Tuesday, June 6, 2023 9:47 pm

கோவிட் பரவல் அச்சம் அதிகரித்து வருவதால் சீனாவின் பங்குகள் வீழ்ச்சியடைந்தன

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

கிய்வ் மீது ரஷ்யா வான்வழித் தாக்குதலை நடத்தியது, தாக்குதல் முறியடிக்கப்பட்டதாக நகர அதிகாரி!

உக்ரேனிய தலைநகரில் உள்ள அதிகாரிகள் 20 க்கும் மேற்பட்ட கப்பல் ஏவுகணைகளை...

அமெரிக்கா அதிபர் தேர்தலில் போட்டியிட மைக் பென்ஸ் முடிவு

அமெரிக்காவில் புதிய அதிபரைத் தேர்வு செய்வதற்கான தேர்தல் அடுத்தாண்டு (2024) நடைபெற...

பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80 ஆப்கானிஸ்தான் சிறுமிகள் மருத்துவமனையில் அனுமதி !

ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள கல்வி அதிகாரி ஒருவர், பள்ளிகளில் விஷம் குடித்த 80...

எகிப்து மற்றும் இஸ்ரேலிய பாதுகாப்பு அமைச்சர்கள் பயங்கரமான எல்லை துப்பாக்கிச்சூடு பற்றி விவாதிக்கின்றனர்

எகிப்திய பாதுகாப்பு மற்றும் இராணுவ உற்பத்தி அமைச்சர் மொஹமட் ஜாக்கி மற்றும்...
- Advertisement -

பெய்ஜிங் உள்ளிட்ட முக்கிய சீன நகரங்களில் ஊடுருவல் அதிகரிப்பதற்கான அறிகுறிகளுக்கு மத்தியில் COVID-19 கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவது குறித்த நம்பிக்கை மங்கத் தொடங்கியதால், செவ்வாயன்று சீனா பங்குகள் சரிந்தன. இருப்பினும், ஹாங்காங் பங்குகள் அதன் கோவிட் தடைகளை மேலும் தளர்த்தும், நுகர்வோர் மற்றும் சொத்துப் பங்குகளை உயர்த்தும் என்ற செய்தியில் லாபம் அடைந்தது.

பெஞ்ச்மார்க் CSI300 இன்டெக்ஸ் 0.3% சரிந்தது, ஷாங்காய் கூட்டு குறியீடு 0.2% சரிந்தது. ஹாங்காங்கின் ஹாங் செங் குறியீடு 0.6% உயர்ந்தது. சீனா மற்றும் ஹாங்காங் பங்குகள், அதன் கடுமையான பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கையை சீனா கைவிடும் என்ற நம்பிக்கையில், அக்டோபர் இறுதியில் குறைந்த அளவிலிருந்து கடுமையாக மீண்டுள்ளது.

சீன அதிகாரிகள் கடந்த வாரம் பல கடுமையான பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கைகளை அகற்றினர், ஆனால் பெய்ஜிங்கின் திடீர் கொள்கை மையத்தைத் தொடர்ந்து பாரிய வெடிப்புகள் மற்றும் இடையூறுகள் ஏற்படும் என்ற அச்சத்தால் பொருளாதாரம் மீண்டும் திறக்கப்படலாம் என்ற நம்பிக்கை உள்ளது. “கடந்த இரண்டு வாரங்களில், சீன அரசாங்கம் திடீரென 180 டிகிரி திருப்பத்தை பூஜ்ஜிய-கோவிட் முடிவுக்கு வந்தது” என்று நோமுராவின் தலைமை சீனா பொருளாதார நிபுணர் டிங் லு வாடிக்கையாளர்களுக்கு ஒரு குறிப்பில் எழுதினார்.

கட்டாய சோதனையின் வீழ்ச்சியால் அதிகாரப்பூர்வ COVID தரவு இனி நம்பகமானதாக இல்லை என்பதால், சீனாவின் COVID நிலைமையைக் கண்காணிக்க நோமுரா மாற்றுத் தரவைப் பயன்படுத்தியது, மேலும் பெய்ஜிங் மையமாக இருக்கலாம் என்று முடிவு செய்தது, வுஹான் மற்றும் செங்டு உள்ளிட்ட பல முக்கிய நகரங்களும் தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்பைக் கண்டன. .

“மீண்டும் திறப்பதில் சீனா தாமதப்படுத்தியதற்கு ஒரு விலையை செலுத்த வேண்டியிருக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்,” என்று லு கூறினார், பெரிய நகரங்களில் வெடிப்புகள் சீனா முழுவதும் COVID நோய்த்தொற்றுகளின் மிகப்பெரிய அலையின் தொடக்கமாக இருக்கலாம் என்று கூறினார்.

செவ்வாயன்று சீனாவில் பெரும்பாலான துறைகள் சரிந்தன, சமீபத்தில் சந்தை அன்பர்களாக இருக்கும் மருத்துவ நிறுவனங்களும் சரிசெய்தன. சீன பாரம்பரிய மருந்து தயாரிப்பாளர்களைக் கண்காணிக்கும் ஒரு குறியீடு 11 மாத அதிகபட்சத்திலிருந்து 2.3% குறைந்துள்ளது.

கோவிட் தொடர்பான இயக்கக் கட்டுப்பாடுகளை நகரம் மேலும் தளர்த்துகிறது என்ற செய்தியை முதலீட்டாளர்கள் உற்சாகப்படுத்தியதால் ஹாங்காங் பங்குகள் உயர்ந்தன. புதன்கிழமை முதல் ஹாங்காங்கிற்கு வருபவர்கள் சில இடங்களிலிருந்து தடைசெய்யும் “ஆம்பர்” குறியீட்டைப் பெற மாட்டார்கள் என்று தலைமை நிர்வாகி ஜான் லீ கூறினார், அதே நேரத்தில் அரசாங்கத்தால் கட்டளையிடப்பட்ட COVID-19 மொபைல் பயன்பாட்டின் பயன்பாட்டைக் கைவிடுகிறார்.

ஹாங்காங் தொழில்நுட்ப பங்குகள் 0.7% உயர்ந்தன, நுகர்வோர் பங்குகள் 1.3% அதிகரித்தன.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்