Thursday, June 8, 2023 4:59 am

இம்ரான் மீது மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

கிய்வ் மீது ரஷ்யா வான்வழித் தாக்குதலை நடத்தியது, தாக்குதல் முறியடிக்கப்பட்டதாக நகர அதிகாரி!

உக்ரேனிய தலைநகரில் உள்ள அதிகாரிகள் 20 க்கும் மேற்பட்ட கப்பல் ஏவுகணைகளை...

அமெரிக்கா அதிபர் தேர்தலில் போட்டியிட மைக் பென்ஸ் முடிவு

அமெரிக்காவில் புதிய அதிபரைத் தேர்வு செய்வதற்கான தேர்தல் அடுத்தாண்டு (2024) நடைபெற...

பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80 ஆப்கானிஸ்தான் சிறுமிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதி !

ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள கல்வி அதிகாரி ஒருவர், பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80...
- Advertisement -

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானின் தோஷகானா வழக்கில் இஸ்லாமாபாத் நீதித்துறை வளாகத்தில் விசாரணையின் போது அவரது ஆதரவாளர்கள் நடத்திய வன்முறையைத் தொடர்ந்து அவருக்கு எதிராக மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன.

இதுவரை, மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 80 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

விவரங்களின்படி, இஸ்லாமாபாத்தின் கோல்ரா ஷெரீப் காவல் நிலையத்தில் முன்னாள் பிரதமர் மற்றும் அவரது பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் (பி.டி.ஐ) கட்சி உறுப்பினர்கள் மீது அரசு வாகனங்களுக்கு தீ வைத்ததற்காகவும், காவல்துறை அதிகாரிகளைத் தாக்கியதற்காகவும், அவர்களின் அதிகாரப்பூர்வ ஆயுதங்களைப் பறித்ததற்காகவும் சமீபத்திய வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. .

நீதித்துறை வளாகத்தில் உள்ள நீதிபதிகள் முன் ஆஜராவதற்காக இஸ்லாமாபாத்திற்குச் சென்ற உடனேயே, லாகூரில் உள்ள ஜமான் பூங்காவில் உள்ள கானின் இல்லத்தை பஞ்சாப் காவல்துறை சோதனை செய்ததைத் தொடர்ந்து இது வருகிறது.

பஞ்சாபின் காபந்து தகவல் அமைச்சர் அமீர் மிர் PTI இன் கட்டாய மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கையின் கூற்றுக்களை நிராகரித்தார், அதிகாரிகளால் தேடுதல் வாரண்டைப் பெற்ற பிறகு அதிகாரிகள் அனுமதி நடவடிக்கையை மேற்கொண்டதாக வலியுறுத்தினார்.

“நாங்கள் அகற்றும் நடவடிக்கையை மேற்கொண்டோம். வீட்டைச் சுற்றி நூற்றுக்கணக்கான மணல் மூட்டைகள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. வளாகத்தில் இருந்து சட்டவிரோத ஆயுதங்கள், பெட்ரோல் குண்டுகள், வில் மற்றும் மார்பிள் பந்துகள் ஆகியவற்றை நாங்கள் மீட்டோம், அவை காவல்துறை மற்றும் பாதுகாப்பு அதிகாரிகளைத் தாக்க பயன்படுத்தப்பட்டன.

“இம்ரான் கானின் வீடும் அதன் சுற்றுப்புறமும் ஆயுதம் ஏந்திய நபர்களால் தடை செய்யப்பட்ட பகுதியாக மாற்றப்பட்டுள்ளது. அதை நாங்கள் அனுமதிக்க முடியாது. எங்கள் டஜன் கணக்கான போலீஸ் அதிகாரிகள் குடியிருப்பின் உள்ளேயும் அதைச் சுற்றியும் இருந்த மர்ம நபர்களால் தாக்கப்பட்டனர், தாக்கப்பட்டனர் மற்றும் காயமடைந்தனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். .

சமீபத்திய தகவல்களின்படி, பாதுகாப்புப் படைகள் ஏற்கனவே இஸ்லாமாபாத்தில் இருந்து 17க்கும் மேற்பட்ட PTI தொழிலாளர்களை சுற்றி வளைத்து பல கட்சித் தலைவர்களின் வீடுகளில் சோதனை நடத்தியுள்ளனர்.

கான் ஞாயிற்றுக்கிழமை லாகூரிலிருந்து இஸ்லாமாபாத்திற்குப் பயணம் செய்தார், தோஷகானா வழக்கில் நீதிபதிகள் முன் ஆஜராவதற்காக ஆயிரக்கணக்கான ஆதரவாளர்களை அழைத்துச் சென்றார்.

அவரது ஆதரவாளர்களில் குறைந்தது 4,000 பேர் செக்டர் ஜி-11 நீதித்துறை வளாகத்தை அடைந்தனர்.

பாக்கிஸ்தான் தேர்தல் கமிஷன் (ECP) முன் சமர்பிக்கப்பட்ட அவரது சொத்து அறிக்கைகளில் டெபாசிட்டரியில் இருந்து தான் வாங்கிய பரிசுகளின் விவரங்களை மறைத்த குற்றச்சாட்டை கான் எதிர்கொள்கிறார்.

இருப்பினும், அவர் வந்தவுடன், கானின் ஆதரவாளர்கள் நீதிமன்ற வளாகத்திற்குள் அவருடன் செல்ல விரும்பினாலும், பாதுகாப்புப் படையினரால் அனுமதிக்கப்படாததால், காவல்துறை மற்றும் ஆர்வலர்கள் வளாகத்திற்கு வெளியே கடுமையான மற்றும் வன்முறை மோதலில் ஈடுபட்டனர்.

இது முன்னாள் பிரதமரின் ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத கைது வாரண்டை ரத்து செய்ய நிர்ப்பந்தித்ததுடன், நீதிமன்ற வளாகத்தின் பிரதான வாயிலில் அவர் வருகையைக் குறித்த பின்னர் வழக்கின் விசாரணையை மார்ச் 30ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைத்தது.

இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் நடைபெறவுள்ள பொதுத் தேர்தல்களுக்கு முன்பாக அவரை பந்தயத்தில் இருந்து வெளியேற்றும் நோக்கத்துடன் தற்போதைய அரசாங்கம் அவரது பிரபலத்தையும் அரசியல் பொருத்தத்தையும் சட்டப் படிப்பின் மூலம் சமாளிக்க விரும்புவதால் கானைச் சுற்றியுள்ள சட்ட உறவுகள் மேலும் மேலும் இறுக்கமாகி வருவதாக நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர். .

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்