Friday, December 1, 2023 6:28 pm

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் உள்ள கோரக்பூர் செல்கிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பிரதமர் நரேந்திர மோடி உத்தரபிரதேசத்தின் கிழக்குப் பகுதியில் உள்ள இரண்டு மாவட்டங்களுக்கு சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டு, கீதா அச்சகத்தின் நூற்றாண்டு விழாவில் கலந்துகொண்டு, கோரக்பூரில் இரண்டு வந்தே பாரத் எக்ஸ்பிரஸ் ரயில்களை கொடியசைத்து தொடங்கி வைப்பார், மேலும் வாரணாசியில் ரூ.12,100 கோடி மதிப்பிலான 29 வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்கி வைக்கிறார். வெள்ளிக்கிழமை அன்று.

வாரணாசியில், பிரதமர், கட்சித் தொண்டர்களுடன் டிஃபின் சந்திப்பு நடத்தி, அவர்களுடன் உரையாடி, 2024 மக்களவைத் தேர்தலுக்கு முன்பாக, பூத் அளவில் கட்சி அமைப்பை வலுப்படுத்த பாடம் கொடுப்பார்.

“பிரதமர் நரேந்திர மோடியை வரவேற்க அனைத்து ஏற்பாடுகளையும் செய்துள்ளோம். ராமர், கிருஷ்ணர் மற்றும் சிவபெருமான் கதைகள் மற்றும் மகாத்மா காந்தியின் படத்தை சித்தரிக்கும் லீலா சித்ரா மந்திருக்கு அவரை அழைத்துச் செல்வோம்” என்று கீதா பிரஸ் மேலாளர் லால் மணி திவாரி கூறினார். கீதா பத்திரிக்கைக்கு செல்லும் முதல் பிரதமர் மோடிதான் என்று கூறினார்.

அகிம்சை மற்றும் பிற காந்தியத்தின் மூலம் சமூக, பொருளாதார மற்றும் அரசியல் மாற்றத்திற்கான பங்களிப்பிற்காக, ஜூன் 18, 2023 அன்று அந்த அமைப்பிற்கு காந்தி அமைதி பரிசு-2021 வழங்குவதற்கான மத்திய அரசின் முடிவு சர்ச்சைக்கு மூன்று வாரங்களுக்குப் பிறகு பிரதமர் மோடியின் கோரக்பூர் பயணம் வந்துள்ளது. முறைகள்.

கீதா பத்திரிகைக்கு விருது வழங்க பிரதமர் மோடி தலைமையிலான குழு ஒருமனதாக முடிவு செய்தது. எவ்வாறாயினும், காங்கிரஸ் மூத்த தலைவர் ஜெய்ராம் ரமேஷ், கீதா பத்திரிகைக்கு விருது வழங்குவதற்கான மத்திய அரசின் முடிவை ஒரு ‘கேலி’ என்று கூறியது ஒரு சர்ச்சையை கிளப்பினார்.

இரண்டு வந்தே பாரத் விரைவு ரயில்களை கொடியசைத்து தொடங்கி வைப்பதற்கும், கோரக்பூர் ரயில் நிலையத்தை ரூ. 498 கோடியில் மறுவடிவமைப்பு செய்வதற்கு அடிக்கல் நாட்டுவதற்கும் பிரதமர் கோரக்பூர் ரயில் நிலையத்திற்குச் செல்கிறார். அவர் அங்கு பட்னி மற்றும் அவுரிஹார் இடையே 125 கிமீ மின்மயமாக்கப்பட்ட ரயில் பாதையை திறந்து வைக்கிறார்.

வாரணாசியில் சுமார் ரூ.12,110 கோடி மதிப்பிலான 29 வளர்ச்சித் திட்டங்களை அவர் தொடங்கி வைக்கிறார். சுமார் 50,000 பேர் பங்கேற்கும் வாய்ப்புள்ள வாசித்பூரில் நடைபெறும் பொதுக்கூட்டத்திலும் பிரதமர் உரையாற்றுவார்.

காசி மண்டல பாஜக தலைவர் திலீப் சிங் படேல் கூறுகையில், “10,720 கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான 19 திட்டங்களை பிரதமர் தொடங்கி வைப்பார், மேலும் 1389 கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான 10 திட்டங்களுக்கு அடிக்கல் நாட்டுவார். பல்வேறு திட்டங்களின் பயனாளிகள் 20 பேரையும் அவர் தொடர்புகொள்வார். டிஎல்டபிள்யூ விருந்தினர் மாளிகையில் 120 பாஜக தொண்டர்களின் கூட்டத்தை பிரதமர் நடத்துவார் என்றார்.

டிபன் சந்திப்பின் போது கட்சி தொண்டர்களுடன் உரையாடும் மோடி, ஒவ்வொரு சாவடியிலும் கட்சியை பலப்படுத்தும் மந்திரத்தை வழங்குவார். பாஜக தொண்டர்கள் அந்தந்த வார்டுகளின் நிலை மற்றும் வாரணாசியில் கடந்த ஒன்பது ஆண்டுகளில் கொண்டு வரப்பட்ட வளர்ச்சித் திட்டங்கள் குறித்து அவரிடம் எடுத்துரைப்பார்கள்.

அங்கு பிரத்யேக சரக்கு வழித்தடத்தின் பண்டிட் தீன்தயாள் உபாத்யாய் சந்திப்பு-சோன் நகர் ரயில் பாதையை அவர் திறந்து வைக்கிறார். 6,760 கோடி ரூபாய் செலவில் கட்டப்பட்ட இந்த புதிய பாதையானது சரக்குகளை வேகமாகவும் திறமையாகவும் கொண்டு செல்ல உதவும். 990 கோடி ரூபாய் செலவில் முடிக்கப்பட்ட மூன்று ரயில் பாதைகளை அவர் நாட்டுக்கு அர்ப்பணிக்கிறார்.

அவற்றில் காசிபூர் நகரம்-அவுன்ரிஹார் ரயில் பாதை, அவுன்ரிஹார்-ஜான்பூர் பாதை மற்றும் பட்னி-அவுன்ரிஹார் பாதை ஆகியவை அடங்கும். இதன் மூலம் உத்தரபிரதேசத்தில் ரயில் பாதைகளில் 100 சதவீதம் மின்மயமாக்கல் நிறைவடைந்துள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்