Thursday, February 29, 2024 4:01 am

விபத்துகள் அதிகரித்து வருவதால், டோக்கியோ காவல்துறை ஆபத்தான சைக்கிள் ஓட்டுதலைக் கட்டுப்படுத்துகிறது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ஜப்பானிய தலைநகரில் அதிகரித்து வரும் சைக்கிள் ஓட்டுபவர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வரும் போக்குவரத்து விதிமீறல்கள் குறித்த கவலைகளுக்கு மத்தியில் டோக்கியோ காவல்துறை நான்கு சைக்கிள் மீறல்களுக்கு கடுமையான தண்டனைகளை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது என்று உள்ளூர் ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

அக்டோபர் பிற்பகுதியில் பெருநகர காவல் துறையால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட கடுமையான விதிமுறைகளின் கீழ், போக்குவரத்து விளக்குகளை புறக்கணித்து பிடிபட்டால், ரைடர்ஸ் எச்சரிக்கைகளுக்கு பதிலாக போக்குவரத்து டிக்கெட்டுகளை வழங்குவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்று சின்ஹுவா செய்தி நிறுவனம் தி ஜப்பான் டைம்ஸை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

குறிப்பிட்ட இடங்களில் தற்காலிக நிறுத்தங்களைச் செய்யத் தவறினால், போக்குவரத்திற்கு எதிராக சவாரி செய்யும் போது அல்லது நடைபாதைகளில் வேகமாக சைக்கிள் ஓட்டும்போது அத்தகைய ரைடர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படும்.

சமீப ஆண்டுகளில் நகரில் சைக்கிள் விபத்துக்கள் அதிகரித்து வருகின்றன, இந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாத இறுதியில் 46.6 சதவீத சம்பவங்கள் நடந்துள்ளன என்று போலீஸ் தரவுகள் காட்டுகின்றன.

அனைத்து விபத்துகளிலும் அவர்களின் ஈடுபாடு 2016 இல் 32.1 சதவீதத்திலிருந்து 2021 இல் 43.6 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது என்று காவல்துறை தரவுகளின்படி வருடாந்த மொத்த எண்ணிக்கை காட்டுகிறது.

2021 ஆம் ஆண்டில் ஜப்பானிய காவல்துறை 21,906 சட்டவிரோத சைக்கிள் ஓட்டுதல் மற்றும் 359 மிதிவண்டி விபத்து இறப்புகளைப் பதிவு செய்துள்ளதாக புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன, 75 சதவீத வழக்குகளில் இறப்பு மற்றும் போக்குவரத்து விளக்குகளைப் புறக்கணித்தல் உள்ளிட்ட விதிகளை மீறியது.

ஜப்பான் டைம்ஸ் இந்த அதிகரிப்புக்கு சைக்கிள் உபயோகத்தில் பொதுவான அதிகரிப்பு காரணம் என்று கூறியது, இது ஓரளவுக்கு பலூனிங் உணவு விநியோக தொழில் மற்றும் கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் தூண்டப்பட்ட வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களால் தூண்டப்பட்டது.

ஜப்பான் சைக்கிள் ஊக்குவிப்பு நிறுவனம் நடத்திய கருத்துக் கணிப்பில், நாட்டில் 71.8 சதவீத பாதசாரிகள் மற்றும் 88.1 சதவீத ஓட்டுநர்கள் சைக்கிள் ஓட்டுபவர்களால் எரிச்சல் அல்லது ஆபத்தில் இருப்பதாகத் தெரிவித்தனர்.

பல ஜப்பானிய குடியிருப்பாளர்கள், குறிப்பாக இளம் குடும்பங்கள், வழக்கமான பைக்குகளை விட ஆற்றல்-உதவி பைக்குகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதால் புதிய ஆபத்துகள் உருவாகியுள்ளன.

2007 இல் 250,000 யூனிட்களாக இருந்த பவர்-அசிஸ்டட் பைக்குகளின் வருடாந்திர விற்பனை 2021 ஆம் ஆண்டில் 790,000 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

ஒசாகா மாகாணத்தில் மட்டும், 2022 ஆம் ஆண்டின் முதல் பாதியில் சுமார் 48 பாலர் வயது குழந்தைகள் பைக் விபத்துக்களில் சிக்கினர், அவர்களில் 28 பேர் சக்தி-உதவி பைக்குகளில் பயணித்தவர்கள் என்று செய்தித்தாள் கூறியது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்