மறுநாள் இந்த அறிக்கை வந்துள்ளது.

இந்த எட்டு வாரங்களில், பட்ஜெட் கேரியர் DGCA ஆல் “மேம்படுத்தப்பட்ட கண்காணிப்புக்கு” உட்படுத்தப்படும்.

“அனைத்து ஸ்பைஸ்ஜெட் விமானங்களும் இன்று காலை அட்டவணைப்படி சரியான நேரத்தில் புறப்பட்டுவிட்டன. விமானம் ரத்து செய்யப்படவில்லை. ஒழுங்குமுறை ஆணையத்தின் நேற்றைய உத்தரவைத் தொடர்ந்து எங்கள் அட்டவணையில் எந்தப் பாதிப்பும் இல்லை. மற்ற விமான நிறுவனங்களைப் போலவே ஸ்பைஸ்ஜெட் ஏற்கனவே மாற்றியமைக்கப்பட்டதால் இது சாத்தியமானது. தற்போதைய மெலிந்த பயண சீசன் காரணமாக அதன் விமான செயல்பாடுகள்” என்று ஸ்பைஸ்ஜெட் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

வரவிருக்கும் நாட்கள் மற்றும் வாரங்களில் திட்டமிட்டபடி விமானங்கள் செயல்படும் என்று தங்கள் பயணிகள் மற்றும் பயண கூட்டாளர்களுக்கு மீண்டும் உறுதியளிக்க விரும்புவதாக செய்தித் தொடர்பாளர் மேலும் கூறினார்.

“ஸ்பைஸ்ஜெட் தனது செயல்பாடுகளை அதிகப்படுத்துவதில் நம்பிக்கையுடன் உள்ளது மற்றும் ஒழுங்குமுறைக்கு முன்னுரிமை அளிக்கக்கூடிய எந்தவொரு கவலையையும் நிவர்த்தி செய்யும்” என்று செய்தித் தொடர்பாளர் மேலும் கூறினார்.

2022 ஏப்ரல் 1 முதல் ஜூலை 5 வரை ஸ்பைஸ்ஜெட் இயக்கிய விமானங்களில் நடந்த சம்பவங்கள் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டதாக ஸ்பைஸ்ஜெட்டுக்கு சிவில் ஏவியேஷன் இணை இயக்குநர் ஜெனரல் எழுதிய கடிதத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளார். அதன் தொடக்க நிலையம் அல்லது சீரழிந்த பாதுகாப்பு விளிம்புகளுடன் இலக்கை நோக்கி தொடர்ந்து இறங்குதல்.

மோசமான உள் பாதுகாப்பு மேற்பார்வை மற்றும் போதுமான பராமரிப்பு நடவடிக்கைகள் உள்ளன, இதன் விளைவாக பாதுகாப்பு விளிம்புகளின் சீரழிவு ஏற்படுகிறது. செப்டம்பர் 2021 இல் DGCA ஆல் நடத்தப்பட்ட நிதி மதிப்பீட்டில் Spicejet பணம் மற்றும் கேரியில் இயங்குகிறது மற்றும் சப்ளையர்களால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட விற்பனையாளர்களுக்கு வழக்கமான ஊதியம் வழங்கப்படுவதில்லை, இது உதிரிபாகங்கள் பற்றாக்குறை மற்றும் குறைந்தபட்ச உபகரணப் பட்டியல்களை (MELS) அடிக்கடி பயன்படுத்துகிறது.

மேற்கூறியவற்றிலிருந்து, ஸ்பைஸ்ஜெட் விமான விதிகள், 1937ன் அட்டவணை XI உடன் படிக்கப்பட்ட விதி 134 இன் விதிமுறைகளின் கீழ் பாதுகாப்பான, திறமையான மற்றும் நம்பகமான விமானப் போக்குவரத்து சேவையை நிறுவத் தவறிவிட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டது, அதன்படி, ஜூலை 5 அன்று ஒரு காரண அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டது. , 2022, M/s Spicejet Ltd. இன் கணக்கு மேலாளருக்கு, விமான நிறுவனத்திற்கு எதிராக ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கக் கூடாது என்று நோட்டீஸ் கிடைத்த மூன்று வாரங்களுக்குள் விளக்க வேண்டும்.

“ஜூலை 25 அன்று, ஸ்பைஸ்ஜெட் ஷோ காஸ் நோட்டீஸுக்கு ஒரு பதிலைச் சமர்ப்பித்தது. அது சரியான அளவில் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டு, சம்பவங்களின் போக்கைக் கட்டுப்படுத்த ஸ்பைஸ்ஜெட் நடவடிக்கை எடுத்து வருவதாகக் கவனிக்கப்பட்டது, இருப்பினும், விமான நிறுவனம் இந்த முயற்சிகளைத் தக்கவைக்க வேண்டும். பாதுகாப்பான மற்றும் நம்பகமான விமான போக்குவரத்து சேவைக்காக,” என்று கடிதம் கூறுகிறது.

பாதுகாப்பான மற்றும் நம்பகமான விமானப் போக்குவரத்து சேவையைத் தொடர்ந்து வழங்குவதற்காக, ஸ்பைஸ்ஜெட் சமர்ப்பித்த பல்வேறு ஸ்பாட் காசோலைகள், ஆய்வுகள் மற்றும் ஷோ காஸ் நோட்டீசுக்கான பதிலைக் கருத்தில் கொண்டு, ஸ்பைஸ்ஜெட் புறப்படும் எண்ணிக்கை 50 ஆகக் கட்டுப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. விமான விதிகள், 1937 இன் விதி 19A இன் கீழ் வழங்கப்பட்ட அதிகாரங்களின்படி, இந்த உத்தரவு வெளியிடப்பட்ட நாளிலிருந்து 8 வாரங்களுக்கு கோடைகால அட்டவணை 2022 இன் கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட புறப்பாடுகளின் எண்ணிக்கையில் சதவீதம்.

இந்த காலகட்டத்தில், கோடை கால அட்டவணை 2022 இன் கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட புறப்பாடுகளின் எண்ணிக்கையில் 50 சதவீதத்திற்கு மேல் புறப்பாடுகளின் எண்ணிக்கையில் ஏதேனும் அதிகரிப்பு இருந்தால், விமான நிறுவனம் போதுமான தொழில்நுட்ப ஆதரவு மற்றும் நிதி ஆதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பான மற்றும் பாதுகாப்பானதாக உள்ளது என்று DGCA இன் திருப்திக்கு உட்பட்டது. அத்தகைய மேம்பட்ட திறனை திறமையாக மேற்கொள்ளுங்கள்.

சமீபத்திய கதைகள்