Wednesday, November 30, 2022
Homeஉலகம்அமெரிக்க அதிகாரிகள் 3 முஸ்லிம் ஆண்களிடம் மத அடிப்படையில் கேள்வி எழுப்பியது பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது

அமெரிக்க அதிகாரிகள் 3 முஸ்லிம் ஆண்களிடம் மத அடிப்படையில் கேள்வி எழுப்பியது பெரும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது

Date:

Related stories

ஆளே அடையாளம் தெரியாதபடி மாறிய ஸ்ருதி ஹாசன் புகைப்படத்தை பார்த்து அதிர்ந்து போன ரசிகர்கள்

நடிகையும் பாடகியுமான ஸ்ருதி ஹாசன் எப்போதும் சமூக ஊடகங்களில் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக...

உம்ரானின் வேகம் குறைந்த வேகத்தில் பேட்டர்களை ஏமாற்ற உதவுகிறது: அர்ஷ்தீப் சிங்

அவர்களின் பந்துவீச்சு பாணிகள் சுண்ணாம்பு மற்றும் பாலாடைக்கட்டி போன்றது, ஆனால் உம்ரான்...

இரண்டாம் திருமணத்திற்கு ரெடியான நடிகை மீனா? அம்பலமாகிய உண்மை

தமிழ் சினிமாவில் முன்னணி நடிகையாக வலம் வரும் நடிகை மீனா, தமிழ்...

ஜெட் வேகத்தில் ‘துணிவு’ பட புரோமோஷனுக்கு தயாரான அஜித்! அதிரிபுதிரியாக ரெடியாகும் துணிவு படக்குழு !

எச்.வினோத் இயக்கத்தில் அஜித்தின் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட படம் ‘துணிவு’ பொங்கல் பண்டிகையின்...

லோக்சபா தேர்தலில் பாஜக தனித்து போட்டியிட தைரியம் உள்ளதா சீமான் ஆவேசம்

2024 லோக்சபா தேர்தலில் தமிழகத்தில் பாஜக தனித்து போட்டியிடும் என நாம்...
spot_imgspot_img

மூன்று முஸ்லீம் அமெரிக்கர்கள், அவர்கள் சர்வதேச பயணத்திலிருந்து திரும்பியபோது, ​​​​அமெரிக்க எல்லை அதிகாரிகள் தங்கள் அரசியலமைப்பு உரிமைகளை மீறும் வகையில் தங்கள் மத நம்பிக்கைகள் குறித்து கேள்வி எழுப்பியதாகக் குற்றம் சாட்டியுள்ளனர்.

மினசோட்டா, டெக்சாஸ் மற்றும் அரிசோனாவைச் சேர்ந்த மூன்று பேர் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் உள்ள பெடரல் நீதிமன்றத்தில் வியாழக்கிழமை உள்நாட்டுப் பாதுகாப்புத் துறை அதிகாரிகளுக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்தனர். லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் சர்வதேச விமான நிலையத்தில் சில விசாரணைகள் நடந்ததாகக் கூறப்படுவதால் கலிபோர்னியாவில் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.

இந்த வழக்கில், அமெரிக்க எல்லை அதிகாரிகள் தரைவழி மற்றும் சர்வதேச விமான நிலையங்களில் தாங்கள் முஸ்லீம்களா, மசூதியில் கலந்து கொள்கிறார்களா, எவ்வளவு அடிக்கடி பிரார்த்தனை செய்தார்கள் என்ற கேள்விகளை எழுப்பியதாக அந்த ஆண்கள் தெரிவித்தனர். ஆண்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் அமெரிக்க சிவில் லிபர்டீஸ் யூனியன், கேள்வி கேட்பது சமத்துவமற்ற நடத்தைக்கு எதிரான மத சுதந்திரம் மற்றும் பாதுகாப்பிற்கான ஆண்களின் அரசியலமைப்பு உரிமைகளை மீறுவதாகக் கூறியது.

“எல்லை அதிகாரிகள் கிறிஸ்தவ அமெரிக்கர்களை அவர்கள் எந்த மதத்தைச் சேர்ந்தவர்கள், அவர்கள் எந்த தேவாலயத்தில் கலந்துகொள்கிறார்கள், எவ்வளவு தவறாமல் பிரார்த்தனை செய்கிறார்கள் என்று கேட்காதது போல், இதே போன்ற கேள்விகளுக்கு முஸ்லிம் அமெரிக்கர்களைத் தனிமைப்படுத்துவது அரசியலமைப்பிற்கு விரோதமானது” என்று வாதிகள் அந்த வழக்கில் எழுதினர். ஆண்களின் நம்பிக்கை குறித்து அதிகாரிகள் கேள்வி கேட்பதற்கும், இந்தக் கேள்வியின் மூலம் பெறப்பட்ட தகவல்கள் அடங்கிய பதிவுகளை நீக்குவதற்கும் நீதிமன்றம் தடை விதித்தது.

கருத்து கேட்கும் செய்தி உள்நாட்டு பாதுகாப்பு துறைக்கு அனுப்பப்பட்டது.

டெக்சாஸின் பிளானோவில் வசிப்பவர் ஹமீம் ஷா, 2019 இல் செர்பியா மற்றும் போஸ்னியாவுக்கு விடுமுறையில் இருந்து திரும்பி வருவதாகக் கூறினார், மேலும் கூடுதல் திரையிடலுக்காக லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் விமான நிலையத்தில் அவர் இழுக்கப்பட்டார்.

அங்கு, அதிகாரிகள் அவரை மற்ற பயணிகளிடமிருந்து பிரித்து, அவருடைய எதிர்ப்பையும் மீறி அவருடைய தனிப்பட்ட பத்திரிகையைப் படிக்கத் தொடங்கினர், மேலும் அவர் ஒரு பாதுகாப்பான நபர் என்பதை உறுதிப்படுத்த விரும்புவதாகக் கூறி, அவர் மத்திய கிழக்கில் பயணம் செய்தாரா என்று அவரிடம் கேட்டார்கள். வழக்கு கூறியது.

அவருடைய மத நம்பிக்கைகள் மற்றும் பழக்கவழக்கங்கள் குறித்து அவரிடம் கேட்டறிந்த அவர்கள், அவரது எதிர்ப்பையும் மீறி அவரது தொலைபேசியைத் தேடி, இரண்டு மணி நேரம் கழித்து அவரை விடுவித்ததாக வழக்குத் தெரிவிக்கிறது.

வியாழன் அன்று ஒரு அறிக்கையில், “அமெரிக்கராக இருப்பதால் நானும் மற்றவர்களும் நாம் தேர்ந்தெடுக்கும் எந்த மதத்தையும் பின்பற்ற சுதந்திரமாக இருக்கிறோம் என்று நான் நினைத்தேன்” என்று ஷா கூறினார். அந்த அனுபவம் இன்னும் தன்னை ஆட்டிப்படைக்கிறது என்றார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories