Saturday, June 15, 2024 9:49 pm

‘ராகுல் காந்தி மீதான நடவடிக்கை அவரது அரசியல் முதிர்ச்சியின்மையின் விளைவு’

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

லோக்சபாவில் இருந்து காங்கிரஸ் ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட விவகாரம், பாரதிய ஜனதா கட்சிக்கும், பாரதிய ஜனதா கட்சிக்கும் இடையே கடும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

ராகுல் காந்தியின் அரசியல் முதிர்ச்சியின்மையின் விளைவுதான் இந்த நடவடிக்கை என்று அசாம் அமைச்சர் அதுல் போரா சனிக்கிழமை தெரிவித்தார்.

“இந்த நடவடிக்கை அவருடைய (ராகுல் காந்தியின்) அரசியல் முதிர்ச்சியின்மையின் விளைவு. தனது சொந்த பிரதமருடன் எப்படி நடந்து கொள்ள வேண்டும் என்பதை ராகுல் காந்தி அறிந்திருக்க வேண்டும். காங்கிரஸ் கட்சியினர் நாடு முழுவதும் போராட்டம் நடத்தி வருவதை நான் பார்த்தேன்” என்று அதுல் போரா கூறினார்.

2019 ஆம் ஆண்டு தனது ‘மோடி குடும்பப்பெயர்’ குறித்து அவதூறு வழக்கில் இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட ராகுல் காந்தி வெள்ளிக்கிழமை மக்களவையில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

காந்தி வெள்ளிக்கிழமை காலை மக்களவைக்கு வந்த சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு இந்த அறிவிப்பு வந்தது.

அதானி விவகாரத்தில் பாஜகவும், பிரதமர் நரேந்திர மோடியும் தனது குற்றச்சாட்டுகளுக்கு “பயந்து” இருப்பதாகக் குற்றம் சாட்டிய காந்தி, மக்களின் ஜனநாயகக் குரலை தாம் பாதுகாப்பதாகவும், அதைத் தொடர்ந்து செய்வேன் என்றும் கூறினார்.

அவரைத் தகுதி நீக்கம் செய்ததில் மத்திய அரசுக்கும் மக்களவைக்கும் எந்தப் பங்கும் இல்லை என்றும் ராகுல் காந்தி “அரசியல் முதிர்ச்சியற்ற வழக்கு” என்றும் தகவல் மற்றும் ஒலிபரப்புத் துறை அமைச்சர் அனுராக் தாக்குருடன் பாஜக பதிலடி கொடுத்தது.

உச்ச நீதிமன்றத் தீர்ப்பின்படி, தகுதி நீக்கம் என்பது தண்டனை விதிக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து தானாகவே நடைமுறைக்கு வரும் என்றும், தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட தேதியை நாடாளுமன்றம் ஒத்திவைக்க அரசியலமைப்பு வெளிப்படையாகத் தடை விதிக்கிறது என்றும், மக்கள் பிரதிநிதித்துவச் சட்டம் மற்றும் உறுப்பினர் பதவி நீக்கம் தொடர்பான எஸ்சி தீர்ப்புக்கு மக்களவை கட்டுப்படும் என்றும் தாக்கூர் கூறினார்.

பாஜக தலைவர் ரவிசங்கர் பிரசாத், மோடியின் குடும்பப்பெயரில் ராகுல் காந்தி கூறியது தவறானது, விமர்சிக்கவில்லை என்றும், ஓபிசியினரை அவர் அவமதித்ததற்கு எதிராக பாஜக பரபரப்பை ஏற்படுத்தப் போகிறது என்றும் கடுமையாக சாடினார்.

2019ஆம் ஆண்டு கர்நாடகாவில் நடைபெற்ற தேர்தல் பேரணியில் மோடியின் குடும்பப் பெயரைப் பற்றி பேசியதற்காக காந்திக்கு குஜராத் நீதிமன்றம் தண்டனை வழங்கியது.

சனிக்கிழமையன்று கட்சி தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் உரையாற்றிய காந்தி, தனக்கு எதிரான பாஜக குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் தகுதி நீக்கம் ஆகியவை “பிரதமர் உணரும் பீதியிலிருந்து” திசைதிருப்பப்படுவதை நோக்கமாகக் கொண்டவை என்று கூறினார்.

அச்சுறுத்தல், தகுதி நீக்கம் மற்றும் சிறை தண்டனைக்கு பயப்படவில்லை என்று கூறிய ராகுல் காந்தி, அதானி விவகாரத்தில் கேள்வி கேட்பதில் இருந்து பின்வாங்கப் போவதில்லை என்றும் கூறினார்.

“அதானியின் ஷெல் நிறுவனங்களுக்கு 20,000 கோடி போனது யார் என்ற எளிய கேள்வியிலிருந்து பிரதமரைக் காக்க நடத்தப்படும் முழு நாடகமும் இதுதான். இந்த அச்சுறுத்தல்கள், தகுதி நீக்கம் அல்லது சிறைத் தண்டனைகளுக்கு நான் பயப்படவில்லை, ”என்று அவர் கூறினார்.

“எனக்கு உண்மையைத் தவிர வேறு எதிலும் ஆர்வம் இல்லை. நான் உண்மையை மட்டுமே பேசுகிறேன், அது என் வேலை, நான் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டாலும் அல்லது கைது செய்யப்பட்டாலும் அதைத் தொடர்ந்து செய்வேன். இந்த நாடு எனக்கு எல்லாவற்றையும் கொடுத்துள்ளது, அதனால்தான் இதைச் செய்கிறேன். அதானி விவகாரம் குறித்து நான் தொடர்ந்து கேள்விகள் கேட்பேன், தகுதி நீக்கம் செய்வதன் மூலமோ அல்லது சிறையில் அடைப்பதன் மூலமோ அவர்களால் என்னை பயமுறுத்த முடியாது. நான் பின்வாங்க மாட்டேன், ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்