விக்டோரியா ஹால் விரைவில் உணவு விடுதிகளுடன் ஹேங்கவுட் இடமாக மாறும்

0
விக்டோரியா ஹால் விரைவில் உணவு விடுதிகளுடன் ஹேங்கவுட் இடமாக மாறும்

ரிப்பன் பில்டிங்கிற்கும் சென்ட்ரல் ரயில் நிலையத்திற்கும் இடையே உள்ள பிரிட்டிஷ் கால கட்டமான வரலாற்று சிறப்புமிக்க விக்டோரியா ஹால், குடும்பங்கள் மற்றும் கலை ஆர்வலர்களின் பிரபலமான ஹேங்கவுட் இடமாக மாற உள்ளது. கலை கண்காட்சிகளை அனுமதிக்க வேண்டும்.

மாநகராட்சி அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், கட்டடத்தை சீரமைக்க கட்டட நிபுணர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்களால் விரிவான திட்ட அறிக்கை (டிபிஆர்) தயாரிக்கப்பட்டு உள்ளது. “திட்டத்தின்படி, குடும்பங்கள் தங்கக்கூடிய கட்டமைப்பைச் சுற்றி உணவு நீதிமன்றங்கள் இருக்கும். ஒரு அருங்காட்சியகமும் அமைக்கப்படும் மற்றும் அதன் கருத்து நகரத்தின் வரலாறு மற்றும் கலாச்சாரத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. சென்னை அருங்காட்சியகம் தரை தளத்தில் நிரந்தரமாக இருக்கும் அதே வேளையில், தீம்கள் மாறிக்கொண்டே இருக்கும், அதனால் அதிகமான மக்கள் அந்த இடத்தை அடிக்கடி சந்திக்க முடியும்,” என்று அந்த அதிகாரி கூறினார்.

கலைஞர்கள் மற்றும் கண்காட்சியாளர்கள் வாடகை அடிப்படையில் கண்காட்சிகளை நடத்த குடிமை அமைப்பு அனுமதிக்கும். தூதரகங்கள் தங்கள் வரலாறு மற்றும் கலாச்சாரத்தை அருங்காட்சியகத்தில் காட்சிப்படுத்த ஊக்குவிக்கப்படும். இரண்டாவது தளம் மினி ஹாலாக மாற்றப்படும், அதில் கூட்டங்கள் அனுமதிக்கப்படும். கட்டிடத்தை பாதுகாப்பதுடன் வருவாய் ஈட்டவும் திட்டம். மறுசீரமைப்புக்காக 40 கோடி ரூபாய் வழங்க மாநில சுற்றுலாத் துறை ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

விக்டோரியா மண்டபத்தை புனரமைக்க குடிமை அமைப்பு ஏற்கனவே திட்டமிட்டு டெண்டர் விடப்பட்டது. ஆனால் பாரம்பரிய கட்டமைப்புகளை புதுப்பிப்பதில் பயிற்சி பெற்ற திறமையான தொழிலாளர்கள் இல்லாததால் திட்டம் சாலைத் தடையை அடைந்தது. சேதங்களை மதிப்பிடுவதற்காக அண்ணா பல்கலைக்கழகம் மற்றும் ஐஐடி-மெட்ராஸ் நிபுணர்களுடன் இணைந்து ஆய்வுகள் நடத்தப்பட்டன.

சென்னை மாநகராட்சி ஏற்கனவே விக்டோரியா ஹால் ரிப்பன் கட்டிடத்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

No posts to display