சீனா கிழக்கு விமான விபத்து: இரண்டாவது கறுப்பு பெட்டி கண்டெடுக்கப்பட்டது !! முழு தகவல் இதோ !!

0
சீனா கிழக்கு விமான விபத்து: இரண்டாவது கறுப்பு பெட்டி கண்டெடுக்கப்பட்டது !! முழு தகவல் இதோ !!

இரண்டாவது கருப்புப் பெட்டி, விமானத் தரவுப் பதிவாகும் என்றும், விபத்துக்குள்ளான சீன பயணிகள் விமானத்திற்கான காரணத்தை தீர்மானிப்பதில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னோடியாக இருக்கும் என்றும் நம்பப்படுகிறது, இது தேடல் குழுவால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று அரசு நடத்தும் சைனா டெய்லி வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

ஊடக அறிக்கையின்படி, விமானத்தின் பின்புறத்தில் அமைந்துள்ள இரண்டாவது கருப்பு பெட்டி, விமான தரவு பதிவு (FDR) எனக் கூறப்பட்டது.

விமான தரவு ரெக்கார்டர் வேகம், உயரம் மற்றும் திசை, அத்துடன் பைலட் நடவடிக்கைகள் மற்றும் முக்கியமான அமைப்புகளின் செயல்திறன் பற்றிய தகவல்களைச் சேமிக்கிறது.

முதலில் மீட்கப்பட்ட காக்பிட் குரல் ரெக்கார்டர் (CVR) என்று கூறப்பட்ட முதல் கருப்பு பெட்டி பெய்ஜிங்கில் உள்ள ஒரு ஆய்வகத்தில் டிகோட் செய்யப்பட்டு தரவு பதிவிறக்கம் மற்றும் பகுப்பாய்வு பணிகள் நடந்து வருவதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

இதுவரை நாம் அறிந்தவை
132 பேருடன் சென்ற போயிங் 737-800 ரக விமானம் வுஜோ நகரில் உள்ள தெங்சியன் கவுண்டியில் உள்ள கிராமத்தில் திங்கள்கிழமை விபத்துக்குள்ளானது. உயிர் பிழைத்தவர்கள் யாரும் இதுவரை கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை.

விபத்துக்குள்ளான விமான நிறுவனத்திற்கு சொந்தமான சைனா ஈஸ்டர்ன் ஏர்லைன்ஸ் மற்றும் அதன் துணை நிறுவனங்கள் 223 போயிங் 737-800 விமானங்களை தற்காலிகமாக தரையிறக்கியது மற்றும் விமான நிறுவனம் ஒரு பெரிய பாதுகாப்பு மாற்றத்தை தொடங்கியுள்ளது.

இதுவரை, மொத்தம் 183 விமானச் சிதைவுகள், பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சில எச்சங்கள் மற்றும் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் 21 உடைமைகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டு விசாரணைக் குழுவிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளன.
காக்பிட் குரல் ரெக்கார்டரின் டேட்டா ஸ்டோரேஜ் யூனிட் சேதமடைந்திருப்பதற்கான வாய்ப்பை தற்போது நிராகரிக்க முடியாது என்று சீனாவின் சிவில் ஏவியேஷன் நிர்வாகத்தின் விமானப் பாதுகாப்பு அலுவலகத்தின் தலைவர் ஜு தாவோ கூறினார்.

சீனாவின் சிவில் ஏவியேஷன் பல்கலைக்கழகத்தின் பாதுகாப்பு அறிவியல் மற்றும் பொறியியல் பள்ளியின் பேராசிரியர் Hu Xiaobing, அரசு நடத்தும் CGTN இடம், இந்த விபத்து செங்குத்தாக இருப்பதால் மிகவும் அசாதாரணமானது என்று கூறினார்.

அனைத்து தரையிறக்கப்பட்ட விமானங்களும் விமானத் தகுதித் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதை உறுதி செய்வதற்காக மிக உயர்ந்த பாதுகாப்புத் தரங்களின்படி சோதனைகள் மற்றும் பராமரிப்புக்கு உட்பட்டுள்ளன, லியு கூறினார்.

விபத்துக்குள்ளான விமானத்தில் இருந்த 56 பயணிகளின் 305 குடும்ப உறுப்பினர்கள் வியாழன் காலை வுஜோவுக்கு வந்து சேர்ந்ததாகவும், 200 குடும்ப உறுப்பினர்கள் விபத்து நடந்த இடத்தை பார்வையிட்டதாகவும் லியு கூறினார்.
வியாழக்கிழமை, விபத்துக்குள்ளான பயணிகள் விமானத்தின் இயந்திர இடிபாடுகளின் துண்டுகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன.

No posts to display