Monday, April 22, 2024 12:32 pm

ரஷ்ய குடிமக்களை குற்றவியல் பதிவுகளுடன் அணிதிரட்டுவதற்கான சட்டத்தில் புடின் கையெழுத்திட்டார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ரஷ்ய கூட்டமைப்பின் குற்றவியல் சட்டத்தின் கீழ் கொலை, கொள்ளை, போதைப்பொருள் கடத்தல் மற்றும் பிற கடுமையான குற்றங்களின் குற்றப் பதிவுகளைக் கொண்ட குடிமக்களை இராணுவ சேவைக்காக அணிதிரட்டுவதற்கான சட்டத்தில் ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின் கையெழுத்திட்டார் என்று சிஎன்என் சனிக்கிழமை செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

இருப்பினும், கட்டாய சேவையிலிருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட்ட குற்றவாளிகள், சிறார்களுக்கு எதிராக பாலியல் குற்றங்களைச் செய்தவர்கள், அரசு அதிகாரியின் படுகொலை, பயங்கரவாதம் அல்லது தீவிரவாத செயல்களில் ஈடுபட்டவர்கள்.

உக்ரைனில் நடந்த போரில் கிரெம்ளின் ஏற்கனவே கூடுதலாக 18,000 வீரர்களை அணிதிரட்டியிருப்பதாகவும், இந்த வார தொடக்கத்தில், ரஷ்ய பாதுகாப்பு அமைச்சகம் அதன் பகுதி அணிதிரட்டல் நடவடிக்கைகள் அனைத்தையும் நிறுத்திவிட்டதாகவும் புடின் வெள்ளிக்கிழமை கூறினார்.

ரஷ்ய ஜனாதிபதி அதிகாரப்பூர்வ ஆணையில் கையெழுத்திட்டால் மட்டுமே புடினின் பகுதி அணிதிரட்டல் உத்தரவு முடிவடையும் என்று சிஎன்என் தெரிவித்துள்ளது.

செப்டம்பர் 21 அன்று, ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின் மாஸ்கோவில் ஒரு பகுதி இராணுவ அணிதிரட்டலுக்கு உத்தரவிட்டார், ஏனெனில் இந்த ஆண்டு பிப்ரவரியில் தொடங்கிய உக்ரைன் படையெடுப்பின் வெளிப்படையான விரிவாக்கத்தில் சுமார் 300,000 துருப்புக்கள் கட்டாயப்படுத்த திட்டமிட்டிருந்தன.

ஏவுகணைத் தாக்குதல்கள் உக்ரைனின் முக்கிய நகரங்களைத் தாக்கும் நிலையில், ரஷ்யா-உக்ரைன் போர் இப்போது ஒன்பதாவது மாதத்தை எட்டியுள்ளது. சமீபத்திய விரிவாக்கத்தில், உக்ரைனின் தலைநகரான கெய்வ் திங்கள்கிழமை அதிகாலை “காமிகேஸ்” ட்ரோன்களின் தாக்குதலில் பல வெடிப்புகளால் அதிர்ந்தது என்று உக்ரைனிய அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

உக்ரைன் ஜனாதிபதி அலுவலகத்தின் தலைவர் Andriy Yermak, kamikaze ட்ரோன்கள் நகரத்தைத் தாக்குகின்றன என்றார். “இது அவர்களுக்கு உதவும் என்று ரஷ்யர்கள் நினைக்கிறார்கள், ஆனால் இந்த நடவடிக்கைகள் அவநம்பிக்கை போல் தெரிகிறது” என்று யெர்மக் ஒரு அறிக்கையில், தாக்குதலுக்கு ரஷ்யாவை குற்றம் சாட்டினார், சிஎன்என் தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய வாரங்களில் உக்ரைன் முழுவதும் உள்ள Kyiv, Vinnytsia, Odesa, Zaporizhzia மற்றும் பிற நகரங்களுக்கு எதிரான தாக்குதல்களில் ஈரான் வழங்கிய ஆளில்லா விமானங்களை மாஸ்கோ பயன்படுத்தியதாக Kyiv கூறுகிறார், மேலும் புதிய சவாலை எதிர்கொள்ளும் வகையில் மேற்கத்திய நாடுகளின் உதவியை அதிகரிக்குமாறு வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

ரஷ்யாவிற்கும் உக்ரைனுக்கும் இடையிலான போர் சமீபத்தில் கிரிமியா சாலைப் பாலத்தில் ஒரு டிரக் வெடித்ததைத் தொடர்ந்து, கிரிமியா தீபகற்பத்தை நோக்கிச் செல்லும் ரயிலின் ஏழு எரிபொருள் தொட்டிகள் தீப்பிடித்ததைத் தொடர்ந்து அதிகரித்துள்ளன. இந்த குண்டுவெடிப்பில் 3 பேர் பலியாகினர், இது சாலை பாலத்தின் இரண்டு ஸ்பேன்கள் பகுதி இடிந்து விழுந்தது.

மாஸ்கோ கிரிமியாவை இணைத்து நான்கு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கிரிமியன் பாலம் 2018 இல் ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடினால் திறக்கப்பட்டது, மேலும் தீபகற்பத்தை ரஷ்யாவின் போக்குவரத்து நெட்வொர்க்குடன் இணைக்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.

கெர்ச் ஜலசந்தியின் குறுக்கே கிரிமியாவை ரஷ்யாவின் பிரதான நிலப்பகுதியுடன் இணைக்கும் 19 கிலோமீட்டர் பாலம், இரயில் மற்றும் வாகனப் பிரிவுகளைக் கொண்டுள்ளது. இது 2020 இல் முழுமையாக செயல்பாட்டிற்கு வந்தது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்