Monday, April 15, 2024 6:42 pm

MYS முகாம் நிலச்சரிவில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 23 ஆக உயர்ந்துள்ளது, இன்னும் 10 பேர் காணவில்லை

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

மலேசியாவில் உரிமம் பெறாத முகாமில் வெள்ளிக்கிழமை நிலச்சரிவில் சிக்கி காணாமல் போன முகாமில் உள்ளவர்களைத் தேடும் மீட்புக் குழுக்கள் ஒரு பெண் மற்றும் ஒரு பையனின் உடல்களை மீட்டனர், இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 23 ஆக உயர்ந்தது. 50 கிமீ (30 மைல்) பிரபலமான மலைப்பகுதியான படாங் கலியில் நிலச்சரிவு. கோலாலம்பூருக்கு வடக்கே, மக்கள் தங்களுடைய கூடாரங்களில் உறங்கிக் கொண்டிருந்த போது, முகாம் தளத்தை கிழித்து, ஆறு குழந்தைகள் உட்பட பலியாகினர்.

சரிவில் சிக்கிய 94 பேரில், 61 பேர் பாதுகாப்பாக உள்ளனர் மேலும் 10 பேர் இன்னும் காணவில்லை என சிலாங்கூர் மாநில தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு துறை தெரிவித்துள்ளது. கடும் மழை காரணமாக ஒரே இரவில் நிறுத்தப்பட்ட பின்னர் சனிக்கிழமை இரண்டாவது நாளாக தேடுதல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கைகள் தொடர்ந்தன, இது செயல்பாட்டை சிக்கலாக்கியுள்ளது என்று மாநில தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் தலைவர் நோரசம் காமிஸ் தெரிவித்தார்.

“மேலிருந்து மற்றும் மண்ணில் வலுவான நீர் ஓட்டம் இருப்பதால் நாம் கவனமாக இருக்க வேண்டும். இது தரை மென்மையாக இருப்பதால் தேடுதல் நடவடிக்கைகளை சிக்கலாக்குகிறது,” என்று அவர் கூறினார். மொத்தம் 135 பதிலளிப்பவர்கள் அகழ்வாராய்ச்சிகள் மற்றும் ஏழு கோரைகளின் உதவியுடன் சுமார் 8.30 மணியளவில் (0030 GMT) அடர்ந்த சேறு மற்றும் சாய்ந்த மரங்கள் வழியாக மீண்டும் தேடத் தொடங்கினர் என்று நோரசம் தெரிவித்தார்.

காணாமல் போனவர்கள் ஆக்சிஜன் பற்றாக்குறை மற்றும் சேற்றின் எடையால் உயிர்வாழக்கூடிய வாய்ப்புகள் குறைவு என்று நோரசம் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். முதற்கட்ட விசாரணையில் சுமார் 450,000 கனமீட்டர் அளவுக்கு மண் சரிந்து விழுந்துள்ளது. பூமியானது 30 மீட்டர் (100 அடி) உயரத்தில் இருந்து விழுந்து சுமார் ஒரு ஏக்கர் (0.4 ஹெக்டேர்) பரப்பளவைக் கொண்டது.

பாதிக்கப்பட்ட ஆறு பேரை அடையாளம் கண்டுள்ளதாக மலேசிய தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. இளையவன் 9 வயது சிறுவன். பிரதம மந்திரி அன்வார் இப்ராஹிம் வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார், சோகத்தில் கொல்லப்பட்ட ஒவ்வொரு நபரின் குடும்பங்களுக்கும் அரசாங்கம் 10,000 ரிங்கிட் ($ 2,260) உதவி வழங்கும், அதே நேரத்தில் உயிர் பிழைத்தவர்கள் ஒரு வீட்டிற்கு 1,000 ரிங்கிட் பெறுவார்கள்.

பல மாநிலங்களில் உள்ள வனவியல் துறை, பேரழிவைத் தொடர்ந்து அதிக ஆபத்தாகக் கருதப்படும் முகாம்கள் மற்றும் ஹைகிங் மற்றும் ஆஃப்-ரோட் பாதைகளை மூட உத்தரவிட்டது. மலேசியாவில் நிலச்சரிவுகள் பொதுவானவை, ஆனால் பொதுவாக கனமழைக்குப் பிறகுதான். வெள்ளம் அடிக்கடி நிகழ்கிறது, கடந்த ஆண்டு ஏழு மாநிலங்களில் பெய்த மழையால் சுமார் 21,000 பேர் இடம்பெயர்ந்தனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்