அர்பிதா முகர்ஜியின் 2வது வீட்டில் இருந்து மேலும் 20 கோடி ரூபாய் பணத்தை ED மீட்டுள்ளது

0
அர்பிதா முகர்ஜியின் 2வது வீட்டில் இருந்து மேலும் 20 கோடி ரூபாய் பணத்தை ED மீட்டுள்ளது

ஆசிரியர் ஆட்சேர்ப்பு முறைகேடு வழக்கில் மேற்கு வங்க அமைச்சர் பார்த்தா சாட்டர்ஜியின் உதவியாளர் அர்பிதா முகர்ஜிக்கு தொடர்புடைய இடங்களில் அமலாக்க இயக்குனரகம் (ED) புதன்கிழமை புதிய சோதனை நடத்தி ஏராளமான பணத்தை கைப்பற்றியது. இதுவரை 20 கோடி ரூபாய் கணக்கிடப்பட்டுள்ளது, மேலும் பணம் மீட்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று ED வட்டாரங்கள் புதன்கிழமை தெரிவித்தன.

முன்னதாக, தெற்கு கொல்கத்தாவில் உள்ள அவரது வீட்டில் இருந்து ரூ.20 கோடி மீட்கப்பட்டது. இதன் மூலம் இதுவரை மீட்கப்பட்ட மொத்த பணம் ரூ.40 கோடியாக உயர்ந்துள்ளது.

பெல்காரியா டவுன் கிளப்பில் உள்ள அர்பிதா முகர்ஜியின் சொத்துகளில் ED சோதனை நடத்தியது. ED இன் படி, வடக்கு 24 பர்கானாஸில் உள்ள பெல்காரியா கிளப் நகரத்தில் உள்ள அவரது தாயின் பிளாட் மற்றும் மற்ற மூன்று வளாகங்கள் இன்று தொடங்கப்பட்ட நடவடிக்கையில் உள்ளடக்கப்பட்டுள்ளன. பண எண்ணும் இயந்திரங்களும் ED மூலம் முகர்ஜியின் இல்லத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டன.

பெல்கோரியாவில் உள்ள அர்பிதா முகர்ஜியின் இரண்டு அடுக்குமாடி குடியிருப்புகளில் ஒன்றுக்கு ED சீல் வைத்துள்ளது. அங்கு ஒட்டப்பட்ட ஒரு நோட்டீஸில் அவரது பெயருக்கு எதிராக ரூ.11,819 பராமரிப்பு தொகை குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பாலிகங்கில் உள்ள தொழிலதிபர் மனோஜ் ஜெயின் வீட்டிலும் ED அதிகாரிகள் சோதனை நடத்தினர். ஜெயின் மாநில அமைச்சர் பார்த்தா சாட்டர்ஜியின் உதவியாளர் என்று கூறப்படுகிறது. மேற்கு வங்க தொடக்கக் கல்வி வாரிய ஆட்சேர்ப்பு முறைகேடு தொடர்பாக பார்த்தா சாட்டர்ஜியை அமலாக்க இயக்குனரகம் (ED) சனிக்கிழமை கைது செய்தது.

மத்திய புலனாய்வு அமைப்பினர் நடத்திய சோதனையில் அவரது நெருங்கிய கூட்டாளியான அர்பிதா முகர்ஜியின் வீட்டில் ரூ.20 கோடிக்கு மேல் ரொக்கம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து இந்த கைதுகள் நடந்தன. அவளும் கைது செய்யப்பட்டாள். அமலாக்க இயக்குனரகம் (ED) அதிகாரிகள் பார்த்தா சாட்டர்ஜி மற்றும் மற்றொரு வங்காள அமைச்சர் பரேஷ் அதிகாரியின் வீடுகளில் வெள்ளிக்கிழமை சோதனை நடத்தினர்.

அர்பிதா முகர்ஜியின் வளாகத்தில் இருந்து மொத்தம் 20க்கும் மேற்பட்ட மொபைல் போன்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அதன் நோக்கம் மற்றும் பயன்பாடு கண்டறியப்பட்டு வருவதாகவும் விசாரணை நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. பணத்தைத் தவிர, மோசடியில் தொடர்புடைய நபர்களின் பல்வேறு இடங்களில் இருந்து பல குற்றச் சாட்டு ஆவணங்கள், பதிவுகள், சந்தேகத்திற்குரிய நிறுவனங்களின் விவரங்கள், மின்னணு சாதனங்கள், வெளிநாட்டு கரன்சி மற்றும் தங்கம் ஆகியவையும் மீட்கப்பட்டுள்ளன.

No posts to display