Sunday, June 4, 2023 2:38 am

ஆசிய பங்குகள் சரிவு, டாலர் நிறுவனங்கள் மத்திய வங்கி விகித உயர்வுக்கு முன்னால்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

ஸ்வீடனில் உடலுறவை விளையாட்டுப் போட்டியாக அங்கீகரிப்பு

ஐரோப்பிய நாடான ஸ்வீடன்  உடலுறவு வைத்துக் கொள்வதை விளையாட்டாக அறிவித்து உத்தரவிடப்பட்டது....

ஒடிசா ரயில் விபத்து : உலக நாடுகள் இரங்கல்

நேற்று (ஜூன் 2) ஒடிசாவில் கோரமண்டல் பயணிகள் ரயில் பயங்கர விபத்துக்குள்ளானது....

வாழ்க்கைச் செலவுகள் அதிகரித்து வருவதால் ஆஸ்திரேலியா குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை உயர்த்துகிறது

ஜூலை 1 முதல் ஆஸ்திரேலியா குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை 5.75% உயர்த்தும், ஏனெனில்...

எக்ஸ்பிரஸ் நுழைவு விண்ணப்பதாரர்களுக்கான வகை அடிப்படையிலான தேர்வை கனடா தொடங்குகிறது

கனடா தனது தொழிலாளர் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்கும் அதன் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்துவதற்கும்...
- Advertisement -

அமெரிக்க பெடரல் ரிசர்வ், ஐரோப்பிய மத்திய வங்கி மற்றும் பிறவற்றின் வட்டி விகித முடிவுகளின் அலைச்சலுக்காக சந்தைகள் காத்திருந்ததால், ஆசியப் பங்குகள் வீழ்ச்சியடைந்து, பரபரப்பான வாரத்தின் தொடக்கத்தில் டாலர் உறுதியானது.

பான்-ரீஜியன் யூரோ ஸ்டோக்ஸ் 50 ஃப்யூச்சர்ஸ் STXEc1 0.5% குறைந்து, ஜெர்மன் DAX ஃப்யூச்சர்ஸ் FDXc1 0.5% மற்றும் FTSE ஃப்யூச்சர்ஸ் FFIc1 0.2% குறைவு, ஐரோப்பிய சந்தைகளில் எச்சரிக்கை பரவும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

S&P 500 எதிர்கால ESc1 மற்றும் Nasdaq எதிர்கால NQc1 இரண்டும் 0.1% சரிந்தன. ஆசியாவில், ஜப்பானுக்கு வெளியே ஆசிய-பசிபிக் பங்குகளின் MSCI இன் பரந்த குறியீடு. MIAPJ0000PUS 1.2% சரிவைச் சந்தித்தது, சீனா அதன் பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கையை அகற்றுவதன் மூலம் அதன் பொருளாதாரத்தை இறுதியாகத் திறக்கிறது என்ற நம்பிக்கையிலிருந்து உருவான முந்தைய வாரத்தின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து ஆதாயங்களையும் அழித்துவிட்டது.

ஜப்பானின் நிக்கேய். N225 0.2% குறைக்கப்பட்டது. சீன புளூசிப்கள் CSI300 0.9% சரிந்தது, அதே சமயம் ஹாங்காங்கின் Hang Seng இன்டெக்ஸ் .HSI 2.2% சரிந்தது, முதலீட்டாளர்களின் கவனம் இப்போது பொருளாதாரத்தை சீர்குலைக்கும் தொற்றுநோய்களின் எழுச்சிக்கு முடங்கும் COVID-19 கட்டுப்பாடுகளிலிருந்து விலகியதால்.

வெள்ளியன்று, வோல் ஸ்ட்ரீட் வீழ்ச்சியடைந்தது, கருவூல விளைச்சல் முன்னேறியது மற்றும் டாலர் முந்தைய இழப்புகளைச் சமாளித்தது. FRX/ செவ்வாய் அன்று அமெரிக்க நுகர்வோர் விலைக் குறியீடு (CPI) அறிக்கை வாரத்திற்கான சந்தைகளுக்கான தொனியை அமைக்கும். பொருளாதார வல்லுநர்கள் முக்கிய ஆண்டு பணவீக்கம் நவம்பர் மாதத்தில் 6.1% ஆக குறையும் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள், முந்தைய மாதத்தில் காணப்பட்ட 6.3% உயர்வு.

வெள்ளியன்று வெளியான தரவுகள் உற்பத்தியாளர்களின் விலை எதிர்பார்த்ததை விட வேகமாக அதிகரித்திருப்பதைக் காட்டிய பிறகு, ஆபத்து தலைகீழாக இருக்கலாம், CPI அறிக்கை பணவீக்கம் ஒட்டும் தன்மையைக் குறிக்கிறது மற்றும் வட்டி விகிதங்கள் நீண்ட காலத்திற்கு அதிகமாக இருக்கக்கூடும்.

“சூடான சிபிஐ – 6.4% (மற்றும் அதற்கு மேல்) மற்றும் ஃபெட் மற்றும் பவலின் அறிக்கையின் பருந்து புள்ளிகளின் தொகுப்பு நிதிகள் 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான ஒரு நாள் என்று அழைக்கப்படுவதைக் காணலாம் – 2023 ஆம் ஆண்டிற்கு ஆபத்து இரத்தப்போக்கு மற்றும் நிதிகள் USD குறும்படங்களை திரும்பப் பெறுகின்றன” என்று கிறிஸ் வெஸ்டன் கூறினார். , பெப்பர்ஸ்டோனில் ஆராய்ச்சித் தலைவர்.

“ஃபெடரல் 50 பிபி உயர்வுக்கு கீழே இறங்குவதை நாம் காணவில்லை என்றால் அது ஒரு பெரிய ஆச்சரியமாக இருக்கும் …. பிப்ரவரியில் இருந்து 25 பிபி ஹைக்கிங் வேகத்திற்கான மந்தநிலைக்கான கதவை ஜே பவல் திறக்கிறாரா என்பதையும் நாங்கள் புரிந்து கொள்ள விரும்புகிறோம் – மீண்டும், அதே நேரத்தில் சந்தை விலைக்கு ஏற்ப, நாங்கள் ஹைகிங் சுழற்சியின் முடிவை நெருங்கிவிட்டோம் என்றும், இது ஒரு சாதாரண அமெரிக்க டாலர் எதிர்மறை என்றும் எடுத்துக் கொள்ளலாம்.”

ஃபெடரல் ரிசர்வ் 2022 இன் கடைசி கூட்டத்தில் புதன்கிழமை விகிதங்களை 50 அடிப்படை புள்ளிகளால் உயர்த்தும் என்று பரவலாக எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இருப்பினும் மத்திய வங்கியின் புதுப்பிக்கப்பட்ட பொருளாதார கணிப்புகள் மற்றும் ஃபெட் தலைவர் ஜெரோம் பவலின் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கவனம் செலுத்தப்படும்.

NatWest இன் தலைமை அமெரிக்கப் பொருளாதார நிபுணர் கெவின் கம்மின்ஸ், CPI அறிக்கையில் எந்த ஆச்சரியமும் மத்திய வங்கியை 50-அடிப்படை புள்ளி விகித உயர்விலிருந்து மாற்ற வாய்ப்பில்லை, இருப்பினும் இது கொள்கை அறிக்கையிலும் பவலின் செய்தியாளர் சந்திப்பின் தொனியிலும் பெரிய பங்கைக் கொண்டிருக்கும். . “பெரும்பாலும் நடப்பது போல, புதுப்பிக்கப்பட்ட டாட் ப்ளாட் மற்றும் டெர்மினல் (உச்ச) விகித மதிப்பீடுகள் இந்த வாரத்திற்கு அருகிலுள்ள கால நடவடிக்கையைக் காட்டிலும் கொள்கைக் கண்ணோட்டத்திற்கு மிகவும் முக்கியமானதாக இருக்கும் – ஒரு தீம் சேர் பவல் தனது தயாரிக்கப்பட்ட கருத்துகள் மற்றும் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கவனம் செலுத்துவார் ,” கம்மின்ஸ் கூறினார்.

மத்திய வங்கிக்கு கூடுதலாக, ECB மற்றும் Bank of England ஆகியவையும் வியாழன் அன்று வட்டி விகித உயர்வுகளை அறிவிக்க உள்ளன, இரண்டுமே 50 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகரிக்க வாய்ப்புள்ளது, ஏனெனில் கொள்கை வகுப்பாளர்கள் பணவீக்கத்தைக் கட்டுப்படுத்த வளர்ச்சியைத் தொடர்ந்து பிரேக் போடுகிறார்கள்.

நாணயச் சந்தைகளில், அமெரிக்க டாலர் = USD ஒரு கூடை நாணயங்களுக்கு எதிராக 0.1% உயர்ந்து 105.17 ஆக இருந்தது, இருப்பினும் இது ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு இருந்த ஐந்து மாத தொட்டியான 104.1 இலிருந்து வெகு தொலைவில் இல்லை. ஸ்டெர்லிங் GBP=D3 0.3% சரிந்து $1.223 ஆக இருந்தது, அதே நேரத்தில் ஆஸ்திரேலிய டாலர் AUD=D3 0.3% சரிந்து $0.6759 ஆக இருந்தது. திங்கட்கிழமை கருவூல விளைச்சல் பெரும்பாலும் சீராக இருந்தது.

பெஞ்ச்மார்க் 10-ஆண்டு கருவூலத்தின் வருவாயானது US10YT=RR 3.5600% இல் உள்ளது, அதன் U.S. 3.5670% உடன் ஒப்பிடும்போது. இரண்டு வருட மகசூல் US2YT=RR 4.338% ஐ தொட்டது, அதன் U.S. நெருங்கிய 4.330% இலிருந்து சற்று அதிகமாகும்.

எண்ணெய் சந்தையில், அமெரிக்காவிற்கு விநியோகிக்கும் ஒரு முக்கிய குழாய் மறுதொடக்கம் மற்றும் அதன் ஏற்றுமதியில் மேற்கத்திய விலை வரம்புக்கு பதிலடியாக உற்பத்தியைக் குறைக்கும் ரஷ்யாவின் அச்சுறுத்தல் ஆகியவற்றின் மீதான நிச்சயமற்ற தன்மையால் விலைகள் அதிகரித்தன. அல்லது.

ப்ரெண்ட் கச்சா எதிர்கால LCOc1 ஒரு பீப்பாய்க்கு 0.6% அதிகரித்து $76.58 ஆக இருந்தது, அதே சமயம் U.S. வெஸ்ட் டெக்சாஸ் இன்டர்மீடியட் கச்சா CLc1 ஒரு பீப்பாய் $71.62 ஆக இருந்தது, 0.8% உயர்ந்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்