Friday, June 2, 2023 4:15 am

மலேசியா நிலச்சரிவில் காணாமல் போன 12 பேரை தேடும் பணி மீண்டும் தொடங்கியுள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

எக்ஸ்பிரஸ் நுழைவு விண்ணப்பதாரர்களுக்கான வகை அடிப்படையிலான தேர்வை கனடா தொடங்குகிறது

கனடா தனது தொழிலாளர் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்கும் அதன் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்துவதற்கும்...

சிங்கப்பூர் கோயிலில் நகைகளை அடகு வைத்த அர்ச்சகருக்கு சிறை

சிங்கப்பூரில் உள்ள புகழ் பெற்ற மாரியம்மன் கோவிலில் தலைமை அர்ச்சகராக பணியாற்றி...

கூட்டணியை ஆட்சி அமைக்க பல்கேரிய அதிபர் கோரிக்கை

பல்கேரிய ஜனாதிபதி Rumen Radev, We Continue Change-Democratic Bulgaria (PP-DB)...
- Advertisement -

மலேசியாவில் ஐந்து குழந்தைகள் உட்பட 21 பேரைக் கொன்ற நிலச்சரிவில் புதைந்ததாக நம்பப்படும் ஒரு டஜன் பேரைத் தேடி, கண்காணிப்பு நாய்கள் மற்றும் அகழ்வாராய்ச்சிகளைப் பயன்படுத்தி மீட்புப் பணியாளர்கள் சனிக்கிழமையன்று இடிபாடுகள் மற்றும் சேற்றில் தேடினார்கள்.

வெள்ளிக்கிழமை அதிகாலை ஒரு அங்கக பண்ணையில் உரிமம் இல்லாத முகாம் மைதானத்தில் 94 பேர் உறங்கிக் கொண்டிருந்தபோது, அந்த இடத்திலிருந்து சுமார் 30 மீட்டர் (100 அடி) சாலையில் இருந்து மண் விழுந்து சுமார் 1 ஹெக்டேர் (3 ஏக்கர்) பரப்பளவை உள்ளடக்கியதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். பெரும்பாலான குடும்பங்கள் ஆண்டு இறுதி பள்ளி இடைவேளையின் போது குறுகிய விடுமுறையை அனுபவித்துக் கொண்டிருந்தன.

5 குழந்தைகள் மற்றும் 12 பெண்கள் என மொத்தம் 21 உடல்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளன. ஒரு தாயும் அவளது குறுநடை போடும் மகளும் ஒருவரையொருவர் கட்டித்தழுவிய இதயத்தை பிளக்கும் காட்சியில் காணப்பட்டதாக மீட்புப் பணியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

ஏழு பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டனர் மற்றும் மூன்று சிங்கப்பூரர்கள் உட்பட டஜன் கணக்கானவர்கள் காயமின்றி மீட்கப்பட்டனர். மத்திய சிலாங்கூர் மாநிலத்தில் உள்ள பண்ணையில் மழை காரணமாக இரவில் சில மணிநேரங்கள் தேடுதல் நிறுத்தப்பட்டது, மேலும் 12 பேரைக் காணவில்லை என்று சனிக்கிழமை அதிகாலை மீண்டும் தொடங்கியது.

ஹெல்மெட் அணிந்து, மண்வெட்டிகள் மற்றும் இதர உபகரணங்களை எடுத்துக்கொண்டு, எட்டு மீட்டர் (26 அடி) ஆழமான குப்பைகளை சீப்புவதில் மீட்புப் பணியாளர்கள் குழுக்களாகப் பணியாற்றினர். அகழ்வாராய்ச்சியாளர்கள் பணியமர்த்தப்பட்டனர் மற்றும் சிலர் உயிர் மற்றும் சடலங்களின் சாத்தியமான அறிகுறிகளை மோப்பம் பிடிக்க மீட்பு நாய்களுடன் பணிபுரிந்தனர்.

450,000 கன மீட்டர்கள் (கிட்டத்தட்ட 16 மில்லியன் கன அடி) குப்பைகள் – 180 ஒலிம்பிக் அளவிலான நீச்சல் குளங்களை நிரப்ப போதுமானவை – முகாமைத் தாக்கியதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

நில உரிமையாளர்களுக்கு முகாம் நடத்துவதற்கான உரிமம் இல்லை என்று அதிகாரிகள் கூறியுள்ளனர். நிலச்சரிவுக்கான சரியான காரணத்தை அதிகாரிகள் சுட்டிக்காட்ட முடியவில்லை, இது முன்னறிவிப்பின்றி வந்தது, ஆனால் இது நிலத்தடி நீர் இயக்கத்தின் காரணமாக இருக்கலாம் என்று நம்பப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் ஆண்டு இறுதி பருவமழை மண்ணை நிலையற்றதாக மாற்றியது.

உயிர் பிழைத்தவர்கள் தங்களுக்கு நேர்ந்த கொடுமைகளை உள்ளூர் ஊடகங்களுக்குத் தெரிவித்தனர் ஆறுகள், நீர்வீழ்ச்சிகள் மற்றும் மலைப்பகுதிகளுக்கு அருகில் உள்ள நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து முகாம்களையும் அவற்றின் பாதுகாப்பை மதிப்பிடுவதற்காக ஒரு வாரத்திற்கு மூடுமாறு அரசாங்கம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

கோலாலம்பூருக்கு வடக்கே சுமார் 50 கிலோமீட்டர் (30 மைல்) தொலைவில் உள்ள படாங் காளியில் உள்ள முகாம், உள்ளூர்வாசிகள் பண்ணையில் இருந்து கூடாரங்களை அடிக்க அல்லது வாடகைக்கு எடுக்க ஒரு பிரபலமான பொழுதுபோக்கு தளமாகும்.

ஆனால் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாக இது சட்டவிரோதமாக இயங்கி வருவதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். பண்ணையை நடத்த அனுமதி உள்ளது ஆனால் முகாம் நடவடிக்கைகளை இயக்க உரிமம் இல்லை. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஆபரேட்டருக்கு மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்