24 C
Chennai
Thursday, February 9, 2023
Homeஉலகம்நியூசிலாந்து தலைவராக கிறிஸ் ஹிப்கின்ஸ் உறுதி செய்யப்பட்டார், துணைத் தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்

நியூசிலாந்து தலைவராக கிறிஸ் ஹிப்கின்ஸ் உறுதி செய்யப்பட்டார், துணைத் தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

சுனக் எர்டோகனுடனான தொலைபேசி அழைப்பில் ‘உறுதியான ஆதரவை’ உறுதி...

இங்கிலாந்து பிரதமர் ரிஷி சுனக், துருக்கிய ஜனாதிபதி ரெசெப் தையிப் எர்டோகனுடன்...

தென்கொரியாவில் மீன்பிடி படகு கவிழ்ந்து காணாமல் போன பணியாளர்களை...

தென் கொரியாவின் தென்மேற்கு கடற்கரையில் மீன்பிடி படகு கவிழ்ந்ததில் ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒன்பது...

அனைத்து சட்டங்களையும் இஸ்லாத்திற்கு இணங்க பாகிஸ்தான் செனட்

பாகிஸ்தான் செனட் ஒருமனதாக அரசியலமைப்பின் 227 வது பிரிவை நோக்கி அரசாங்கங்களின்...

மீண்டும் போராட்டம் நடத்தினால் இம்ரான் கான் கைது !பாகிஸ்தான்...

திங்களன்று பாகிஸ்தான் உள்துறை அமைச்சர் ராணா சனாவுல்லா, இம்ரான் கானுக்கு புதிய...

பிரான்சில் வீட்டில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் தாய், 7...

பிரான்சின் வடக்குத் திணைக்களமான ஐஸ்னேயில் ஒரு வீட்டில் தீப்பிடித்ததில் 2 முதல்...

நியூசிலாந்தின் அடுத்த பிரதம மந்திரியாக கிறிஸ் ஹிப்கின்ஸ் ஞாயிற்றுக்கிழமை உறுதி செய்யப்பட்டார், மேலும் அவர் கார்மல் செபுலோனியை தனது துணைத் தலைவராகத் தேர்ந்தெடுத்தார், பசிபிக் தீவு பாரம்பரியத்தைக் கொண்ட ஒருவர் அந்த நிலைக்கு உயர்ந்தது முதல் முறையாகும்.

ஐந்து ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தலைவராக இருந்து ராஜினாமா செய்வதாக வியாழன் அன்று அறிவித்தபோது நாட்டையே அதிர்ச்சிக்குள்ளாக்கிய ஜசிந்தா ஆர்டெர்னுக்குப் பதிலாக ஹிப்கின்ஸ் போட்டியிடும் ஒரே வேட்பாளராக இருந்ததால் அவரது தொழிலாளர் கட்சியில் இருந்து சட்டமியற்றுபவர்களின் ஏகோபித்த ஆதரவைப் பெற்றார்.

ஹிப்கின்ஸ் தனது புதிய பாத்திரத்திற்கு புதன்கிழமை அதிகாரப்பூர்வமாக பதவியேற்பார். கடுமையான பொதுத் தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கு ஒன்பது மாதங்களுக்கும் குறைவான காலமே அவருக்கு இருக்கும், கருத்துக் கணிப்புகள் அவரது கட்சி அதன் பழமைவாத எதிர்ப்பை பின்னுக்குத் தள்ளுவதாகக் காட்டுகின்றன.

தலைவர் பதவிக்கான மற்ற வேட்பாளர்கள் இல்லாதது, ஆர்டெர்ன் வெளியேறியதைத் தொடர்ந்து ஒரு இழுபறியான போட்டி மற்றும் ஒற்றுமையின்மைக்கான எந்த அறிகுறியையும் தவிர்க்க கட்சி சட்டமியற்றுபவர்கள் ஹிப்கின்ஸ் பின்னால் அணிதிரண்டுள்ளனர் என்பதைக் குறிக்கிறது.

ஹிப்கின்ஸ் தனது முன்னுரிமைகளை அமைப்பதில், “பணவீக்கத்தின் தொற்றுநோய்” காரணமாக பல குடும்பங்கள் போராடி வருவதாகவும், பொருளாதாரம் தனது அரசாங்கத்தின் சிந்தனைக்கு மையமாக இருக்கும் என்றும் தனக்குத் தெரியும் என்று கூறினார்.

முதல் வேலையை வென்ற பிறகு ஆர்டெர்ன் வாக்குறுதியளித்த அதே மாற்றமான அணுகுமுறையை அரசாங்கத்திற்கு அவர் எடுப்பாரா என்று கேட்கப்பட்டபோது, ஹிப்கின்ஸ் அடிப்படைகளுக்குத் திரும்ப விரும்புவதாகக் குறிப்பிட்டார்.

“நியூசிலாந்தர்களுக்கு முக்கியமான ரொட்டி மற்றும் வெண்ணெய் பிரச்சினைகளில் கவனம் செலுத்தும் மிகவும் உறுதியான அரசாங்கத்தை நாங்கள் வழங்குவோம், அது இப்போது நாம் இருக்கும் காலத்திற்கு பொருத்தமானது” என்று ஹிப்கின்ஸ் கூறினார். “2017 ஐந்தரை ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருந்தது, அதன் பிறகு நிறைய நடந்தது.” ஹிப்கின்ஸைப் போலவே, செபுலோனியும் முதன்முதலில் 15 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஒரு சட்டமியற்றுபவர் ஆனார், மேலும் சமீபத்தில் அரசாங்கத்தின் உயர்மட்ட அமைச்சர்களில் ஒருவராக சமூக மேம்பாடு மற்றும் வேலைவாய்ப்பு இலாகாக்களை ஏற்றுக்கொண்டார்.

நியூசிலாந்தின் ஒரு சிறிய நகரத்தைச் சேர்ந்த ஒரு தொழிலாளி வர்க்கப் பெண் துணைப் பிரதமராக முடியும் என்பதை புரிந்துகொள்வது மிகவும் கடினம் என்று அவர் கூறினார்.

“எங்கள் பசிபிக் சமூகத்திற்கு இதன் முக்கியத்துவத்தை நான் ஒப்புக்கொள்ள விரும்புகிறேன்,” என்று செபுலோனி கூறினார். “நான் பெருமையுடன் சமோவான், டோங்கன் மற்றும் நியூசிலாந்து ஐரோப்பியன், மற்றும் கலப்பு பாரம்பரியத்துடன் நியூசிலாந்தின் தலைமுறைகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறேன்.” செபுலோனி கூறுகையில், மற்றொரு கண்ணாடி கூரை உடைக்கப்பட்டது குறித்து தனக்கு ஏற்கனவே பல தாழ்மையான செய்திகள் வந்துள்ளன.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர் கிறிஸ்டோபர் லக்சன் செய்தியாளர்களிடம், ஹிப்கின்ஸ் உரை மூலம் வாழ்த்து தெரிவித்தார். ஆனால் லக்சன், ஹிப்கின்ஸ் மற்றும் செபுலோனி அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்ததாகவும், அவர்கள் காரியங்களைச் செய்வதில் “அதிசயமாகத் தோல்வியடைந்தனர்” என்றும் தலைமை மாற்றத்திற்குப் பிறகு, அது இன்னும் அதிகமாக இருக்கும் என்றும் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்