Thursday, November 30, 2023 3:38 pm

நிர்மலா சீதாராமன் உண்மையை புரிந்து கொள்ள நிதானம் தேவை என தி.மு.க

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவில் ரேபிஸ் தடுப்பூசியை காதலனின் கண்ணில் குத்திய பெண் கைது!

அமெரிக்காவின் டெக்சாஸ் மாகாணத்தில், தனது காதலன் மற்ற பெண்களைப் பார்த்ததால், கோபம்...

கணவன் – மனைவி இடையே நடந்த சண்டையால் அவசரமாக தரையிறங்கிய விமானம்!

ஜெர்மனியிலிருந்து பாங்காங் சென்ற விமானத்தில் கணவன் - மனைவி இடையே பயங்கர சண்டை நடந்தது....

குறட்டையால் போலீசில் வசமாக சிக்கிய திருடன்!

சீனாவில், ஒரு திருடன் வீட்டில் திருட சென்ற இடத்தில் சத்தமாகக் குறட்டை...

அரசியல் சார்புடைய பல வழக்கறிஞர்கள் சிறந்த நீதிபதிகளாக மாறியுள்ளனர் : சந்திரசூட் கருத்து

நீதிபதி விக்டோரியா கௌரி நியமனம் குறித்து உச்சநீதிமன்ற தலைமை நீதிபதி சந்திரசூட்டின் விளக்கம்நீதிபதி விக்டோரியா கௌரி, உச்சநீதிமன்ற நீதிபதியாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்....
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பணவீக்க விவகாரம் தொடர்பாக நாடாளுமன்றத்தில் பேசிய மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன், உண்மையைப் புரிந்து கொள்வதில் மத்திய அமைச்சருக்கு அமைதி இல்லை என்று திமுகவினர் சனிக்கிழமை கடுமையாக சாடியுள்ளனர்.

பணவீக்கம் குறித்த விவாதத்தின் போது திருமதி சீதாராமனின் அனிமேஷன் லோக்சபா உரைக்கு எதிராக கட்சியின் ஊதுகுழலான ‘முரசொலி’யில் மிகவும் விமர்சனமான தலையங்கத்தை எழுதிய திமுக, “முதலில் மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமனுக்கு நிதானம் தேவை. நிதியை பின்னர் பெறலாம். அவர் அமைதி அடைந்தால் தான் பாஜக ஆட்சியின் நிதி நிலை புரியும். மாறாக, அவள் தொடர்ந்து கிளர்ந்தெழுந்தால், அவள் உண்மையை உணர மாட்டாள்.

நாடாளுமன்றத்தில் திமுகவின் கனிமொழி கருணாநிதியின் பேச்சு பிடிக்காமல் வாய்மூடி இருக்க முடியுமா என்று யோசித்த திமுக தலையங்கம் சீதாராமனின் “இந்தியப் பொருளாதாரம் நன்றாக இருக்கிறது” என்ற அறிக்கைக்கு விதிவிலக்கு அளித்து, “ஜிஎஸ்டி வசூல் நன்றாக இருக்கிறது என்கிறார். மக்கள் தங்கள் வரிகளை சரியாகச் செலுத்துகிறார்கள் என்றால், அவர்கள் உங்களைப் பொறுத்துக்கொள்கிறார்கள் என்று அர்த்தம். இந்தியப் பொருளாதாரம் நன்றாக இருக்கிறது என்று அர்த்தம் இல்லை.

ஜிஎஸ்டி வசூல் அதிகரிப்பை, நீட் தேர்வை அதிக மக்கள் சகித்துக்கொள்வதற்கு ஒப்பிட்டு, ஆளும் தி.மு.க., “இந்திய பொருளாதாரத்தின் வலிமை மற்றும் வரி செலுத்துதல் ஆகியவை வெவ்வேறு பிரச்சினைகள். தமிழகத்தில் இருந்து அதிக வரி வசூலித்ததாக கூறுகின்றனர். தமிழ்நாட்டில் உள்ள அனைத்து தொழிலதிபர்களும் ஜிஎஸ்டி புள்ளிவிவரங்களை ஏற்றுக்கொண்டதாக அவர் குறிப்பிடுகிறாரா? பாஜக ஆளும் கர்நாடகா மற்றும் உ.பி.யில் உள்ள அரிசி ஆலை உரிமையாளர்களின் சமீபத்திய போராட்டத்தை குறிப்பிட்டு, நாடு முழுவதும் அரிசி விலையை 30% உயர்த்தியதாக திமுக கூறி, “இதைக் கேட்டால், நிர்மலா சீதாராமன் இறுதி சடங்குகளுக்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டதாக கூறுகிறார். ஜிஎஸ்டி. அவர் மத்திய நிதியமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டதை விளக்குகிறது அந்த அறிக்கையில். நிர்மலா என்ன கேட்டாலும் வெட்கமின்றி செய்ததற்காக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

இறந்தவர்கள் அதிர்ஷ்டசாலிகள் என்றும், உயிருடன் இருப்பவர்கள் பாவம் செய்தவர்கள் என்றும் அமைச்சரின் அறிக்கை உணர்த்துவதாகக் கூறியுள்ள முரசொலி தலையங்கம், “உங்கள் தமிழ்நாடு என்று சொல்லும் அளவுக்கு நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் நிதானம் இழந்துவிட்டார். எங்கள் தமிழ்நாட்டைப் பார்த்து ஏன் இப்படிக் கொந்தளிக்கிறீர்கள்? தமிழில் பேசுபவர்கள் தமிழர்கள் இல்லை என்பதை இது நிரூபிக்கவில்லையா? கடந்த ஆண்டில் தமிழகத்தில் என்ன நடந்தது என்பது ஏழை நிதியமைச்சருக்குத் தெரியாது. மத்திய அரசு முன்பிருந்தே பெட்ரோல் விலையை தமிழகம் குறைத்துவிட்டது என்று கூறிய முரசொலி, பெட்ரோல் விலை உயர்வு குறித்த தெலுங்கானா முதல்வர் கே சந்திரசேகர் ராவின் அறிக்கையை மேற்கோள் காட்டி, “நிர்மலா பெட்ரோல் மீதான வரியை குறைக்க வேண்டும். உங்களிடம் கேட்கப்படும் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்க கற்றுக்கொள்ளுங்கள். மாறாக மற்றவர்களைக் குறை கூறாதீர்கள். அமைதியை இழப்பதற்கான முதல் படி இதுவே.

“நாடாளுமன்றம் என்பது விவாத மேடை. கேள்விகள் முன்வைக்கப்படும். பதில்கள் கொடுக்கப்பட வேண்டும். யாரும் கேள்வி எழுப்பக் கூடாது என்று நினைப்பதற்கான கோரஸ் அல்ல இது” என்று முடித்தார் தி.மு.க.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்