32.2 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார், போராட்டங்களுக்கு அழைப்பு விடுக்கிறார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

டிரம்ப் கைது? புடின் சிறையில் அடைக்கப்பட்டாரா? வைரலாகும் புகைப்படம்

முன்னாள் அதிபர் டொனால்ட் ட்ரம்ப், நியூயார்க் நகர காவல்துறை அதிகாரிகளால் கலவரக்...

உக்ரேனியர்களுக்கு தாராளமாக நடந்துகொண்டதற்காக போலந்துக்கு இளவரசர் வில்லியம் நன்றி...

பிரிட்டனின் இளவரசர் வில்லியம் வியாழன் அன்று கடந்த காலப் போர்களில் உயிரிழந்த...

காலிஸ்தானி எதிர்ப்பாளர்கள் மை மற்றும் முட்டைகளை வீசியதால் லண்டனில்...

லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு புதன்கிழமை காலிஸ்தான் எதிர்ப்பாளர்கள் கட்டிடத்திற்கு...

அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் தொடர் வட்டி விகித உயர்வால்...

வியாழன் காலை வர்த்தகத்தின் போது அமெரிக்க சந்தைகளின் பலவீனத்திற்கு ஏற்ப இந்திய...

தஜிகிஸ்தானின் நோவோபோட் பகுதியில் 5.9 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.9 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் வியாழன் அன்று தஜிகிஸ்தானின்...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாகக் கூறினார், ஏனெனில் நியூயார்க் வழக்குரைஞர்கள் ஒரு ஆபாச நட்சத்திரத்திற்கு பணம் செலுத்துவதைப் பற்றிய குற்றச்சாட்டுகளை பரிசீலித்து, எதிர்ப்புத் தெரிவிக்க அவரது ஆதரவாளர்களை அழைத்தனர். “ஒரு ஊழல் நிறைந்த மற்றும் மிகவும் அரசியல் மன்ஹாட்டன் மாவட்ட வழக்கறிஞர் அலுவலகத்திலிருந்து சட்டவிரோத கசிவுகள் … எந்தக் குற்றமும் இல்லாமல் நிரூபிக்கப்படாமல் இருப்பதைக் குறிக்கின்றன … குடியரசுக் கட்சி வேட்பாளரும் அமெரிக்காவின் முன்னாள் ஜனாதிபதியும் தொலைதூர மற்றும் விலகி முன்னணி நாடகம் கைது செய்யப்படும் அடுத்த வாரம் செவ்வாய்க்கிழமை, ட்ரம்ப் உண்மை சமூகத்தைப் பற்றி எழுதினார்.

ட்ரம்பின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவர் கூறுகையில், முன்னாள் ஜனாதிபதிக்கு எந்தவொரு கைது குறித்து அறிவிக்கப்படவில்லை. டிரம்ப் மாவட்ட வழக்கறிஞர் அலுவலகத்திலிருந்து கசிவுக்கு எந்த ஆதாரத்தையும் வழங்கவில்லை, மேலும் அவரது பதவியில் சாத்தியமான குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து விவாதிக்கவில்லை. “எதிர்ப்பு, எங்கள் தேசத்தை திரும்ப அழைத்துச் செல்லுங்கள்!” 2020 ஆம் ஆண்டு ஜனாதிபதித் தேர்தல் தோல்வியை முறியடிக்க முயன்ற ஜனவரி 6, 2021 அன்று யு.எஸ். கேபிடல் கட்டிடத்தைத் தாக்கிய டிரம்ப் கூறினார்.

2024 ஆம் ஆண்டில் டிரம்ப் குடியரசுக் கட்சியின் ஜனாதிபதி பதவிக்கு பரிந்துரைக்கப்படுவதால் விசாரணை வந்துள்ளது. எந்த யு.எஸ். ஜனாதிபதியும் – பதவியில் அல்லது அதற்குப் பிறகு – குற்றவியல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளவில்லை. அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டாலும் தொடர்ந்து பிரச்சாரம் செய்வதாக டிரம்ப் கூறியுள்ளார்.

மன்ஹாட்டன் மாவட்ட வழக்கறிஞர் ஆல்வின் பிராக் செய்தித் தொடர்பாளர், டிரம்பின் முன்னாள் தனிப்பட்ட வழக்கறிஞர் மைக்கேல் கோஹன் ஆபாச நடிகர் புயல் டேனியல்ஸுக்கு வழங்கிய 130,000 டாலர் ஹஷ் கட்டணத்தை விசாரித்து வருகிறார், கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார். ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்னர் ட்ரம்புடன் இருந்ததாகக் கூறிய ஒரு விவகாரம் குறித்து டேனியல்ஸின் ம silence னத்திற்கு ஈடாக ட்ரம்ப்பின் 2016 பிரச்சாரத்தின் வீழ்ச்சியடைந்த நாட்களில் வந்த பணம் குறித்து பிராக் அலுவலகம் ஒரு பெரிய நடுவர் மன்றத்திற்கு ஆதாரங்களை முன்வைத்து வருவதாக வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

இந்த விவகாரம் நடந்ததை மறுத்து, ஜனநாயகக் கட்சியின் பிராக், சூனிய வேட்டை என்ற விசாரணையை டிரம்ப் அழைத்தார். ட்ரம்பின் வழக்கறிஞர்களின் வேண்டுகோளின் பேரில், ஒரு கூடுதல் சாட்சி திங்களன்று பெரும் நடுவர் மன்றத்தின் முன் ஆஜராகும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இந்த விஷயத்தை நன்கு அறிந்த ஒருவர் சனிக்கிழமை தெரிவித்தார்.

செவ்வாயன்று கைது செய்யப்படுவார் என்று அவர் எதிர்பார்க்கும் டிரம்ப்பின் அறிக்கை, ப்ராக் அலுவலகம் ஒரு குற்றச்சாட்டுக்குத் தயாராவதற்கு சட்ட அமலாக்கத்தை சந்திக்கப் போகிறது என்ற செய்தி அறிக்கைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று பெயர் தெரியாத நிலை குறித்து பேசிய நபர் கூறினார். யு.எஸ். பிரதிநிதிகள் சபையின் குடியரசுக் கட்சி சபாநாயகர் கெவின் மெக்கார்த்தி சனிக்கிழமை விசாரணையை அறிவித்தார்.

“இங்கே நாங்கள் மீண்டும் செல்கிறோம் – ஜனாதிபதி டிரம்பிற்கு எதிராக அரசியல் பழிவாங்கலைத் தொடரும்போது வன்முறை குற்றவாளிகளை நடக்க அனுமதிக்கும் ஒரு தீவிரமான டி.ஏ.வின் மூர்க்கத்தனமான அதிகார துஷ்பிரயோகம்” என்று மெக்கார்த்தி ட்விட்டரில் கூறினார். ‘பொறுப்பற்றது’

மெக்கார்த்தியின் முன்னோடி சபாநாயகர், ஜனநாயக பிரதிநிதி நான்சி பெலோசி, மெக்கார்த்தியைப் போன்றவர் கேபிட்டலில் கலந்து கொண்டார், நூற்றுக்கணக்கான டிரம்ப் ஆதரவாளர்கள் கட்டிடத்தைத் தாக்கி, காவல்துறையினருடன் சண்டையிட்டு, டிரம்பின் அழைப்பைக் கண்டித்தனர். “இன்று காலை முன்னாள் ஜனாதிபதியின் அறிவிப்பு பொறுப்பற்றது: தன்னை செய்திகளில் வைத்திருப்பதற்கும், தனது ஆதரவாளர்களிடையே அமைதியின்மையைத் தூண்டுவதற்கும் அவ்வாறு செய்வது” என்று பெலோசி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். “அவர் சட்ட மீறல்களிலிருந்து மறைக்க முடியாது, எங்கள் தேர்தல்களுக்கு அவமரியாதை மற்றும் வன்முறையைத் தூண்டுவது.”

டிரம்பின் முன்னாள் துணை ஜனாதிபதி மைக் பென்ஸ் ஏபிசி நியூஸ் டிரம்பின் குற்றச்சாட்டுக்கு “இங்கே அரசியல் ரீதியாக குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக உணர்கிறது” என்று கூறினார். ட்ரம்ப் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டால் மக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவிக்க வேண்டும் என்று கேட்டதற்கு, எதிர்ப்பாளர்கள் “அவர்கள் நிம்மதியாகவும் சட்டபூர்வமாகவும் அவ்வாறு செய்ய வேண்டும்” என்று புரிந்து கொள்வார்கள் என்று தான் நினைப்பதாக பென்ஸ் கூறினார். இந்த மாத தொடக்கத்தில் பிராக் அலுவலகம் ட்ரம்பை கிராண்ட் ஜூரி கட்டணம் செலுத்துவதற்கு முன்பு சாட்சியமளிக்க அழைத்தது, இது ஒரு குற்றச்சாட்டு நெருக்கமாக இருப்பதற்கான அறிகுறியாகும் என்று சட்ட வல்லுநர்கள் கூறினர். டிரம்ப் இந்த சலுகையை மறுத்துவிட்டார், இந்த விஷயத்தை நன்கு அறிந்த நபர் கூறினார்.

கோஹன் 2018 ல் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார், கூட்டாட்சி பிரச்சார நிதி மீறல்கள் டேனியல்ஸ் மற்றும் மற்றொரு பெண்ணுக்கு ஏற்பாடு செய்தன, அவர்கள் ட்ரம்புடன் இருந்ததாகக் கூறிய விவகாரங்களுக்கு ஈடாக, மற்ற குற்றங்களுக்காகக் கூறினர். டிரம்ப் தன்னிடம் பணம் செலுத்துமாறு அறிவுறுத்தியதாக அவர் கூறியுள்ளார். மன்ஹாட்டனில் உள்ள யு.எஸ். வழக்கறிஞர் அலுவலகம் டிரம்பை குற்றம் சாட்டவில்லை. ட்ரம்ப் ஜனாதிபதி பதவிக்கு குடியரசுக் கட்சியின் வேட்பாளரை நாடுவதால் அவர் எதிர்கொள்ளும் பல சட்ட துயரங்களில் இந்த விசாரணை ஒன்றாகும்.

ஜார்ஜியாவில் ஒரு மாநில அளவிலான குற்றவியல் விசாரணையை டிரம்ப் எதிர்கொள்கிறார், அந்த மாநிலத்தில் 2020 முடிவுகளை ரத்து செய்வதற்கான முயற்சிகள் குறித்து. யு.எஸ். அட்டர்னி ஜெனரல் மெரிக் கார்லண்ட் பெயரிட்ட ஒரு சிறப்பு ஆலோசகர் தற்போது பதவியை விட்டு வெளியேறிய பின்னர் டிரம்ப் வகைப்படுத்தப்பட்ட அரசாங்க ஆவணங்களை கையாண்டதையும், 2020 தேர்தலின் முடிவுகளை ரத்து செய்வதற்கான அவரது முயற்சிகளையும் விசாரித்து வருகிறார், இது ஜனாதிபதி ஜோ பிடனான ஜனநாயகக் கட்சியினரிடம் இழந்தது.

வரி மோசடி குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக டிரம்ப் அமைப்பின் தண்டனையை கடந்த ஆண்டு பிராக் அலுவலகம் வென்றது. ஆனால் ட்ரம்ப் தனது வணிக நடைமுறைகள் தொடர்பான நிதிக் குற்றங்களுடன் தன்னை வசூலிக்க ப்ராக் மறுத்துவிட்டார், விசாரணையில் பணியாற்றிய இரண்டு வழக்குரைஞர்களை ராஜினாமா செய்ய தூண்டினார். சனிக்கிழமை ஓக்லஹோமாவின் துல்சாவில் இருந்த டிரம்ப், என்.சி.ஏ.ஏ மல்யுத்த சாம்பியன்ஷிப்பில் கலந்து கொண்டார், தனது கட்சியின் வேட்பாளருக்காக தனது ஆரம்ப போட்டியாளர்களை வழிநடத்துகிறார். பிப்ரவரி ராய்ட்டர்ஸ்/இப்சோஸ் கருத்துக் கணிப்பில் 43% குடியரசுக் கட்சியினரின் ஆதரவைப் பெற்றார், அவரது அருகிலுள்ள போட்டியாளரான புளோரிடா கவர்னர் ரான் டிசாண்டிஸுக்கு 31% உடன் ஒப்பிடும்போது, அவர் தனது வேட்புமனுவை இதுவரை அறிவிக்கவில்லை.

டிரம்ப் 2018 இல் ஆரம்பத்தில் தெரிந்ததை மறுத்தார்

சமீபத்திய கதைகள்