32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

2023 இல் ஆயுர்வேதத்தின்படி சரியாக சாப்பிடுவதற்கான உங்கள் வழிகாட்டி

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

குழந்தைகளை போல மென்மையான கைகளைப் பெற 6 வீட்டு...

நமது கைகள் மாசு, தூசி மற்றும் சூரிய பாதிப்பு போன்ற பல்வேறு...

எலுமிச்சை பழத்தில் உள்ள நன்மை மற்றும் தீமை பற்றிய...

வைட்டமின் சி ஆரோக்கியத்திற்கு இன்றியமையாதது மற்றும் குறைபாடு உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும்....

ஒரே வாரத்தில் உடல் எடை குறைக்கனுமா இத போலோ...

இன்று பெரும்பாலான நபர்கள் உடல் எடையினால் பெரிதும் அவஸ்தைப் பட்டு வருகின்றனர்....

உங்க உடம்பில் இரத்தம் குறைவாக இருக்கா இத...

உளுந்து களி அல்லது உளுந்தங்களி, உடலுக்கு மிகவும் சத்து சேர்க்கவும், இடுப்புக்கு...

நின்றபடி பால் அருந்தினால் இத்தனை நன்மைகளா!!

நாம் சாதாரணமாக நினைத்து செய்யும் சில தவறுகள் பாரிய பிரச்சினையில் கொண்டு...

ஆயுர்வேதத்தின் மையக் கொள்கைகளில் ஒன்று, எந்த இரண்டு நபர்களும் ஒரே மாதிரியாக இருப்பதில்லை, மேலும் இரண்டு பேருக்கும் ஒரே மாதிரியான ஊட்டச்சத்து தேவைகள் இல்லை. இதன் காரணமாக “ஒரே அளவு” ஆயுர்வேத உணவு இல்லை.

ஆயுர்வேதத்தின் படி, உகந்த உணவு ஒரு நபரின் அரசியலமைப்பால் தீர்மானிக்கப்படுகிறது, சில நேரங்களில் அவர்களின் “தோஷ வகை” அல்லது “மனம்-உடல் வகை” என்று குறிப்பிடப்படுகிறது. வாத, பித்த, கபா ஆகிய மூன்று வகையான தோஷங்கள்.

தோஷங்கள் என்பது மனம்-உடல் சக்திகள் ஆகும், அவை நம் உடல்கள் எவ்வாறு செயல்படுகின்றன, நமது உடல்கள் எவ்வாறு தோன்றுகின்றன, நமது செரிமானம் எவ்வளவு சக்தி வாய்ந்தது, நமது எண்ணங்கள் மற்றும் வார்த்தைகள் எவ்வாறு ஓடுகின்றன என்பது உட்பட அனைத்து அம்சங்களையும் கட்டுப்படுத்துகின்றன. பதப்படுத்தப்படாத மற்றும் முழு உணவுகளில்.

ஆயுர்வேத உணவுமுறை, பிராணனை அதிகரிப்பதே உடலில் உயிர் சக்தியின் ஆதாரமான ஓஜஸை உயர்த்துவதற்கான சிறந்த வழியாகும் என்று கூறுகிறது. பிராணன் நிறைந்த உணவுகள் பூமியிலிருந்து நேரடியாக வருகின்றன. அவர்களின் பிராணன் சூரியன், நீர் மற்றும் பூமியின் ஆற்றல்களின் இணைப்பின் விளைவாகும். நீங்கள் சேர்க்கக்கூடிய முழு உணவுகளில் ஒன்று பாதாம்.

ஆயுர்வேதம் பாதாமை அவற்றின் ஊட்டச்சத்து மதிப்பு மற்றும் வாதத்தை சமநிலைப்படுத்தும் திறனுக்காக உயர்வாகக் கருதுகிறது. உணவு தயாரிப்பில் பயன்படுத்தப்படும் போது, பாதாம் ஒரு புத்துணர்ச்சியூட்டி, டானிக் மற்றும் ஊட்டமளிக்கும் ஊட்டச்சத்து தயாரிப்பு (செயல்பாட்டு உணவு) என நன்கு அறியப்படுகிறது. பண்டைய இந்திய மருத்துவ முறைகளில் மருந்தியல் விளைவுகளுடன் கூடிய பல கூட்டு மருத்துவ சூத்திரங்களிலும் இது குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. பிரமேஹா நிலைமைகளுக்கு பாதாம் நன்மை பயக்கும்.

ஆயுர்வேதம் உடல் பருமன், நீரிழிவு நோய், நீரிழிவு நோய் மற்றும் வளர்சிதை மாற்ற நோய்க்குறி ஆகியவற்றை மருத்துவக் கோளாறுகளாக வகைப்படுத்துகிறது, அவை ஒன்றாக பிரமேஹா நோய்க்குறியை உருவாக்குகின்றன. பலவீனம் மற்றும் பலவீனம் போன்ற நீரிழிவு சிக்கல்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க பாதாம் பருப்புகளை உட்கொள்ளலாம்.

இரவு உணவை உங்கள் இலகுவான உணவாகவும், மதிய உணவை கனமான உணவாகவும் ஆக்குங்கள், சூரியன் வானத்தில் மிக உயர்ந்த இடத்தில் இருக்கும் மதிய நேரத்தில் உங்கள் செரிமான நெருப்பு உச்சத்தில் இருக்கும். இதன் விளைவாக, ஆயுர்வேதத்தின் படி, உங்கள் உள் நெருப்பு எரியும் மற்றும் நீங்கள் உணவை ஜீரணிக்க மற்றும் ஒருங்கிணைக்க அதிக வாய்ப்புள்ள மதிய நேரத்தில் உங்களின் மிகப்பெரிய உணவை உண்ண வேண்டும்.

படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு குறைந்தது மூன்று மணிநேரத்திற்கு முன்னதாக, இலகுவான, நன்கு தயாரிக்கப்பட்ட இரவு உணவை உண்ணுங்கள், மேலும் இரவு 10:00 மணிக்கு அல்லது அதற்கு முன் படுக்கைக்குச் செல்வதை நோக்கமாகக் கொள்ளுங்கள். இரவு நேர “ஓய்வு மற்றும் பழுதுபார்ப்பு” சுழற்சிகளை கடந்து செல்லும் போது, இரவில் தாமதமாக ஒரு பெரிய, நிறைவான உணவை உண்பது உங்கள் உடலுக்கு வரி விதிக்கலாம்.

70-30 விதியைப் பின்பற்றுங்கள், எங்கள் குடும்பங்களில், எங்கள் தட்டில் உள்ள அனைத்தையும் முடிக்க நாங்கள் கற்பிக்கிறோம், ஆனால் ஆயுர்வேத ஞானத்தின்படி, ஒருவர் திருப்தி அடையும் வரை மட்டுமே சாப்பிட வேண்டும். நீங்கள் வெடிக்கத் தொடங்கும் போது அது போதுமானதாக இருக்கும்! உங்களுக்கு பசி மற்றும் திருப்தியற்ற உணர்வுகளை உண்டாக்கும் சொற்ப பகுதிகளை அதிகமாக சாப்பிடாமல் அல்லது சாப்பிடாமல் கவனமாக இருங்கள்.

உணவை ஒழுங்காகக் கலக்கவும், தொடர்ந்து செரிக்கவும் அனுமதிக்க உங்கள் பசியின் 70 சதவீதம் முதல் 8 சதவீதம் வரை எப்போதும் உட்கொள்ளுங்கள். உங்கள் வயிற்றில் 70 சதவீதம் நிரம்ப வேண்டும், 30 சதவீதம் காலியாக இருக்க வேண்டும் என்ற 70-30 விதியை எப்போதும் பின்பற்ற வேண்டும்.

சமீபத்திய கதைகள்