Sunday, May 28, 2023 6:39 pm

சிட்னி பயணத்தை துவக்கிய பிரதமர் மோடி !

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புதிய நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் பிரதமர் மோடி ‘செங்கோல்’ நாட்டினர்

திறப்பு விழாவை முன்னிட்டு புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி...

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்தை பிரதமர் மோடி திறந்து வைத்தார்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தை பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை திறந்து...

பழங்குடி பெண்ணாக இருப்பது மோசம் இல்லை : குடியரசுத் தலைவர் பேச்சு

ஜார்க்கண்ட் மாநிலத்தில் உள்ள குந்தியில் மத்திய பழங்குடியினர் நல அமைச்சகத்தின் சார்பில் நடைபெற்ற மகளிர் மாநாட்டில் குடியரசுத் தலைவர்...

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டடத்தை ஒன்றிய அரசு திறந்து வைக்கும் விவகாரம் : உச்ச நீதிமன்றம் தள்ளுபடி

டெல்லியில் புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தை மோடி வரும் மே 28ஆம் தேதியன்று...
- Advertisement -

மூன்று நாள் பயணமாக ஆஸ்திரேலியா சென்றுள்ள பிரதமர் நரேந்திர மோடி, ஆஸ்திரேலியாவைச் சேர்ந்த பசுமை ஆற்றல் மற்றும் தொழில்நுட்ப நிறுவனமான Fortescue Future Industries இன் செயல் தலைவரை செவ்வாய்க்கிழமை சந்தித்தார்.

ஜான் ஆண்ட்ரூ ஹென்றி பாரஸ்ட் ஏஓ, ட்விக்கி என்ற புனைப்பெயர், ஒரு ஆஸ்திரேலிய தொழிலதிபர். அவர் Fortescue Metals Group (FMG) இன் முன்னாள் CEO (மற்றும் தற்போதைய நிர்வாகமற்ற தலைவர்) என நன்கு அறியப்பட்டவர் மற்றும் சுரங்கத் தொழில் மற்றும் கால்நடை நிலையங்களில் பிற ஆர்வங்களைக் கொண்டுள்ளார்.

ஃபைனான்சியல் ரிவியூவின் படி, 2008ல் ஆஸ்திரேலியாவின் மிகப் பெரிய பணக்காரர் ஃபாரஸ்ட் ஆவார். சிட்னியில் ஆஸ்திரேலிய சூப்பர் நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி பால் ஷ்ரோடரையும் பிரதமர் சந்தித்தார்.

அவர் அக்டோபர் 1, 2021 அன்று ஆஸ்திரேலியன் சூப்பர் இன் தலைமை நிர்வாகியாக நியமிக்கப்பட்டார், மேலும் நிதியின் தலைமை மற்றும் மூலோபாய வளர்ச்சி மற்றும் வாரியத்திற்கு ஆலோசனைகளை வழங்குவதற்கும் பொறுப்பானவர்.

பப்புவா நியூ கினியா பயணத்தை முடித்துக் கொண்ட பிரதமர் நரேந்திர மோடி, தனது மூன்று நாடுகளுக்கான பயணத்தின் மூன்றாவது மற்றும் இறுதிக் கட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக சிட்னி வந்தடைந்தார்.

சிட்னி வந்தடைந்த பிரதமர் மோடியை இந்தியாவுக்கான ஆஸ்திரேலிய உயர் ஸ்தானிகர் பேரி ஓ’ஃபாரல் மற்றும் அதிகாரிகள் வரவேற்றனர்.

இந்த பயணத்தின் போது, பிரதமர் மோடி, ஆஸ்திரேலிய பிரதமர் அந்தோனி அல்பானீஸ் உடன் இருதரப்பு பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறார்.

இருதரப்பு சந்திப்பில், தலைவர்கள் வர்த்தகம் மற்றும் முதலீடு, விரிவான பொருளாதார ஒத்துழைப்பு ஒப்பந்தத்தின் மூலம் இரு நாடுகளுக்கு இடையே வர்த்தகத்தை மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சிகள் மற்றும் மக்களிடையேயான இணைப்புகள், புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி மற்றும் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்துவது உள்ளிட்டவை குறித்து விவாதிப்பார்கள். ஆஸ்திரேலிய அரசு வெளியிட்டுள்ள அதிகாரப்பூர்வ அறிக்கை.

“பாரத் மாதா கி ஜெய்” மற்றும் “வந்தே மாதரம்” கோஷங்களை எழுப்பியபடி புலம்பெயர்ந்த இந்திய உறுப்பினர்களும் பிரதமர் மோடியை வரவேற்றனர். இந்த பயணத்தின் போது, நமது பன்முக கலாச்சார சமூகத்தின் முக்கிய பகுதியான ஆஸ்திரேலியாவின் ஆற்றல்மிக்க மற்றும் பன்முகத்தன்மை கொண்ட இந்திய புலம்பெயர்ந்தோரை கொண்டாடும் வகையில் சிட்னியில் நடைபெறும் சமூக நிகழ்வில் பிரதமர்கள் கலந்துகொள்வார்கள்” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், பொருளாதார ஒத்துழைப்பிற்கான உலகின் முதன்மையான மன்றமான G20 தலைவர்கள் உச்சி மாநாட்டிற்காக செப்டம்பர் மாதம் புதுதில்லியில் இந்தியாவிற்கு வருகை தர ஆவலுடன் காத்திருப்பதாக ஆஸ்திரேலிய பிரதமர் Albanese கூறினார்.

இந்தியாவுக்கும் ஆஸ்திரேலியாவுக்கும் இடையிலான உறவை விவரித்த பிரதமர் நரேந்திர மோடி, இரு நாடுகளுக்கும் இடையேயான பரஸ்பர நம்பிக்கையானது இயற்கையாகவே காலப்போக்கில் அதிக ஒத்துழைப்பாக மாறியுள்ளது, குறிப்பாக பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு விஷயங்களில்.

‘தி ஆஸ்திரேலியன்’ நாளிதழுக்கு அளித்த பிரத்யேக பேட்டியில், பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஆஸ்திரேலியாவுடனான உறவை “அடுத்த கட்டத்திற்கு” உயர்த்த விரும்புவதாகவும், இது “திறந்த மற்றும் சுதந்திரமான” இந்தோவை உருவாக்குவதற்கு ஆதரவளிக்கும் ஆழமான பாதுகாப்பு உறவுகளை ஏற்படுத்தும் என்றும் கூறினார். பசிபிக்

“இந்த சவால்களை பகிரப்பட்ட முயற்சிகள் மூலம் மட்டுமே எதிர்கொள்ள முடியும் என்று இந்தியா நம்புகிறது,” என்று அவர் கூறினார், நெருக்கமான பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு உறவுகளின் “உண்மையான திறனை” உணர இந்தியாவும் ஆஸ்திரேலியாவும் முன்னேற வேண்டும் என்று அவர் விரும்பினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்