Thursday, June 8, 2023 4:37 am

ராகுல் தகுதி நீக்கம் குறித்து பிரியங்கா இன்று ‘சங்கல்ப் பாதயாத்திரை’ நடத்துகிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

மிக தீவிரமாக வலுப்பெற்றது பிபோர்ஜோய் புயல் : இந்திய வானிலை மையம் தகவல்

தென்கிழக்கு மற்றும் அதனை ஒட்டிய மத்திய கிழக்கு அரபிக்கடலில்  மையம் கொண்டுள்ள...

ஒடிசா ரயில் விபத்து : கணவர் இறந்துவிட்டதாக நாடகமாடிய பெண்

கடந்த ஜூன் 2ஆம் தேதியன்று ஒடிசாவில் உள்ள பாலசோர் பகுதியில் கோரமண்டல்...

வங்கிகளுக்கு டெபாசிட்டாக வரும் ரூ. 2000 நோட்டுகள்

கடந்த மே 18 ஆம் தேதியன்று இந்திய ரிசர்வ் வங்கி ரூ.2000...

இளம்பெண்ணை கடத்தி கட்டாய திருமணம் செய்தவர் அதிரடி கைது

ராஜஸ்தான் மாநிலம் ஜெய்சல்மரில் வசிக்கும் இளம்பெண்ணைக் கடத்தி பாலைவனத்தில் தீ மூட்டி, பெண்ணை பலவந்தமாகத் தூக்கிக்கொண்டு கட்டாய திருமணம் செய்த புஷ்பேந்திர சிங் எனும்...
- Advertisement -

லோக்சபா எம்.பி., பதவியில் இருந்து ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து, காங்கிரஸ் தலைவர் பிரியங்கா காந்தி, ராஜ்காட் அருகே ஞாயிற்றுக்கிழமை சங்கல்ப் பாதயாத்திரை நடத்துகிறார். ஆதாரங்களின்படி, அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை 10:30 முதல் மாலை 5 மணி வரை போராட்டத்தை நடத்துவார்.

அவர் மீது “பொய் வழக்குகள்” புனையப்பட்டதற்காக அவரது சகோதரரும் வயநாட்டின் எம்.பி.யும் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு எதிர்ப்புத் தெரிவிப்பார்.

முன்னதாக வெள்ளிக்கிழமை, ராகுல் காந்தியின் தகுதி நீக்கம் தொடர்பாக பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசை பிரியங்கா தாக்கினார்.

செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், “பாஜகவின் செய்தித் தொடர்பாளராக இருந்தாலும் சரி, அமைச்சராக இருந்தாலும், எம்பியாக இருந்தாலும் சரி, பிரதமராக இருந்தாலும் சரி, காலை முதல் மாலை வரை என் குடும்பத்தைப் பற்றி, ராகுல் காந்தி, என் அப்பா, அம்மா, இந்திரா பற்றிப் பேசுகிறார்கள். -ஜி மற்றும் பண்டிட் நேரு-ஜி பற்றி. அவர்கள் எங்களை தொடர்ந்து விமர்சிக்கிறார்கள். எந்த நீதிமன்றமும் அல்லது நீதிபதியும் அவர்களைத் தண்டிக்கவில்லை அல்லது தகுதி நீக்கம் செய்யவில்லை”.

“எனது சகோதரர் அதானி விவகாரத்தை நாடாளுமன்றத்தில் எழுப்பி அரசாங்கத்திடம் கேள்விகள் கேட்டார். அதனால்தான் அவர் எம்.பி. பதவியில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டார்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

‘மோடி குடும்பப்பெயர்’ குறித்த அவதூறு வழக்கில் ராகுல் காந்திக்கு எதிராக தாக்கல் செய்யப்பட்ட அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் அவருக்கு இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்த மறுநாள், வெள்ளிக்கிழமை மக்களவை உறுப்பினர் பதவியிலிருந்து ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

ஏப்ரல் 2019 இல், கர்நாடகாவில் உள்ள கோலாரில் நடந்த மக்களவைத் தேர்தல் பேரணியில், “எல்லா திருடர்களுக்கும் மோடி என்று பொதுவான குடும்பப்பெயராக எப்படி வந்தது” என்று அவர் கூறிய கருத்து தொடர்பாக இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது.

காந்தியின் ஜாமீனுக்கு நீதிமன்றம் ஒப்புதல் அளித்தது மற்றும் உயர் நீதிமன்றங்களை அணுக அவரை அனுமதிக்க 30 நாட்களுக்கு தண்டனையை நிறுத்தி வைத்தது. அவதூறு வழக்கில் தண்டிக்கப்பட்டு, மக்களவையில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட பிறகு, காந்தி, பா.ஜ.க.

செய்தியாளர் சந்திப்பில் பேசிய காந்தி, சிறை செல்வதற்கு தான் பயப்படவில்லை என்றும், அதானி பிரச்சினையில் இருந்து மக்களை திசை திருப்பும் நோக்கில் தான் நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

“அதானி ஷெல் நிறுவனங்களில் 20,000 கோடி ரூபாய் முதலீடு செய்தது யார் என்பது கேள்விக்குறியாகவே உள்ளது. நான் தொடர்ந்து கேள்வி கேட்பேன்,” என்று அவர் கூறினார். பங்கு மோசடியில் ஈடுபட்டதாக குற்றம்சாட்டப்பட்டுள்ள தொழிலதிபர் கவுதம் அதானியை பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசு பாதுகாப்பதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட முன்னாள் எம்.பி. .

பிரதமர் மோடியை தாக்கிய அவர், “அதானி மீது வரப்போகும் அடுத்த பேச்சுக்கு பிரதமர் பயந்தார். அதை அவர் கண்ணில் பார்த்தேன். அதனால்தான் முதலில் கவனச்சிதறல் பின்னர் தகுதி நீக்கம்” என்றார்.

அவரைத் தகுதி நீக்கம் செய்ததில் மத்திய அரசுக்கும் மக்களவைக்கும் எந்தப் பங்கும் இல்லை என்றும் ராகுல் காந்தி “அரசியல் முதிர்ச்சியற்ற வழக்கு” என்றும் தகவல் மற்றும் ஒலிபரப்புத் துறை அமைச்சர் அனுராக் தாக்குருடன் பாஜக பதிலடி கொடுத்தது.

பாஜக தலைவர் ரவிசங்கர் பிரசாத், மோடியின் குடும்பப்பெயரில் ராகுல் காந்தி கூறியது தவறானது, விமர்சிக்கவில்லை என்றும், ஓபிசிகளை அவர் அவமதித்ததற்கு எதிராக பாஜக பரபரப்பை ஏற்படுத்தப் போகிறது என்றும் கடுமையாக சாடினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்