இந்தியாவின் முதல் இரட்டை அடுக்கு மின்சார பேருந்து அறிமுகம் !

ஐகானிக் டபுள் டெக்கர் பேருந்து இந்தியாவிற்குத் திரும்பியுள்ளது மற்றும் மும்பையைச் சேர்ந்தவர்கள் முதலில் சவாரிகளை ரசிக்கிறார்கள், இது இன்று வெளியிடப்பட்டது. மாறிவரும் காலங்கள் மற்றும் புவி வெப்பமடைதல் பற்றிய விழிப்புணர்வு அதிகரித்து வரும் நிலையில், இந்த நேரத்தில், பேருந்து எரிபொருளில் இயங்காமல் மின்சாரத்தில் இயங்கும் வகையில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

ஸ்விட்ச் மொபிலிட்டி லிமிடெட் (‘ஸ்விட்ச்’), இந்தியாவின் முதல் மற்றும் தனித்துவமான மின்சார இரட்டை அடுக்கு குளிரூட்டப்பட்ட பஸ் – ஸ்விட்ச் ஈஐவி 22 ஐ வெளியிட்டது.

புதிய மின்சார டபுள் டெக்கர் பேருந்து உலகின் முதல் – அரை-குறைந்த தளம், குளிரூட்டப்பட்ட, மின்சார டபுள் டெக்கர், பின்புற ஓவர்ஹாங்கில் அகலமான கதவு மற்றும் பின்புற படிக்கட்டு. டபுள் டெக்கர் ஒரு இலகுரக அலுமினிய பாடி கட்டுமானத்தைக் கொண்டுள்ளது, இது அதிக பயணிகள்-எடை விகிதம் மற்றும் ஒரு பயணிக்கு ஒரு கி.மீ.க்கு போட்டிச் செலவை வழங்குகிறது.

ஸ்விட்ச் எலக்ட்ரிக் டபுள் டெக்கர், கர்ப் எடையில் 18% அதிகரிப்புடன் ஒப்பிடக்கூடிய ஒற்றை-அடுக்கு பேருந்தாக அமர்ந்திருக்கும் பயணிகளின் எண்ணிக்கையை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாக பயணிக்க முடியும். உட்புறம் மற்றும் வெளிப்புறங்கள் சமகால பாணிக்கு இணங்குகின்றன. டபுள் டெக்கரில் பரந்த முன் மற்றும் பின் கதவுகள், இரண்டு படிக்கட்டுகள் மற்றும் சமீபத்திய பாதுகாப்பு தரங்களைப் பின்பற்றும் அவசர கதவு உள்ளது. ஏசி இந்தியாவின் வெப்பமான தட்பவெப்ப நிலைகளில் பயனுள்ள குளிரூட்டலை வழங்குகிறது, அதே சமயம் 65 பயணிகளுக்கான உகந்த இருக்கைகள் கொடுக்கப்பட்ட கால்தடத்தில் வழங்கப்படும் அதிகபட்ச இருக்கைகள் ஆகும். ஒவ்வொரு இருக்கைக்கும் இலகுரக குஷன் மற்றும் உட்புறம் பயணிகளின் வசதிக்காக கார் போன்ற வசதியுடன் வருகிறது.

“நாட்டின் போக்குவரத்து முறையை நீண்ட கால கண்ணோட்டத்தில் மாற்ற வேண்டிய அவசியம் உள்ளது. நகர்ப்புற போக்குவரத்தை சீர்திருத்துவதில் கவனம் செலுத்தி, குறைந்த தடம் மற்றும் அதிக பயணிகள் அடர்த்தி ஒருங்கிணைந்த EV இயக்கம் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை உருவாக்க முயற்சிக்கிறோம். பசுமையான தீர்வுகளுக்கான நுகர்வோர் தேவை அதிகரித்து வருவதால், அரசாங்கத்தின் தொலைநோக்கு மற்றும் கொள்கைகள் EV தத்தெடுப்புக்கு ஆதரவாக உள்ளன. அசோக் லேலண்டின் துணை நிறுவனமான ஸ்விட்ச் மொபிலிட்டி, டபுள் டெக்கரைப் புதுப்பித்து, பயணிகள் மற்றும் சமூகத்தின் நலனுக்காக புதிய தொழில்நுட்பங்களை அறிமுகப்படுத்துவதில் உறுதியாக இருப்பதற்கு நான் வாழ்த்துக்களைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்” என்று சாலை அமைச்சர் நிதின் கட்கரி கூறினார். இந்தியாவின் போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைகள்.

இந்தியாவில் வடிவமைக்கப்பட்டு, உருவாக்கப்பட்டு, தயாரிக்கப்பட்டு, ஸ்விட்சின் உலகளாவிய எலக்ட்ரிக் பஸ் அனுபவத்தைப் பயன்படுத்தி, “Switch EiV 22 ஆனது சமீபத்திய தொழில்நுட்பம், அதி நவீன வடிவமைப்பு, மிக உயர்ந்த பாதுகாப்பு மற்றும் சிறந்த-இன்-கிளாஸ் வசதி அம்சங்களைக் கொண்டுள்ளது. புதுப்பிக்கப்பட்ட சின்னமான டபுள் டெக்கர் பேருந்து நாட்டில் பொது போக்குவரத்தில் புரட்சியை ஏற்படுத்தும் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் நகரங்களுக்குள் பேருந்து சந்தையில் புதிய தரநிலைகளை அமைக்கும்” என்று நிறுவனத்தின் அறிக்கை கூறுகிறது.

ஸ்விட்ச் இந்தியா ஏற்கனவே மும்பையில் 200 மின்சார டபுள் டெக்கர் பேருந்துகளின் ஆர்டரைப் பெற்றுள்ளது மற்றும் நாட்டின் முக்கிய பகுதிகளில் மின்சார இரட்டை அடுக்கு பிரிவில் ஆதிக்கம் செலுத்தும் இடத்தைப் பார்க்கிறது.